Home LATEST ഇൻകോഗ്‌നിറ്റോ മോഡിൽ പോൺ ചിത്രങ്ങൾ കണ്ടാലും നിങ്ങളെ ട്രാക്ക് ചെയ്യയപ്പെടുന്നു.

ഇൻകോഗ്‌നിറ്റോ മോഡിൽ പോൺ ചിത്രങ്ങൾ കണ്ടാലും നിങ്ങളെ ട്രാക്ക് ചെയ്യയപ്പെടുന്നു.

ഇൻകോഗ്‌നിറ്റോ മോഡിൽ പോൺ ചിത്രങ്ങൾ കണ്ടാലും ഗൂഗിൾ ഫെയ്സ്ബുക്ക് ഉൾപ്പടെയുള്ള വമ്പൻ കമ്പനികൾക്ക് നിങ്ങളെ ട്രാക്ക് ചെയ്യാൻ സാധിക്കും. കാർനേഗി മെലൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയും പെനിസിൽവാനിയ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയും മൈക്രോസോഫ്റ്റുമായി ചേർന്ന് നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഇക്കാര്യം കണ്ടെത്തിയത്. 22,484 പോൺ സൈറ്റുകളിൽ നടത്തിയ പഠനത്തിൽ 93 ശതമാനം ഡറ്റയും പുറത്താകുന്നു എന്നാണ് കണ്ടെത്തൽ.തേർഡ് പാർട്ടി ട്രാക്കിംഗ് ക്ലോസ് പലപ്പോഴും നഷ്‌ടപ്പെടുന്നവയാണ് സ്വകാര്യതാ നയങ്ങൾ. ഉപയോക്താക്കളുടെ സമ്മതമില്ലാതെ ട്രാക്കർമാർ കമ്പനികൾക്ക് അയച്ച ഡാറ്റ വ്യക്തിഗത ശീലങ്ങൾ, ഉപയോക്താക്കളുടെ ലൈംഗിക താൽപര്യങ്ങൾ എന്നിവ നിർണ്ണയിക്കാൻ ഉപയോഗിക്കാം. പഠനത്തിൽ 44.97 ശതമാനം സൈറ്റുകൾ “ഒരു പ്രത്യേക ലിംഗ / ലൈംഗിക ഐഡന്റിറ്റി അല്ലെങ്കിൽ ഉപയോക്താവുമായി ബന്ധപ്പെടാൻ സാധ്യതയുള്ള താൽപ്പര്യത്തെ തുറന്നുകാട്ടുകയോ നിർദ്ദേശിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നു” എന്ന് പഠനം കണ്ടെത്തി.” പഠനത്തിൽ 93 ശതമാനം പോൺ വെബ്സൈറ്റുകളും അവരുടെ ഡേറ്റ ലീക്കുചെയ്യുന്നതായി കണ്ടെത്തി. ഇത്തരത്തിലുള്ള 79 ശതമാനം സൈറ്റുകൾക്കും തേർഡ് പാർട്ടി കുക്കീസുണ്ട്. കുക്കീസോടുകൂടിയ സൈറ്റുകളിൽ 17 ശതമാനം മാത്രമേ എൺക്രിപ്റ്റഡ് ആയിട്ടുള്ളു,ഉപയോക്താക്കളെ ട്രാക്കുചെയ്യുന്നതിന് തിരിച്ചറിഞ്ഞ മികച്ച പത്ത് തേർഡ് പാർട്ടികളുടെ പട്ടികയും പഠനത്തിൽ തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്, അതിൽ എക്സോക്ലിക്ക്, ജ്യൂസിഅഡ്സ്, ഇറോ അഡ്വർടൈസിംഗ് എന്നിവ പോണോഗ്രഫി നിർദ്ദിഷ്ടമാണ്. പട്ടികയിൽ യഥാക്രമം 74 ശതമാനം ഗൂഗിളും ഫെയ്‌സ്ബുക്കും 10 ശതമാനം സൈറ്റുകളും ട്രാക്കുചെയ്യുന്ന നോൺ പോണോഗ്രാഫിക് നിർദ്ദിഷ്ട സേവനങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.ഗൂഗിൾ അതിന്റെ സർവീസിൽ പോണോഗ്രഫി ഹോസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിലും ഇത്തരം ഉള്ളടക്കം ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് കാണുന്നതിന് ഒരു പരിധിയുമില്ല.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...