Home LATEST ഉപയോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യതയ്ക്ക് ഭീഷണി:ഏഴ് അപ്ലിക്കേഷനുകളൾ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് നീക്കി

ഉപയോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യതയ്ക്ക് ഭീഷണി:ഏഴ് അപ്ലിക്കേഷനുകളൾ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് നീക്കി

ഓൺലൈൻ ലോകത്ത് ഏറ്റവും വലിയ ഭീഷണി നേരിടുന്ന ഒന്നാണ് സ്മാർട് ഫോണുകളിലെ ആപ്പുകൾ. സൈബർ ലോകത്തെ സുരക്ഷാ ഭീഷണികളുടെ കേന്ദ്രം കൂടിയാണ് ആൻഡ്രോയിഡ് പ്ലേ സ്റ്റോർ. മാൾവെയർ‌ ബാധയ്‌ക്ക് ഏറ്റവും സാധ്യതയുള്ള ഇടം കൂടിയാണ് പ്ലേസ്റ്റോർ. ആപ്പിളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നടക്കുന്ന കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഗൂഗിളിന് കാര്യമായ ഗ്രാഹ്യമില്ല എന്നതാണ് സത്യം. ഇതിനാൽ തന്നെ ദിവസം നിരവധി വ്യാജ ആപ്പുകളാണ് പ്ലേസ്റ്റോറിൽ വരുന്നത്. ഇത്തരം ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഗൂഗിൾ നീക്കം ചെയ്യാറുമുണ്ട്. ദിവസങ്ങൾക്ക് മുൻപും നിരവധി ആപ്പുകൾ നീക്കം ചെയ്തു. മറ്റുള്ളവരുടെ സ്വകാര്യത ചോര്‍ത്തുന്ന ആപ്പുകളാണ് നീക്കം ചെയ്തത്.ഉപയോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യതയ്ക്ക് ഭീഷണിയാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടർന്ന് മൊത്തം ഏഴ് അപ്ലിക്കേഷനുകളാണ് പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തത്. അവാസ്റ്റിൽ നിന്നുള്ള മൊബൈൽ ഭീഷണികളെ കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടത്തുന്നവരാണ് ഈ കണ്ടെത്തൽ നടത്തിയത്. സംഭവം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതോടെ ഗൂഗിൾ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് ഏഴ് അപ്ലിക്കേഷനുകൾ നീക്കം ചെയ്‌തു.ഏഴ് അപ്ലിക്കേഷനുകൾ ചാരപ്പണി ചെയ്യാനും ഇരകളുടെ സ്വകാര്യതയിലേക്ക് കടന്നുകയറാനും സഹായിക്കുന്നതായിരുന്നു. ഇരയുടെ ഫോണിലേക്ക് ആക്‌സസ് ചെയ്യുന്നതിനു പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്നുള്ള അപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യണം. ഭാര്യയുടെ, ഭർത്താവിന്റെ, കാമുകിയുടെ രഹസ്യം ചോർത്താൻ ഈ അപ്ലിക്കേഷനുകൾ അവരുടെ ഫോണിലും ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്‌തുകഴിഞ്ഞാൽ അപ്ലിക്കേഷനു ഒരു ഇമെയിൽ ഐഡിയും പാസ്‌വേഡും നൽകാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഇതോടെ ചാര ആപ്ലിക്കേഷൻ വ്യക്തിയുടെ ഫോണിലേക്ക് വിവരങ്ങൾ കൈമാറുന്നു. ഇത് സുരക്ഷാ വീഴ്ചയാണെന്നാണ് ഗവേഷകർ പറയുന്നത്.ഇരയ്‌ക്ക് സ്‌പൈവെയർ കണ്ടെത്താനാകാത്ത വിധത്തിലാണ് ഈ അപ്ലിക്കേഷനുകൾ രൂപകൽപന ചെയ്‌തിരിക്കുന്നതെന്ന് വിദഗ്ധർ പറയുന്നു. ഇരയ്ക്ക് സംശയമുണ്ടെങ്കിൽ പോലും ചാരന് ഈ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ എളുപ്പത്തിൽ നീക്കം ചെയ്യാൻ കഴിയും. ഈ ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ സഹായത്തോടെ ചാരന് ഇരയുടെ ലൊക്കേഷൻ ഡേറ്റയിലേക്ക് ആക്‌സസ് നേടാം. ഇതോടൊപ്പം കോൾ ഹിസ്റ്ററി, കോൺടാക്റ്റുകൾ, എസ്എംഎസ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ മറ്റ് വ്യക്തിഗത ഡേറ്റ ചോർത്താനും കഴിയും.ഗൂഗിൾ ഡിലീറ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ ഈ ആപ്ലിക്കേഷൻ 130,000 തവണ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്‌തിരിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി. ഈ ആപ്പുകൾ നിങ്ങളുടെ ഡിവൈസുകളിലും ഉണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്നാണ് വിദഗ്ധർ പറയുന്നത്. ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്‌ത അപ്ലിക്കേഷനുകളിൽ സ്‌പൈ ട്രാക്കർ, എസ്എംഎസ് ട്രാക്കർ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇവ രണ്ടും 50,000 ത്തിലധികം ഇൻസ്റ്റാളുകളുണ്ട്. പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്‌ത ബന്ധപ്പെട്ട അപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ ലിസ്റ്റ് അവാസ്റ്റ് പുറത്തിറക്കിയിട്ടുണ്ട്‌. ഈ അപ്ലിക്കേഷനുകൾ നിങ്ങളുടെ ഫോണിലുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കാൻ കഴിയു

∙ ട്രാക്ക് എംബ്ലോയീസ് ചെക്ക് വർക്ക് ഫോൺ ഓൺലൈൻ സ്പൈ ഫ്രീ

∙ സ്പൈ കിഡ്സ് ട്രാക്കർ

∙ ഫോൺ സെൽ ട്രാക്കർ

∙ മൊബൈൽ ട്രാക്കിങ്

∙ സ്പൈ ട്രാക്കർ

∙ എസ്എംഎസ് ട്രാക്കർ

∙ എം‌പ്ലോയി വർക്ക് സ്പൈ

ഈ ആപ്പുകൾ നിങ്ങളുടെ ഫോണിലോ മറ്റൊരാളുടെ ഫോണിലോ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്‌തതായി കണ്ടെത്തുകയാണെങ്കിൽ ഉടൻ തന്നെ അൺഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതാണ് നല്ലത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

മൊബൈല്‍ ഇന്റര്‍നെറ്റ് വേഗത്തില്‍ ഇന്ത്യ, പാകിസ്താനും ശ്രീലങ്കയ്ക്കും നേപ്പാളിനും പിന്നില്‍

മൊബൈൽ ബ്രോഡ്ബാൻഡ് വേഗത്തിൽ ശ്രീലങ്ക, പാകിസ്താൻ, നേപ്പാൾ എന്നീ രാജ്യങ്ങൾക്ക് പിന്നിലായി ഇന്ത്യ. 128-ാം സ്ഥാനമാണ് ഇന്ത്യയ്ക്ക്. ബ്രോഡ്ബാന്റ് സ്പീഡ് അനാലിസിസ് സ്ഥാപനമായ ഊക്ല (Ookla) പുറത്തുവിട്ട സെപ്റ്റംബർ മാസത്തെ...

ടിക് ടോക്ക് ഇന്ത്യയ്ക്ക് നിഖില്‍ ഗാന്ധി നേതൃത്വം നല്‍കും

ടിക് ടോക്ക് ഇന്ത്യ മേധാവിയായി മുൻ ടൈംസ് നെറ്റ് വർക്ക് ഉദ്യോഗസ്ഥനായ നിഖിൽ ഗാന്ധി ചുമതലയേറ്റു. ചൈനീസ് ഷോർട്ട് വീഡിയോ ഷെയറിങ് സേവനമായ ടിക് ടോക്കിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ വളർച്ചയ്ക്ക് നേതൃത്വം നൽകുകയും ടിക്...

സ്പ്ലാഷ് സ്‌ക്രീന്‍, ഡാര്‍ക്ക് മോഡ്, വാട്‌സാപ്പില്‍ പുതിയ ഫീച്ചറുകളെത്തി

വാട്സാപ്പിന്റെ ബീറ്റാ പതിപ്പിൽ പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് എത്തി. പക്ഷെ ഐഫോൺ ഐഓഎസ് ബീറ്റാ പതിപ്പിലാണ് പുതിയ ഫീച്ചറുകളെത്തിയത്. സ്പ്ലാഷ് സ്ക്രീൻ, ഹൈഡ് മ്യൂട്ടഡ് സ്റ്റാറ്റസ് അപ്ഡേറ്റ്, പരിഷ്കരിച്ച ആപ്പ് ബാഡ്ജ്, ഡാർക്ക് മോഡ്...

പുതിയ ‘എസ്ബിഐ കാര്‍ഡ് പേ’സ്വൈപ്പിങ് മെഷീനിന്റെ അടുത്ത് ഫോണ്‍ വെച്ചാല്‍ ഇടപാട് നടത്താം

രാജ്യത്തെ പ്രമുഖ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് വിതരണക്കാരായ എസ്ബിഐ കാർഡ് കോൺടാക്റ്റ്ലെസ് പേയ്മെന്റുകൾക്കായി 'എസ്ബിഐ കാർഡ് പേ' അവതരിപ്പിച്ചു. ഹോസ്റ്റ് കാർഡ് എമ്യുലേഷൻ (എച്ച്സിഇ) സാങ്കേതിക വിദ്യയിൽ അധിഷ്ഠിതമായ സംവിധാനം മൊബൈൽ...

വാവെയ് സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമായ ഹാര്‍മണിഒസ് അവതരിപ്പിച്ചു

ഏതാനും മാസത്തെ ഊഹാപോഹങ്ങള്‍ അവസാനിപ്പിച്ച്, ലോകത്തെ രണ്ടാമത്തെവലിയ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാവും ചൈനീസ് ടെക്‌നോളജി ഭീമനുമായ വാവെയ്സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമായ ഹോങ്‌മെങ്ഒഎസ് (HongmengOS) അവതരിപ്പിച്ചു. ചൈനയിലല്ലാത്ത ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഇത് ഹാര്‍മണിഒസ് (HarmonyOS) എന്നപേരിലായിരിക്കും അറിയപ്പെടുക. തങ്ങളുടെ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം സ്മാര്‍ട്ഫോണുകളിലും സ്മാര്‍ട് സ്പീക്കറുകളിലും ടാബുകളിലും ടെലിവിഷനുകളിലുംഇന്റര്‍നെറ്റ് ഓഫ് തിങ്‌സിലെ സെന്‍സറുകളിലും അടക്കം പല ഉപകരണങ്ങളെയുംചാലകമാക്കാന്‍ ഉതകുമെന്ന് കമ്പനി പറഞ്ഞു.തന്‍പോരിമയുള്ളകമ്പനികളിലൊന്നായ വാവെയ് സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം എന്ന സ്വപ്‌നം പലവര്‍ഷങ്ങളായി താലോലിച്ചു വരികയായിരുന്നു. എന്നാല്‍ ഗൂഗിള്‍, വാവെയ്ക്കുനല്‍കിയിരുന്ന ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഒഎസ് ലൈസന്‍സ് പിന്‍വലിച്ചതോടു കൂടിപുതിയ ഒഎസ് പരീക്ഷിക്കാന്‍ തന്നെ കമ്പനി തീരുമാനിക്കുകയായിരുന്നു. ലൈസന്‍സ് പുനഃസ്ഥാപിച്ചെങ്കിലും ഇത്തരം സംഭവങ്ങള്‍ ഭാവിയിലും ഉണ്ടാകാമെന്നതിരിച്ചറിവാണ് കമ്പനിയെ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ നിര്‍മാണം വേഗത്തിലാക്കാന്‍പ്രേരിപ്പിച്ചത്. അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപ് വാവെയ്‌ക്കെതിരെഉപരോധം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതാണ് ഗൂഗിള്‍ വാവെയുടെ ലൈസന്‍സുകള്‍പിന്‍വലിക്കാന്‍ കാരണം.അമേരിക്ക-ചൈന വാണിജ്യ യുദ്ധത്തിന്റെനടുക്കുപെട്ടുപോയ കമ്പനിയാണ് വാവെയ്. അവര്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ മുന്നോട്ടുള്ളനീക്കങ്ങള്‍ക്ക് ഗൂഗിള്‍, മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഇന്റല്‍ തുടങ്ങി നിരവധി അമേരിക്കന്‍കമ്പനികളുടെ സഹായം വേണ്ടിയിരുന്നു. ഹാര്‍മണിഒഎസ് പുറത്തിറക്കിയവാര്‍ത്തപുറത്തുവിട്ട സിഎന്‍ബിസി പറയുന്നത്. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റംഉപയോഗിച്ചുള്ള ഫോണുകളും മറ്റും ആദ്യം ചൈനയില്‍ മാത്രമായിരിക്കുംലഭ്യമാക്കുക എന്ന് കമ്പനിയുടെ കണ്‍സ്യൂമര്‍ വിഭാഗത്തിന്റെ മേധാവി റിച്ചാഡ് യൂപറഞ്ഞു എന്നാണ്. പിന്നീട് ഇത് ആഗോളതലത്തില്‍ അവതരിപ്പിക്കും. എന്നാല്‍തങ്ങള്‍ ആന്‍ഡ്രോയിഡുമായുള്ള ബന്ധം തുടരുമെന്നും യൂ പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍, അടിയന്തര സാഹചര്യമുണ്ടായാല്‍ ഒട്ടും സമയം കളായാതെ പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റത്തിലേക്കു മാറുകയും ചെയ്യുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.തങ്ങളുടെ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ വില്‍പന ഇടിയുന്നു എന്നതും, അമേരിക്കയുമായുള്ളപ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് ശാശ്വത പരിഹാരം ആയില്ല എന്നതുമൊക്കെയുണ്ടെങ്കിലും വാവെയ്സ്മാര്‍ട് ഫോണുകള്‍ മുറയ്ക്ക് ഇറക്കുന്നുണ്ട്. ചൈനയില്‍ പലരും ദേശഭക്തികാണിക്കാനായി വാവെയ് ഫോണുകള്‍ വാങ്ങുന്നു. ചില ചൈനീസ് കമ്പനികള്‍വിദേശ കമ്പനികളുടെ പ്രൊഡക്ടുകള്‍ വാങ്ങരുതെന്ന് ഉപദേശിക്കുന്നുമുണ്ട്. എന്നാല്‍ വാവെയുടെ നീക്കം സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ വിപണിയില്‍ വന്‍ മാറ്റങ്ങള്‍ക്കുവഴിവയ്ക്കാമെന്നാണ് ടെക് നിരൂപകര്‍ വിലയിരുത്തുന്നത്.സ്വന്തമായി ഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റം ഇറക്കിയതോടെ വാവെയ്ക്ക് ഗൂഗിളിനെ ആശ്രയിക്കേണ്ടി വരില്ല എന്നത്നാടകീയമായ ഒരു വഴിത്തിരിവാണ് സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നത്. ദക്ഷിണ കൊറിയകേന്ദ്രമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സാംസങ് ആണ് ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ സ്മാര്‍ട്ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാവ്. രണ്ടാം സ്ഥാനത്ത് വാവെയും മൂന്നാം സ്ഥാനത്ത് ആപ്പിളുമാണ്. (പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വന്നിട്ടില്ല. വാവെയ് പ്രശ്‌നത്തില്‍ പെട്ട സമയത്ത് ആപ്പിള്‍രണ്ടാം സ്ഥാനം തിരിച്ചു പിടിച്ചിട്ടുണ്ടാകാം.) എന്നാല്‍ ഈ മൂന്നു കമ്പനികള്‍ക്കുപിന്നില്‍ പ്രധാനപ്പെട്ട പല സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാക്കളും ചൈനയില്‍നിന്നുള്ളവയാണ്. ഷഓമി, ഒപ്പോ, വിവോ, വണ്‍പ്ലസ് എന്നിങ്ങനെ നീളും ലിസ്റ്റ്. വാവെയ്ക്കു മാത്രമല്ല, ഈ ചൈനീസ് കമ്പനികള്‍ക്കും വേണ്ടിവന്നാല്‍ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉപേക്ഷിച്ച് പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം ഏറ്റെടുക്കാമെന്നത്ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉടമയായ ഗൂഗിളിന്റെ ഉറക്കം കെടുത്താന്‍ പര്യാപ്തമാണ് എന്നാണ്ടെക്‌നോളജി അവലോകകര്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നത്.അതു കൂടാതെയാണ് അമേരിക്ക-ചൈന വിഭജനം. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റംവിജയിച്ചാല്‍ അത് അമേരിക്കന്‍ കമ്പനികളുടെ കുത്തകയ്ക്ക് ഏല്‍ക്കുന്നകരുത്തന്‍ പ്രഹരം കൂടിയാകും. ഇതുവരെ എല്ലാ കമ്പനികള്‍ക്കും ആശ്രയിക്കാവുന്നഏക ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ആയിരുന്നു. ഇപ്പോഴിതാ മറ്റൊരു പാതതുറക്കുകയാണ്. ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ വിപണികളില്‍ എന്നായിരിക്കുംഹാര്‍മണിഒഎസ് എത്തുക എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോള്‍ വ്യക്തമായവിവരമൊന്നുമില്ല. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമുള്ള സ്വന്തം ഫോണ്‍ വാവെയ് എന്നുപുറത്തിറക്കുമെന്നതിനെക്കുറിച്ചും വിവരമൊന്നുമില്ല. എന്നാല്‍ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍വിപണിയില്‍ വൻ ശക്തിയായി തീരാന്‍ സാധ്യതയുള്ളതാണ് ഹാര്‍മണിഒഎസ്എന്നു ചിലര്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു.പക്ഷേ, ഹാര്‍മണിഒഎസിന് കാര്യങ്ങള്‍ അത്രസുഗമമാകണമെന്നില്ല. സാംസങ് ഇറക്കിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തെപൂട്ടിക്കെട്ടിക്കാനാകുമെങ്കില്‍ വാവെയെ നിലയ്ക്കുനിർത്താനും ചിലപ്പോള്‍ഗൂഗിളിനായേക്കും. പക്ഷേ, വാവെയ് പിടിച്ചു നിന്നാല്‍ സാംസങ് പോലും സ്വന്തംഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റം ഇറക്കാനുള്ള വഴി പോലും തെളിയുകയും ചെയ്യും. ഇതെല്ലാംഇന്റര്‍നെറ്റ് ഭീമന്‍ ഗൂഗിളിന് വന്‍ തിരിച്ചടി നല്‍കിയേക്കാം