Home LATEST കൊറോണ:ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരം നൽകുന്നതിന് 29,000 ഗവേഷണ ലേഖനങ്ങൾ വിശകലനം ചെയ്യാൻ അമേരിക്ക

കൊറോണ:ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരം നൽകുന്നതിന് 29,000 ഗവേഷണ ലേഖനങ്ങൾ വിശകലനം ചെയ്യാൻ അമേരിക്ക

ലോകം ഒന്നടങ്കം കൊറോണ ഭീതിയിലാണ്. ചൈനയിൽ തുടക്കമിട്ട വൈറസ് ഇപ്പോൾ മറ്റു ലോകശക്തികളെയും പ്രതിസന്ധിയിലാക്കിയിരിക്കുന്നു. എല്ലാ മേഖലകളിലും മുന്നിട്ടുനിൽക്കുന്ന അമേരിക്ക പോലും കൊറോണയെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ദക്ഷിണ കൊറിയ, ചൈന, ഇന്ത്യ പോലുളള രാജ്യങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കിയ സംവിധാനങ്ങൾ പോലും കൊണ്ടുവരുന്നതിൽ അമേരിക്ക പരാജയപ്പെട്ടു. ഇതിനാൽ തന്നെ രാജ്യത്തെ എല്ലാ ഗവേഷകരും വിദഗ്ധരും കൊറോണയെ പ്രതിരോധിക്കാൻ രംഗത്തിറങ്ങണമെന്ന് ട്രംപ് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. 
കൊറോണ വൈറസിനെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രധാന ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരം നൽകുന്നതിന് 29,000 പണ്ഡിതോചിതമായ ലേഖനങ്ങൾ വിശകലനം ചെയ്യാൻ നിർമ്മിത ബുദ്ധി സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കാൻ ഗവേഷകരോട് വൈറ്റ് ഹൗസിന്റെ സയൻസ് ആൻഡ് ടെക്നോളജി പോളിസി ആവശ്യപ്പെട്ടു.
വൈറസിനെക്കുറിച്ച് ഗവേഷകർക്ക് ലഭ്യമായ വൈജ്ഞാനിക ലേഖനങ്ങളുടെ ഏറ്റവും വിപുലമായ ഡേറ്റാബേസ് സമാഹരിക്കുന്നതിന് മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ആൽഫബെറ്റിന്റെ ഗൂഗിൾ തുടങ്ങിയ കമ്പനികളുമായി പങ്കാളിത്തമുണ്ടെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് ഓഫിസ് അറിയിച്ചു.
ലോകാരോഗ്യസംഘടനയും (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) യുഎസ് സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷനും (സിഡിസി) ചേർന്ന് വാക്‌സിനും ചികിത്സയും വികസിപ്പിക്കുന്നതിനായി കൊറോണ വൈറസിന്റെ ഉത്ഭവവും വ്യാപനവും നന്നായി മനസ്സിലാക്കാൻ സഹായം ആവശ്യമാണെന്ന് അറിയിച്ചു. കൊറോണ വൈറസ് ശ്വാസകോശത്തെയാണ് കാര്യമായി ബാധിക്കുന്നത്. മനുഷ്യരെക്കാൾ വേഗത്തിൽ ഗവേഷണം സ്കാൻ ചെയ്യാനും മനുഷ്യർക്ക് നഷ്ടമായേക്കാവുന്ന കണ്ടെത്തലുകൾ കണ്ടെത്താനും കംപ്യൂട്ടറുകൾക്ക് കഴിയുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷയെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന യുഎസ് ചീഫ് ടെക്നോളജി ഓഫിസർ മൈക്കൽ ക്രാറ്റ്സിയോസ് ഒരു കോൺഫറൻസ് കോളിൽ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.
മെഷീൻ ലേണിങ് കൃത്രിമബുദ്ധിയുടെ ഒരു രൂപമാണ്. ഇതിൽ സോഫ്റ്റ്‌വെയർ‌ ഡേറ്റയിലെ പാറ്റേണുകൾ‌ സ്വന്തമായി കണ്ടെത്തുന്നതിനായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിരിക്കുന്നു. ആരോഗ്യ പരിരക്ഷയിലും മറ്റ് വ്യവസായങ്ങളിലും ഈ സംവിധാനം ഇതിനകം തന്നെ  ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഫലപ്രദമായി നിഗമനങ്ങളിൽ എത്തിച്ചേരുന്നതിന് മുൻപ് മെഷീൻ ലേണിങ് സോഫ്റ്റ്‌വെയറിന് ചിലപ്പോൾ സമാനമായ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ഉള്ളടക്കങ്ങൾ വിശകലനം ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.
കൊറോണ വൈറസ് ലേഖനങ്ങളിൽ 13,000 എണ്ണം മാത്രമേ പുതിയ ഡേറ്റാബേസിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളൂ. ഇത് സോഫ്റ്റ്‌വെയറിനെ വിശകലനം ചെയ്യുന്നതിന് എളുപ്പമാക്കുന്നുവെന്നും ക്രാറ്റ്സിയോസ് പറഞ്ഞു. മറ്റ് 16,000 ലേഖനങ്ങളുടെ സംഗ്രഹം ഡേറ്റാബേസിലേക്ക് കയറ്റേണ്ടതുണ്ട്.
കൊറോണ വൈറസ് പേപ്പറുകൾ വ്യാപകമായി ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് അക്കാദമിക് പബ്ലിഷിങ് കമ്പനികളിൽ നിന്നും മറ്റുള്ളവരിൽ നിന്നും നിയമപരമായ അനുമതി നേടുന്നതിനായി കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളായി ശ്രമം നടത്തുന്നുണ്ടെന്ന് അമേരിക്കൻ ടെക് കമ്പനികളും ഗവേഷണ സ്ഥാപനങ്ങളും അറിയിച്ചു.
കൊറോണ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പേപ്പറുകൾ ക്യൂറേറ്റ് ചെയ്യാൻ കമ്പനിയുടെ സോഫ്റ്റ്‌വെയർ സഹായിച്ച മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ചീഫ് സയന്റിഫിക് ഓഫിസർ എറിക് ഹോർവിറ്റ്സ് മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞത് ‘ശാസ്ത്രജ്ഞരെ ശാക്തീകരിക്കുക (ആരോഗ്യ) പരിചരണ പരിശീലകരെ കൂടുതൽ വേഗത്തിൽ പരിഹാരത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുക’ എന്നാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...