Home LATEST കൊറോണ:ശത്രുക്കളായ അമേരിക്കയെ സഹായിക്കാൻ ചൈനീസ് കമ്പനികൾ തന്നെ രംഗത്തെത്ത്

കൊറോണ:ശത്രുക്കളായ അമേരിക്കയെ സഹായിക്കാൻ ചൈനീസ് കമ്പനികൾ തന്നെ രംഗത്തെത്ത്

വാവെയ് ഉൾപ്പടെയുള്ള ചൈനീസ് കമ്പനികളെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഉപദ്രവിച്ചിട്ടുള്ള, ഇപ്പോഴും ഉപദ്രവം തുടരുന്ന രാജ്യമാണ് അമേരിക്ക. എന്നാൽ, ലോകം ഒന്നടങ്കം കൊറോണ ഭീതി തുടരുമ്പോൾ വിപണിയിൽ ശത്രുക്കളായ അമേരിക്കയെ സഹായിക്കാൻ ചില ചൈനീസ് കമ്പനികൾ തന്നെ രംഗത്തെത്തിയിരിക്കുന്നു. ഇത് അമേരിക്കയോട് ചൈനീസ് കമ്പനികൾ ചെയ്യുന്ന മറ്റൊരു രീതിയിലുള്ള പ്രതികാരം കൂടിയാണ്. കൊറോണവൈറസിനെ നേരിടുന്നതിൽ വൻ പ്രതിസന്ധിയാണ് അമേരിക്ക നേരിടുന്നത്.മാരകമായ രോഗം കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള കിറ്റുകളുടെ കുറവ് നേരിടുന്നതിനാൽ ചൈനീസ് കോടീശ്വരനും വ്യവസായിയുമായ ജാക്ക് മാ വെള്ളിയാഴ്ച 5 ലക്ഷം കൊറോണ വൈറസ് ടെസ്റ്റ് കിറ്റുകളും ഒരു ദശലക്ഷം മാസ്കുകളുമാണ് അമേരിക്കയ്ക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്തത്.ഇ-കൊമേഴ്‌സ് ഭീമനായ അലിബാബയുടെ സ്ഥാപകൻ ട്വിറ്ററിൽ ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു, ‘എന്റെ സ്വന്തം രാജ്യത്തിന്റെ അനുഭവത്തിൽ നിന്ന് പറയുകയാണ്, വേഗത്തിലും കൃത്യവുമായ പരിശോധനയും മെഡിക്കൽ പ്രൊഫഷണലുകൾക്ക് വേണ്ടത്ര സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങളും വൈറസ് പടരാതിരിക്കാൻ ഏറ്റവും ഫലപ്രദമാണ്.’ ‘ഞങ്ങളുടെ സംഭാവന അമേരിക്കക്കാരെ പകർച്ചവ്യാധിക്കെതിരെ പോരാടാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു!’ ജാക്ക് മാ ഫൗണ്ടേഷൻ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.വൈറസ് ബാധിത രാജ്യങ്ങളായ ജപ്പാൻ, ദക്ഷിണ കൊറിയ, ഇറ്റലി, ഇറാൻ, സ്‌പെയിൻ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങൾക്ക് ടെസ്റ്റ് കിട്ടുകളും മാസ്കുകളും നൽകാൻ ആഴ്ചകളായി തന്റെ സംഘടനകൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ചൈനയിലെ ഏറ്റവും ധനികനായ മാ പറഞ്ഞു. ഇന്ന് നാം അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന പകർച്ചവ്യാധി ഇനി ഒരു വ്യക്തിഗത രാജ്യത്തിൽ പരിഹരിക്കാനാവില്ലെന്നും മാ പറഞ്ഞു. വിഭവങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കുന്നതിൽ അതിരുകൾ ഇല്ലാതാക്കുകയും അറിവും കഠിനാധ്വാനവും നേടിയ പാഠങ്ങൾ പങ്കുവെക്കുകയും ചെയ്തില്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങൾക്ക് ഈ വൈറസിനെ മറികടക്കാൻ കഴിയില്ലെന്നും മാ പറഞ്ഞു.വൈറസ് പരിശോധന മന്ദഗതിയിലായതിന് യുഎസ് സർക്കാർ കടുത്ത വിമർശനത്തിന് വിധേയമായിട്ടുണ്ട്. അതിവേഗം പടരുന്ന പകർച്ചവ്യാധിയുടെ ഗുരുതരാവസ്ഥയെ അവഗണിച്ചതിന് പൊതുജനാരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിനെ ശാസിച്ചു. പരിശോധനയിൽ ഭരണകൂടത്തിന്റെ പരാജയം വളരെ വലുതാണ്. ആസൂത്രണം, നേതൃത്വം, നടപ്പാക്കൽ എന്നിവയുടെ കാര്യത്തിൽ അമേരിക്ക വൻ പരാജയമാണെന്നും പ്രതിപക്ഷക്കാർ ആരോപിച്ചു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...