Home LATEST മഴയിൽ നിന്നും വൈദ്യുതി:സാങ്കേതികവിദ്യയുമായി ഗവേഷകർ

മഴയിൽ നിന്നും വൈദ്യുതി:സാങ്കേതികവിദ്യയുമായി ഗവേഷകർ

മഴത്തുള്ളികളിൽ നിന്നും ഊർജം ഉത്പാദിപ്പിച്ച് പ്രകാശിപ്പിച്ചത് നൂറ് എൽഇഡി ബൾബുകൾ. ഒരു തുള്ളി വെള്ളത്തിൽ നിന്നു സൃഷ്ടിച്ച ഊർജം ഉപയോഗിച്ച് 100 എൽഇഡി ബൾബുകൾ തെളിയിച്ച് ശാസ്ത്രജ്ഞരുടെ കണ്ടെത്തൽ. വിജയകരമായ നേട്ടത്തിലൂടെ മഴയിൽ നിന്നും ഇനി മുതൽ വൻ തോതിൽ വൈദ്യുതി ഉത്പാദനം നടത്താനുള്ള അത്ഭുത നേട്ടവുമായി ഗവേഷകർ രംഗത്ത്. ഹോങ്കോങ്ങിലെ സിറ്റി യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ ഗവേഷകരാണ് ഇത്തരത്തിലൊരു അത്ഭുത കണ്ടെത്തലുമായി എത്തിയിരിക്കുന്നത്.

ലോകത്തിലെ ഊർജപ്രതിസന്ധിക്കു പരിഹാരം കാണാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾക്ക് ആവേശം പകരുന്നതാണ് ഈ പുതിയ കണ്ടെത്തൽ. മുകളിൽ നിന്നു താഴേക്കു വീഴുന്ന ഒരു തുള്ളി വെള്ളം സൃഷ്ടിക്കുന്ന ഊർജത്തെയാണ് 100 എൽഇഡി ബൾബുകളെ പ്രകാശിപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്നതായി ശാസ്ത്രജ്ഞർ മാറ്റിയെടുത്തത്. ഈ സാങ്കേതിക വിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് മഴയിൽ നിന്നു വൻതോതിൽ വൈദ്യുതി ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഗവേഷകർ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

മഴവെള്ളം ഉയരത്തിൽ നിന്നു വീഴുന്നതിനാൽ ഊർജം വരുത്താൻ വേറെ സജ്ജീകരണങ്ങൾ ആവശ്യമില്ലെന്നതും സിറ്റി സർവകലാശാലയിലെ ഗവേഷകനായ വാങ് സുവായ് വ്യക്തമാക്കി. സൗരോർജ പാനലുകൾ സ്ഥാപിച്ചു സൂര്യപ്രകാശത്തിൽ നിന്നു വൈദ്യുതി ഉണ്ടാക്കുന്നതുപോലെ തന്നെ മഴവെള്ളത്തിൽ നിന്നും വൈദ്യുതി ഉണ്ടാക്കുക എന്ന തത്വമാണ് ഇവിടെ ഉപയോഗിക്കുന്നത്. സൗരോർജം ഉണ്ടാക്കുന്നതിനെക്കാൾ അനേകം മടങ്ങ് അളവിൽ ജലകണികകളിൽ നിന്ന് ഊർജം സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയുമെന്നതാണ് ശ്രദ്ധേയം.

സിറ്റി സർവകലാശാല അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന മാതൃകയിൽ 15 സെന്റിമീറ്റർ ഉയരത്തിൽ നിന്നു വീഴുന്ന ജലകണികകളാണ് ബൾബുകൾ പ്രകാശിപ്പിക്കുന്നത്. ചെറിയ ലൈറ്റുകൾ അല്ലെങ്കിൽ സെൻസറുകൾ പവർ ചെയ്യുന്നത് പോലുള്ള ചില ചെറിയ തോതിലുള്ള വൈദ്യുതി ഉൽ‌പാദനത്തിന് ജനറേറ്ററിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഉപകരണങ്ങൾ ഉപയോഗപ്രദമാകും. അലൂമിനിയം ഇലക്ട്രോഡിൽ പതിക്കുന്ന ജലകണികയെ വൈദ്യുതിയാക്കി മാറ്റുകയും എൽഇഡി ബൾബുകൾ പ്രകാശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതായി ഇവർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

എന്തായാലും പുതിയ കണ്ടെത്തലിൽ ഭാവിയിൽ കൂടുതൽ നേട്ടത്തിനായിട്ടുള്ള തയ്യാറെടുപ്പിലാണ് ഇവിടുത്തെ ശാസ്ത്രജ്ഞർ. വെള്ളത്തിൽ കുറഞ്ഞ ഫ്രീക്വൻസി ഗതികോർജ്ജം ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നതിനായി ഡിസൈൻ വിവിധ ഉപരിതലങ്ങളിൽ പ്രയോഗിച്ച് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാമെന്ന് പ്രൊഫസർ സുവാങ്കായ് പറഞ്ഞു. ആപേക്ഷിക ഈർപ്പം വൈദ്യുതി ഉൽപാദനത്തിന്റെ കാര്യക്ഷമതയെ ബാധിക്കില്ല. മഴവെള്ളവും സമുദ്രജലവും വൈദ്യുതി ഉൽപാദിപ്പിക്കാൻ ഉപയോഗിക്കാമെന്നും അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...