Home LATEST വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി 'എഫിസ'ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടാൻ തുടങ്ങുന്നതോടെ ജീവനക്കാർക്ക് വീട്ടിൽ ഇരുന്ന് ജോലി ചെയ്യുവാനുള്ള സാഹചര്യം ഒരുക്കാൻ പല സ്ഥാപനങ്ങളും നിർബ്ബന്ധിതമാകുന്നു. പക്ഷെ, ജീവനക്കാരെ വീട്ടിൽ നിന്ന് ജോലി ചെയ്യാൻ നിയോഗിക്കേണ്ടി വരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ, കാര്യക്ഷമമായ നിരീക്ഷണ സംവിധാനം നടപ്പിലാക്കിയില്ലെങ്കിൽ അത് കമ്പനിയുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള ഉൽപാദനക്ഷമതയെ ഗുരുതരമായി ബാധിക്കും.വീട്ടിൽ ഇരുന്ന് ജോലി ചെയ്യുന്ന ജീവനക്കാരെ കാര്യക്ഷമമായി നിരീക്ഷിക്കാൻ പ്രാപ്തമായ സംവിധാനമാണ് എഫിസം സോഫ്റ്റ്വെയറിന്റെ (എഫിഷ്യൻസി ഇംപ്രൂവ്മെന്റ് സിസ്റ്റം മാനേജ്മെന്റ്) ആധുനിക ‘വർക്ക് മോണിറ്ററിംഗ് ഫീച്ചർ.ഒരു കമ്പനിയുടെ ഉയർന്ന തലത്തിലുള്ള ജീവനക്കാർ മുതൽ താഴേത്തട്ടിലുള്ളവർക്ക് വരെ, സ്ഥാപനത്തിന്റെ വിവിധ തലങ്ങളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന ജീവനക്കാരെ നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനും വിവരങ്ങളും നിർദ്ദേശങ്ങളും കാര്യക്ഷമമായി കൈമാറുന്നതിനും വളരെ എളുപ്പം കഴിയുന്ന രീതിയിലാണ് ഈ സോഫ്റ്റ്വെയർ തയ്യാറാക്കിയിരിക്കുന്നത് .ഇൻഡിവുഡ് ബില്യണയേഴ്സ് ക്ലബിന്റെ പിന്തുണയോടെ, ഗവേഷണ സ്ഥാപനമായ എഎംആർഐ ആണ് ഈ ആശയം പ്രാവർത്തികമാക്കിയത്. 80 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ക്ലയന്റുകൾക്കായി 16 രാജ്യങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന 53 കമ്പനികളുള്ള ഏരീസ് ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് കമ്പനീസ് , എഫിസത്തിന്റെ ആദ്യ ഉപയോക്താവാണ്.

എഫിസം – ജീവനക്കാരുടെ കാര്യക്ഷമത അറിയാൻ ഏരീസ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ നൂതന ആശയം

ഏരീസ് ഇന്റർനാഷണൽ മാരിടൈം റിസർച്ച് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്റെ (എഐഎംആർഐ) നൂതന ഗവേഷണ പരിപാടിക്ക് കീഴിലാണ് ഓൺലൈൻ എഫിഷ്യൻസി ഇംപ്രൂവ്മെന്റ് സിസ്റ്റം മാനേജുമെന്റ് (എഫിസം) വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത്. പിശകുകൾ, നഷ്ടങ്ങൾ എന്നിവ കുറയ്ക്കാനും മുൻകൂട്ടി നിശ്ചയിച്ചിട്ടുള്ള ടാർഗെറ്റുകൾ പൂർത്തീകരിക്കാനും, ഒരു വ്യക്തിയുടെ ഉൽപാദനക്ഷമതയും ഗുണനിലവാരവും വർദ്ധിപ്പിക്കാനും, സാധ്യമായ മെച്ചപ്പെടുത്തലുകൾ തിരിച്ചറിയാനുമുള്ള മുൻകാല വിശകലനം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഒരു പ്രക്രിയയാണ് ഓൺലൈൻ നിരീക്ഷണം. എഫിസത്തിന്റെ ഭാഗമായി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത ‘ടൈം’ (ടു ഇംപ്രൂവ് മൈ എഫിഷ്യൻസി) സോഫ്റ്റ് വെയർ പരിശീലകരുടെ എല്ലാ പ്രവർത്തനങ്ങളും രേഖപ്പെടുത്തുന്നു, കൂടാതെ പരിശീലകന് മധ്യസ്ഥർ ഇല്ലാതെ ഡാറ്റയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയും, ഇത് മറ്റ് ജീവനക്കാരുമായുള്ള ആശയവിനിമയം ഇല്ലാതെത്തന്നെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ അറിയാൻ സഹായിക്കുന്നു. ദൈനംദിന പരിശീലന ആസൂത്രണത്തിനും സ്വയം വിലയിരുത്തലിനുമുള്ള ഒരു വേദിയാണ് ഈ സോഫ്റ്റ്വെയർ, മേലുദ്യോഗസ്ഥരുടെ നിരീക്ഷണം, വിലയിരുത്തൽ, ആരോഗ്യം തുടങ്ങിയവ എഫിസം വഴി മെച്ചപ്പെടുത്തുമ്പോൾ മികച്ച ഭാവിയിലേക്കുള്ള തന്റെ സ്ഥാപനത്തിന്റെ മുഴുവൻ പ്രവർത്തനങ്ങളും വിശകലനം ചെയ്യാൻ പരിശീലകനെ ഇത് പ്രാപ്തമാക്കുന്നു.എഫിസം ഒരു ഓർഗനൈസേഷണൽ മോഡലാണ്. ഇത് തൊഴിൽ അന്തരീക്ഷം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള പുതിയ രീതികളിൽ വ്യക്തമായി ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു, ജീവനക്കാരെ അവരുടെ കഴിവുകൾ മികച്ച രീതിയിൽ പുറത്തെടുക്കാനും പ്രവർത്തിക്കാനും സഹായിക്കുകയും, അവരെ മികച്ച രീതിയിൽ അവരുടെ ജോലി ചെയ്യാനും ജീവിക്കാനും സഹായിക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...