Home LATEST കോവിഡ് -19:ഇന്ത്യയിലെ ഗവേഷകരും വാക്സിൻ നിർമാണവുമായി മുന്നോട്ട്

കോവിഡ് -19:ഇന്ത്യയിലെ ഗവേഷകരും വാക്സിൻ നിർമാണവുമായി മുന്നോട്ട്

ലോകം മുഴുവൻ ഇപ്പോൾ സജീവമായി അന്വേഷിക്കുന്ന ഒരു കാര്യമുണ്ടെങ്കിൽ അത് കൊറോണ വൈറസിനുള്ള മരുന്നോ വാക്സിനേഷനോ ആണ്.ചൈന മുതൽ യുഎസ്, ഓസ്‌ട്രേലിയ, ഇസ്രയേൽ, ജർമ്മനി എന്നിവിടങ്ങളിലെല്ലാം കോവിഡ് -19 വാക്‌സിനായി നിരവധി ഗവേഷണങ്ങൾ നടക്കുന്നുണ്ട്. ഈ സമയത്താണ് ഇന്ത്യയിലെ ഗവേഷകരും വാക്സിൻ നിർമാണവുമായി മുന്നോട്ട് പോകുന്നത്.ഇന്ത്യയിലും കോവിഡ് -19 ന് പ്രതിരോധം തീർക്കാൻ നിരവധി ശ്രമങ്ങൾ നടക്കുന്നുണ്ട്. ഇപ്പോൾ, ഹൈദരാബാദ് ആസ്ഥാനമായുള്ള സി‌എസ്‌ഐ‌ആർ-ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് കെമിക്കൽ ടെക്നോളജി (ഐ‌ഐ‌സി‌ടി) ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ ഭീമനായ സിപ്ലയുമായി ചേർന്ന് കോവിഡ് -19 അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ആന്റിവൈറൽ മരുന്നുകളുടെ വികസനത്തിനായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്.ആന്റിവൈറൽ മരുന്നുകളെക്കുറിച്ചുള്ള ഗവേഷണം ലോകമെമ്പാടും വളരെക്കാലമായി നടക്കുന്നുണ്ട്. കൂടാതെ പല കമ്പനികളും ആന്റി വൈറൽ ഗുണങ്ങളുള്ള തന്മാത്രകളെ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ, ആവശ്യകതയില്ലാത്തതിനാൽ ഈ തന്മാത്രകൾ വ്യാപകമായി വിപണനം ചെയ്യപ്പെട്ടില്ല.എന്നാൽ, സി‌എസ്‌ഐ‌ആർ-ഐ‌ഐ‌സി‌ടി അത്തരം മൂന്ന് തന്മാത്രകളിൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചിരിക്കുകയാണ് – റെംഡെസിവിർ, ഫാവിപിരാവിർ, ബാലോക്സാവിർ. ഫവിപിരാവിർ, റെമിസിവിർ, ബോലാക്‌സിവിർ എന്നീ 3 സംയുക്തങ്ങൾ നിർമ്മിക്കാൻ സിപ്ല ചെയർമാൻ അഭ്യർഥിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഐഐസിടി ഡയറക്ടർ എസ്. ചന്ദ്രശേഖർ, പ്രിൻസിപ്പൽ സയന്റിസ്റ്റ് പ്രതാമ എസ്. മണികർ പറഞ്ഞു.മരുന്നുകളുടെ പരീക്ഷണങ്ങൾ, അംഗീകാരങ്ങൾ, വൻതോതിലുള്ള ഉത്പാദനം എന്നിവ സിപ്ല ശ്രദ്ധിക്കും. അതേസമയം ഫവിപിരാവിർ സംഘം റെമിസിവിർ എന്നിവയിൽ ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണങ്ങൾ നടത്തി. അവ നിർമ്മിക്കാൻ ഏകദേശം 6-10 ആഴ്ചകൾ എടുക്കുമെന്നാണ് നിഗമനം. പക്ഷേ ഞങ്ങൾ ഇപ്പോൾ ബോലക്സാവിർ നിർമ്മിക്കാൻ തുടങ്ങുമെന്നാണ് ചന്ദ്രശേഖർ പറഞ്ഞത്. സി‌എസ്‌ഐ‌ആർ-ഐ‌ഐ‌സി‌ടി നൽകിയ അറിവിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സിപ്ല ഈ പ്രക്രിയ അതിവേഗത്തിലാക്കും.പുതിയ വൈറസിനെതിരെ വാക്സിൻ വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് ഇന്ത്യക്ക് ഒന്നര മുതൽ രണ്ട് വർഷം വരെ സമയമെടുക്കുമെന്ന് ഇന്ത്യൻ കൗൺസിൽ ഓഫ് മെഡിക്കൽ റിസർച്ച് (ഐസിഎംആർ) നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു. ഇന്ത്യൻ ഗവേഷകർ കൊറോണ വൈറസിന്റെ 11 ഇൻസുലേറ്റുകൾ നേടിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള ഗവേഷണങ്ങൾ നടത്തുന്നതിന് ഒരു പ്രധാന ആവശ്യകതയാണ്. അങ്ങനെ അത് സംഭവിച്ചാല്‍ ഈ നേട്ടം കൈവരിക്കുന്ന ലോകത്തിലെ അഞ്ചാമത്തെ രാജ്യമായി ഇന്ത്യ മാറും.കൊറോണ വൈറസിനെ ഒറ്റപ്പെടുത്തുന്നതിൽ പൂനെയിലെ നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് വൈറോളജി (എൻ‌ഐ‌വി) യിലെ ശാസ്ത്രജ്ഞർ വിജയിച്ചു. എന്നാൽ, ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണങ്ങൾ ത്വരിതപ്പെടുത്തിയാലും കൊറോണ വൈറസിന് ഒരു വാക്സിൻ വികസിപ്പിക്കാൻ അവർക്ക് ഇപ്പോഴും 18 മുതൽ 24 മാസം വരെ ആവശ്യമാണ്.അതേസമയം, യുഎസിൽ വാഷിങ്ടൺ സിയാറ്റിലിലെ കൈസർ പെർമനന്റ് ഗവേഷണ കേന്ദ്രത്തിൽ നാല് രോഗികൾക്ക് ആദ്യത്തെ കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ നൽകി. വാക്സിൻ കോവിഡ് -19 ന് കാരണമാകില്ല, പക്ഷേ, രോഗത്തിന് കാരണമാകുന്ന വൈറസിൽ നിന്ന് പകർത്തിയ നിരുപദ്രവകരമായ ജനിതക കോഡ് അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഈ വാക്സിൻ അല്ലെങ്കിൽ ഗവേഷണത്തിലെ മറ്റുള്ളതും പ്രവർത്തിക്കുമോ എന്നറിയാൻ ഇനിയും മാസങ്ങളെടുക്കുമെന്ന് വിദഗ്ധർ പറയുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...