Home LATEST ആപ്പിളിന്റെ ഫെയ്സ് ഐഡിയേക്കാൾ സുരക്ഷിതമായ ഒതന്റിക്കേഷൻ സൗകര്യം ആൻഡ്രോയിഡിലേക്ക്

ആപ്പിളിന്റെ ഫെയ്സ് ഐഡിയേക്കാൾ സുരക്ഷിതമായ ഒതന്റിക്കേഷൻ സൗകര്യം ആൻഡ്രോയിഡിലേക്ക്

സ്മാർട്ഫോണുകളിൽ ഉപയോഗിച്ചിട്ടുള്ള ഏറ്റവും സുരക്ഷിതമായ ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷൻ സംവിധാനം ആപ്പിളിന്റെ ഫെയ്സ് ഐഡി ആണെന്നാണ് പറയാറ്. എന്നാൽ ആപ്പിളിന്റെ ഫെയ്സ് ഐഡിയേക്കാൾ സുരക്ഷിതമായ ഒതന്റിക്കേഷൻ സൗകര്യം താമസിയാതെ ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളിലുമെത്തിയേക്കും.മനുഷ്യരുടെ ചർമം തിരിച്ചറിഞ്ഞുള്ള ഒതന്റിക്കേഷൻ രീതിയുമായി എത്തിയിരിക്കുകയാണ് കെമിക്കൽ കമ്പനിയായ ബിഎസ്എഫിന്റെ ഒരു വിഭാഗമായ ട്രൈനാമിക്സ്.മുഖത്തിന് ചുറ്റും ത്രിഡി ഡോട്ട് മാട്രിക്സ് പ്രൊജക്ട് ചെയ്തുകൊണ്ട് ഫെയ്സ്മാപ്പിങ് നടത്തുന്ന നിലവിലെ ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷൻ സാങ്കേതിക സംവിധാനത്തിന്റെ പരിമിതികൾ മറികടക്കുന്നതാണ് ട്രൈനാമിക്സിന്റെ പുതിയ ആശയം.ഒരാൾ മരിച്ചാൽ അയാളുടെ കണ്ണുകൾ തുറന്നുകിടക്കുകയാണെങ്കിൽ നിലവിലുള്ള ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷൻ സംവിധാനം ഉപയോഗിച്ച് മറ്റൊരാൾക്ക് അയാളുടെ ഐഫോൺ അൺലോക്ക് ചെയ്യാൻ സാധിക്കും. ഇത് ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷൻ സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ പരിമിതിയാണ്.എന്നാൽ ഈ സംവിധാനത്തിന് ഒരു സുരക്ഷാ കവചംകൂടി കൂട്ടിച്ചേർക്കുകയാണ് ട്രൈനാമിക്സ്. അതിനായി മുഖത്തിന്റെ ചർമപാളികൂടി സ്കാൻ ചെയ്യാനും ആ ചർമത്തിനുടമ ജീവിച്ചിരിപ്പുണ്ടോ മരിച്ചോ എന്നറിയാനും സാധിക്കുന്ന സംവിധാനമാണ് ട്രൈനാമിക്സ് വികസിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്.നിലവിൽ സോഫ്റ്റ് വെയറിനെ മാത്രം ആശ്രയിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷനേക്കാൾ കൂടുതൽ സുരക്ഷിതമാവും ട്രൈനാമിക്സ് വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുന്ന ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷൻ സാങ്കേതിക വിദ്യ.ഈ സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ സാധ്യത തിരിച്ചറിഞ്ഞതുകൊണ്ടാവണം ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകൾക്കായുള്ള പ്രൊസസർ ചിപ്പ് നിർമാതാക്കളായ ക്വാൽക്കോം ട്രൈനാമിക്സുമായി കരാറൊപ്പിട്ടിരിക്കുകയാണ്. ട്രൈനാമിക്സിന്റെ ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷ്യൻ സാങ്കേതിക വിദ്യ ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളിലെത്തിക്കുകയാണ് ലക്ഷ്യം.ഡോട്ട് പ്രൊജക്ടർ ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷൻ സിസ്റ്റം ഉപയോഗിക്കുന്ന കമ്പനികൾക്കെല്ലാം ഈ സാങ്കേതിക വിദ്യ പ്രയോജനപ്പെടുത്താനാവും. ഇതോടെ നിലവിലെ ആപ്പിൾ ഫേസ് ഐഡിയേക്കാൾ സുരക്ഷിതമായ ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷൻ സംവിധാനം ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകൾക്ക് ലഭിക്കും.അതേസമയം ഫേസ് ഐഡി സാങ്കേതിക വിദ്യ പരിഷ്കരിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ ആപ്പിളും നടത്തിവരുന്നുണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...