Home LATEST ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും നിഗൂഢമായ സ്ഥലമായ എരിയ 51ലേക്ക് ഒരു ലക്ഷത്തോളം പേര്‍ മാര്‍ച്ച് ചെയ്ത് ആ...

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും നിഗൂഢമായ സ്ഥലമായ എരിയ 51ലേക്ക് ഒരു ലക്ഷത്തോളം പേര്‍ മാര്‍ച്ച് ചെയ്ത് ആ സ്ഥലം റെയ്ഡ് ചെയ്യും

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും നിഗൂഢമായ പ്രദേശം ഏതാണ്. ഈ ചോദ്യത്തിന് വര്‍ഷങ്ങളായി സൈബര്‍ ലോകത്ത് മുഴങ്ങുന്ന ഉത്തരം എരിയ 51 എന്നാണ്. അമേരിക്കയിലെ നെവാ‍‍ഡയിലാണ് ഈ പ്രദേശം. ഹെക്ടറുകളോളം മരുഭൂമിപോലെ കിടക്കുന്ന ഈ പ്രദേശത്ത് എന്താണ് നടക്കുന്നത് എന്ന് ആര്‍ക്കും അറിയില്ല. അമേരിക്കന്‍ ഏയര്‍ഫോഴ്സിന്‍റെ എഡ്വാര്‍ഡ് എയര്‍ഫോഴ്‌സ് ബേസിന്‍റെ ഭാഗമാണ് ഈ സ്ഥലം. അമേരിക്കന്‍ സൈന്യത്തിന്‍റെ ടെസ്റ്റ് ആന്‍ഡ് ട്രെയിനിങ് റേഞ്ച് ഇതിന് അടുത്താണ്.അമേരിക്ക ആധുനിക ആയുധങ്ങള്‍ വികസിപ്പിക്കുന്നത് എരിയ 51ലാണ് എന്നാണ് വ്യാപകമായി പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന ഒരു കഥ. എന്നാല്‍ അതില്‍ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി അമേരിക്ക പിടിച്ചുവച്ച പറക്കുംതളികകളും അന്യഗ്രഹജീവികളും ഇവിടെയാണ് എന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നവരുമുണ്ട്. ഇത്തരത്തില്‍ ഒരു തിയറി അടിസ്ഥാനമാക്കി 2012 ല്‍ നാഷ്ണല്‍ ജിയോഗ്രഫിക് ചാനല്‍ ഒരു ഡോക്യൂമെന്‍ററി പ്രക്ഷേപണം ചെയ്തു. ഇതില്‍ അമേരിക്കന്‍ പൗരന്മാരില്‍ 80 ദശലക്ഷം പേര്‍ എരിയ 51 നിലവില്‍ അന്യ ഗ്രഹ ജീവികൾ ഉണ്ടെന്നാണ് വിശ്വസിക്കുന്നത് എന്ന് പറയുന്നു.ഇപ്പോള്‍ ഇതാ ഈ പ്രദേശം വീണ്ടും വാര്‍ത്തകളില്‍ നിറയുന്നു. ഒരു ഫേസ്ബുക്ക് ഈവന്‍റാണ് ഇപ്പോള്‍ ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടുന്നത്. ഒരു ലക്ഷത്തോളം പേര്‍ എരിയ 51ലേക്ക് മാര്‍ച്ച് ചെയ്ത് ആ സ്ഥലം റെയ്ഡ് ചെയ്യും എന്നാണ് ഈവന്‍റില്‍ പറയുന്നത്. അവര്‍ക്ക് അത് തടയാനാകില്ല. ട്രോളായും, ഗൗരവമായും ഇത് വന്‍ വാര്‍ത്തയാകുകയാണ് അമേരിക്കയില്‍. വീണ്ടും എരിയ 51ന്‍റെ നിഡൂഢത ചര്‍ച്ചയാകുന്നതോടൊപ്പം ഈ ഈവന്‍റില്‍ ഇതുവരെ പങ്കെടുക്കാന്‍ താല്‍പ്പര്യം പ്രകടിച്ചവരും, താല്‍പ്പര്യമുള്ളവരുടെയും എണ്ണം 28 ലക്ഷത്തോളമാണ്. എല്ലാ രാജ്യക്കാരും ഇതില്‍ ഉണ്ടെന്നതാണ് രസകരം.പലരും തമാശയായി ഇതിനെ കാണുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ ഇതില്‍ ഗൗരവമായ ചര്‍ച്ചകള്‍ നടക്കുന്നുണ്ട്. എന്തായാലും ഈ സംഭവത്തോട് അമേരിക്കന്‍ സൈനിക വൃത്തങ്ങള്‍ പ്രതികരിച്ചു. വാഷിംങ്ടണ്‍ പോസ്റ്റിനോട് അമേരിക്കന്‍ സൈനിക വക്താവ് ലോറ മാക് ആന്‍ഡ്രൂസ് പറഞ്ഞത് ഇങ്ങനെ.

“അമേരിക്കന്‍ സൈന്യത്തിന്‍റെ പരിശീലന കേന്ദ്രമാണ് എരിയ 51, പത്ത് ലക്ഷത്തോളം പേര്‍ ഒന്നിച്ച് അതിന്‍റെ ഗേറ്റില്‍ വന്നാല്‍ സ്വാഗതം ചെയ്യുക ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. അമേരിക്കന്‍ വ്യോമസേനയുടെ തുറന്ന പരിശീലന സ്ഥലമാണ് അത്, അമേരിക്കന്‍ സൈന്യം പരിശീലിക്കുന്ന മേഖലയിലേക്ക് വരുന്നതിന് ആരെയും ഞങ്ങള്‍ തടയില്ല. അമേരിക്കന്‍ സൈന്യം എന്നും അമേരിക്കയും സ്വത്തിനും സുരക്ഷയ്ക്കും കാവലുണ്ടാകും”

വര്‍ഷമായി ഏരിയ 51 നെക്കുറിച്ചുള്ള നിഗൂഢതകള്‍ക്ക് അവസാനമില്ലാതെ തുടരുന്നതിനിടെയാണ് പുതിയ ഈവന്‍റ് പൊന്തി വന്നിരിക്കുന്നത്. എരിയ 51 തേടുന്നവര്‍ എന്ന പേരില്‍ ഫേസ്ബുക്കിലും സോഷ്യല്‍ മീഡിയയിലും ചില ഗ്രൂപ്പുകള്‍ തന്നെയുണ്ട്. ഇവരാണ് പുതിയ ഈവന്‍റിന് പിന്നില്‍ എന്നാണ് സൂചന. സെപ്തംബര്‍ 20 വെള്ളിയാഴ്ച അമേരിക്കന്‍ സമയം വൈകീട്ട് മൂന്ന് മണിക്കും ആറുമണിക്കും ഇടയിലാണ് പരിപാടി നിശ്ചയിച്ചിരിക്കുന്നത്.

എന്നാല്‍ ഈ എരിയ അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റിന്‍റെ എക്സ് ഫയലില്‍ പെടുന്ന കാര്യമാണെന്നാണ് ഒരു കൂട്ടരുടെ വാദം. ഒരു പ്രസിഡന്‍റ് പുതുതായി സ്ഥാനമേല്‍ക്കുമ്പോള്‍ അതീവ രഹസ്യമായി പഴയ പ്രസിഡന്‍റ് കൈമാറുന്ന രേഖകളാണ് എക്സ് ഫയല്‍സ് എന്ന് പറയുന്നത്. രണ്ടാം ലോക മഹായുദ്ധകാലത്തും, ശീതയുദ്ധകാലത്തുമാണ് എരിയ 51 ഏറ്റവും ചര്‍ച്ചയായത്. എന്നാല്‍ ഇത് അമേരിക്കന്‍ സൈന്യത്തിന്‍റെ ഒരു തന്ത്രം മാത്രമാണ് എന്ന് വാദിക്കുന്നവരും ഏറൊണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...