Home LATEST ഉപയോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യതയ്ക്ക് ഭീഷണി:ഏഴ് അപ്ലിക്കേഷനുകളൾ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് നീക്കി

ഉപയോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യതയ്ക്ക് ഭീഷണി:ഏഴ് അപ്ലിക്കേഷനുകളൾ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് നീക്കി

ഓൺലൈൻ ലോകത്ത് ഏറ്റവും വലിയ ഭീഷണി നേരിടുന്ന ഒന്നാണ് സ്മാർട് ഫോണുകളിലെ ആപ്പുകൾ. സൈബർ ലോകത്തെ സുരക്ഷാ ഭീഷണികളുടെ കേന്ദ്രം കൂടിയാണ് ആൻഡ്രോയിഡ് പ്ലേ സ്റ്റോർ. മാൾവെയർ‌ ബാധയ്‌ക്ക് ഏറ്റവും സാധ്യതയുള്ള ഇടം കൂടിയാണ് പ്ലേസ്റ്റോർ. ആപ്പിളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നടക്കുന്ന കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഗൂഗിളിന് കാര്യമായ ഗ്രാഹ്യമില്ല എന്നതാണ് സത്യം. ഇതിനാൽ തന്നെ ദിവസം നിരവധി വ്യാജ ആപ്പുകളാണ് പ്ലേസ്റ്റോറിൽ വരുന്നത്. ഇത്തരം ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഗൂഗിൾ നീക്കം ചെയ്യാറുമുണ്ട്. ദിവസങ്ങൾക്ക് മുൻപും നിരവധി ആപ്പുകൾ നീക്കം ചെയ്തു. മറ്റുള്ളവരുടെ സ്വകാര്യത ചോര്‍ത്തുന്ന ആപ്പുകളാണ് നീക്കം ചെയ്തത്.ഉപയോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യതയ്ക്ക് ഭീഷണിയാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടർന്ന് മൊത്തം ഏഴ് അപ്ലിക്കേഷനുകളാണ് പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തത്. അവാസ്റ്റിൽ നിന്നുള്ള മൊബൈൽ ഭീഷണികളെ കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടത്തുന്നവരാണ് ഈ കണ്ടെത്തൽ നടത്തിയത്. സംഭവം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതോടെ ഗൂഗിൾ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് ഏഴ് അപ്ലിക്കേഷനുകൾ നീക്കം ചെയ്‌തു.ഏഴ് അപ്ലിക്കേഷനുകൾ ചാരപ്പണി ചെയ്യാനും ഇരകളുടെ സ്വകാര്യതയിലേക്ക് കടന്നുകയറാനും സഹായിക്കുന്നതായിരുന്നു. ഇരയുടെ ഫോണിലേക്ക് ആക്‌സസ് ചെയ്യുന്നതിനു പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്നുള്ള അപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യണം. ഭാര്യയുടെ, ഭർത്താവിന്റെ, കാമുകിയുടെ രഹസ്യം ചോർത്താൻ ഈ അപ്ലിക്കേഷനുകൾ അവരുടെ ഫോണിലും ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്‌തുകഴിഞ്ഞാൽ അപ്ലിക്കേഷനു ഒരു ഇമെയിൽ ഐഡിയും പാസ്‌വേഡും നൽകാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഇതോടെ ചാര ആപ്ലിക്കേഷൻ വ്യക്തിയുടെ ഫോണിലേക്ക് വിവരങ്ങൾ കൈമാറുന്നു. ഇത് സുരക്ഷാ വീഴ്ചയാണെന്നാണ് ഗവേഷകർ പറയുന്നത്.ഇരയ്‌ക്ക് സ്‌പൈവെയർ കണ്ടെത്താനാകാത്ത വിധത്തിലാണ് ഈ അപ്ലിക്കേഷനുകൾ രൂപകൽപന ചെയ്‌തിരിക്കുന്നതെന്ന് വിദഗ്ധർ പറയുന്നു. ഇരയ്ക്ക് സംശയമുണ്ടെങ്കിൽ പോലും ചാരന് ഈ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ എളുപ്പത്തിൽ നീക്കം ചെയ്യാൻ കഴിയും. ഈ ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ സഹായത്തോടെ ചാരന് ഇരയുടെ ലൊക്കേഷൻ ഡേറ്റയിലേക്ക് ആക്‌സസ് നേടാം. ഇതോടൊപ്പം കോൾ ഹിസ്റ്ററി, കോൺടാക്റ്റുകൾ, എസ്എംഎസ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ മറ്റ് വ്യക്തിഗത ഡേറ്റ ചോർത്താനും കഴിയും.ഗൂഗിൾ ഡിലീറ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ ഈ ആപ്ലിക്കേഷൻ 130,000 തവണ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്‌തിരിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി. ഈ ആപ്പുകൾ നിങ്ങളുടെ ഡിവൈസുകളിലും ഉണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്നാണ് വിദഗ്ധർ പറയുന്നത്. ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്‌ത അപ്ലിക്കേഷനുകളിൽ സ്‌പൈ ട്രാക്കർ, എസ്എംഎസ് ട്രാക്കർ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇവ രണ്ടും 50,000 ത്തിലധികം ഇൻസ്റ്റാളുകളുണ്ട്. പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്‌ത ബന്ധപ്പെട്ട അപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ ലിസ്റ്റ് അവാസ്റ്റ് പുറത്തിറക്കിയിട്ടുണ്ട്‌. ഈ അപ്ലിക്കേഷനുകൾ നിങ്ങളുടെ ഫോണിലുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കാൻ കഴിയു

∙ ട്രാക്ക് എംബ്ലോയീസ് ചെക്ക് വർക്ക് ഫോൺ ഓൺലൈൻ സ്പൈ ഫ്രീ

∙ സ്പൈ കിഡ്സ് ട്രാക്കർ

∙ ഫോൺ സെൽ ട്രാക്കർ

∙ മൊബൈൽ ട്രാക്കിങ്

∙ സ്പൈ ട്രാക്കർ

∙ എസ്എംഎസ് ട്രാക്കർ

∙ എം‌പ്ലോയി വർക്ക് സ്പൈ

ഈ ആപ്പുകൾ നിങ്ങളുടെ ഫോണിലോ മറ്റൊരാളുടെ ഫോണിലോ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്‌തതായി കണ്ടെത്തുകയാണെങ്കിൽ ഉടൻ തന്നെ അൺഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതാണ് നല്ലത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...