Home LATEST റഷ്യയിൽ നിന്ന് സൈനിക ഉപകരണങ്ങൾ വാങ്ങുന്നവരോട് വിട്ടുവീഴ്ചയില്ലെന്ന് അമേരിക്ക, ഇന്ത്യക്കും ഇളവില്ലെന്ന് പെന്റഗൺ

റഷ്യയിൽ നിന്ന് സൈനിക ഉപകരണങ്ങൾ വാങ്ങുന്നവരോട് വിട്ടുവീഴ്ചയില്ലെന്ന് അമേരിക്ക, ഇന്ത്യക്കും ഇളവില്ലെന്ന് പെന്റഗൺ

റഷ്യയുടെ അത്യാധുനിക വ്യോമ പ്രതിരോധ മിസൈൽ സംവിധാനങ്ങൾ, എസ്–400 ട്രയംഫ് 2023 ഏപ്രിലിൽ ഇന്ത്യയിലെത്തുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. എസ്–400 തുർക്കിയിൽ എത്തിച്ചതിനു തൊട്ടുപിന്നാലെ ഭീഷണിയുമായി അമേരിക്കയും രംഗത്തെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ‘റഷ്യയിൽ നിന്ന് എസ് -400 സിസ്റ്റം എത്തിക്കുന്നതിനായി 2018 ഒക്ടോബർ 05 നാണ് ഇന്ത്യ കരാർ ഒപ്പിട്ടത്. കരാർ പ്രകാരം 2023 ഏപ്രിലിൽ തന്നെ എസ്–400 ഇന്ത്യയിലെത്തുമെന്നാണ് പ്രതിരോധ മന്ത്രി ശ്രീപാദ് നായിക് ലോക്സഭയെ അറിയിച്ചത്.അതേസമയം, റഷ്യയിൽ നിന്ന് സൈനിക ഉപകരണങ്ങൾ വാങ്ങുന്നവരോട് വിട്ടുവീഴ്ചയില്ലെന്ന് അമേരിക്ക ഭീഷണിപ്പെടുത്തി. ഇന്ത്യയുമായി ബന്ധം ശക്തമാക്കാൻ ആഗ്രഹമുണ്ടെങ്കിലും എസ്–400 വാങ്ങുന്ന കാര്യത്തിൽ ഇളവില്ലെന്ന് പെന്റഗൺ അറിയിച്ചു.എന്നാൽ ഇന്ത്യയുടെ സുരക്ഷയെ ബാധിക്കുന്ന എല്ലാ സംഭവവികാസങ്ങളും സർക്കാർ നിരന്തരം നിരീക്ഷിക്കുകയും അത് സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എസ് -400 സംവിധാനത്തിനുള്ള ഞങ്ങളുടെ ആവശ്യകത യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ഉൾപ്പെടെയുള്ളവരെ വ്യക്തമായി അറിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പ്രതിരോധ മന്ത്രി പറഞ്ഞു.നിലവിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഏറ്റവും നൂതനമായ വ്യോമ പ്രതിരോധ സംവിധാനമാണ് എസ് -400 ട്രയംഫ് മിസൈൽ. ഇന്ത്യയെ കൂടാതെ, തുർക്കിയും ചൈനയും എസ് -400 വാങ്ങിയ രണ്ട് പ്രധാന ഉപഭോക്താക്കളാണ്. നാറ്റോയുടെ പ്രധാന സഖ്യകക്ഷിയായ തുർക്കിയെ എഫ് -35 ലൈറ്റ്‌നിംഗ് II സ്റ്റെൽത്ത് എയർക്രാഫ്റ്റ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് പ്രോഗ്രാമിൽ നിന്ന് യുഎസ് ഇതിനകം നീക്കം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ റഷ്യയുമായുള്ള എസ് -400 കരാറിന് ശേഷം യുദ്ധവിമാനം വിൽക്കുന്നത് നിർത്തിവച്ചു. പാട്രിയറ്റ് മിസൈൽ സംവിധാനത്തിന് അനുകൂലമായി തുർക്കി എസ് -400 ഉപേക്ഷിക്കണമെന്നാണ് യുഎസ് ആവശ്യപ്പെട്ടത്.റഷ്യൻ പ്രതിരോധ സംവിധാനത്തിന്റെ നാലാം തലമുറയാണ് എസ്-400 ട്രയംഫ് മിസൈൽ സംവിധാനം. 600 കിലോമീറ്റർ അകലെയുള്ള ലക്ഷ്യങ്ങൾ ട്രാക്കുചെയ്യാനും 400 കിലോമീറ്റർ പരിധിയിൽ ടാർഗെറ്റുചെയ്യാനും കഴിവുള്ളതാണ്. മറ്റ് റഡാറുകളിൽ നിന്ന് ഡേറ്റ സ്വീകരിച്ചതിനു ശേഷം സ്വതന്ത്രമായി ടാർഗെറ്റുകളിൽ എസ് -400 ന് ഇടപെടാൻ കഴിയും. ക്രൂസ് മിസൈലുകൾ, ബാലിസ്റ്റിക് മിസൈലുകൾ, വിമാനം, ഡ്രോണുകൾ, ആളില്ലാ ആകാശ വാഹനങ്ങൾ (യു‌എ‌വി) എന്നിവയുൾപ്പെടെ ഒന്നിലധികം ലക്ഷ്യങ്ങൾ കണ്ടെത്താനും ട്രാക്കുചെയ്യാനും വെടിവയ്ക്കാനും ഇതിന് കഴിയും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...