Home LATEST മീഡിയ ഫയൽ ജാക്കിങ‌്‌:വാ‌ട‌്സാപ്പിനും ടെലിഗ്രാമിനും സുരക്ഷാവീഴ‌്ചയെ പ്രതിരോധിക്കാൻ സംവിധാനമില്ല.

മീഡിയ ഫയൽ ജാക്കിങ‌്‌:വാ‌ട‌്സാപ്പിനും ടെലിഗ്രാമിനും സുരക്ഷാവീഴ‌്ചയെ പ്രതിരോധിക്കാൻ സംവിധാനമില്ല.

വാ‌ട‌്സാപ്പും ടെലിഗ്രാമും മറ്റു സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളേക്കാൾ സ്വകാര്യത ഉറപ്പുതരുന്നുവെന്നാണ‌് പൊതുവെയുള്ള ധാരണ.എന്നാൽ, അത്രയ‌്ക്കങ്ങ‌് വിശ്വസിക്കേണ്ടെന്നാണ‌് സൈബർ സുരക്ഷാ കമ്പനിയായ സിമാന്റെക‌് പറയുന്നത‌്. വാട‌്സാപ്പിൽ ലഭിക്കുന്ന ചിത്രങ്ങൾ, വീഡിയോകൾ, ശബ്ദസന്ദേശങ്ങൾ എന്നിവയിൽ ഹാക്കർമാർക്ക‌് കൃത്രിമം വരുത്താനാകുമെന്നാണ‌് കണ്ടെത്തൽ.വാട‌്സാപ്പിനും ടെലിഗ്രാമിനും മീഡിയ ഫയൽ ജാക്കിങ‌്‌ എന്ന ഈ സുരക്ഷാവീഴ‌്ചയെ പ്രതിരോധിക്കാൻ സംവിധാനമില്ല. സുഹൃത്തുക്കൾക്ക‌് അയക്കുന്ന ചിത്രങ്ങളിൽ ഹാക്കർമാർ ഇടപെട്ട‌് തട്ടിപ്പ‌് നടത്തുമെന്ന‌് ചുരുക്കം. അതായത‌് നമ്മൾ അയക്കുന്നതായിരിക്കില്ല സുഹൃത്തുക്കൾക്ക‌് ലഭിക്കുക. വ്യക്തിവിവരങ്ങൾ മുതൽ വൻകിട കമ്പനികളുടെ ഔദ്യോഗിക ഫയൽ വരെ ഇത്തരത്തിൽ ദുരുപയോഗം ചെയ്യപ്പെടാം. പൊതുവെ നിഷ‌്കളങ്കമെന്നു തോന്നുന്ന ഏതെങ്കിലും ചെറുആപ്പുകൾ ഡൗൺലോഡ‌് ചെയ്യുമ്പോൾ തന്നെ നമ്മുടെ ഫോണുമായി ഹാക്കർ ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുകയാണ‌്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...