Home LATEST ഫേസ്​ ആപിൽ​ ഫോ​ട്ടോയിടുന്നവർക്കൊരു മുന്നറിയിപ്പ്​

ഫേസ്​ ആപിൽ​ ഫോ​ട്ടോയിടുന്നവർക്കൊരു മുന്നറിയിപ്പ്​

ഒ​രു ചെറിയ കാലയളവിന്​ ശേഷം ടെക്​ ലോകത്ത്​ വീണ്ടും തരംഗമാവുകയാണ്​ ഫേസ്​ ആപ്​. സെലിബ്രേറ്റികളുൾപ്പടെ ആപ്​ ഉപയോഗിച്ച്​ തുടങ്ങിയതോടെ വീണ്ടും ഫേസ്​ ആപ്​ പ്രചാരം നേടി. വ്യക്​തികളെ പ്രായമേറിയവരായും യുവാക്കളാക്കിയുമെല്ലാം ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇൻറലിജൻസിൻെറ സഹായത്തോടെ മാറ്റുകയാണ്​ ഫേസ്​ ആപ്​ ചെയ്യുന്നത്​.എന്നാൽ, ആപ്​ ഉപയോഗം ഒട്ടും സുരക്ഷിതമല്ലെന്ന റിപ്പോർട്ടുകളും ഇപ്പോൾ പുറത്ത്​ വരുന്നുണ്ട്​.യൂസർമാരുടെ അനുവാദമില്ലാതെ ഫേസ്​ ആപ്​ ചിത്രങ്ങൾ അവരുടെ സെർവറുകളിലേക്ക്​ അപ്​ലോഡ്​ ചെയ്യുന്നുവെന്നാണ്​ പ്രധാന ആരോപണം. ഇത്തരത്തിൽ ഫേസ്​ ആപ്​ സെർവറുകളിൽ സ്​റ്റോർ ചെയ്യുന്ന ചിത്രങ്ങൾ ദുരുപയോഗം ചെയ്യാനുള്ള സാധ്യതകൾ ഏറെയാണെന്ന്​ ഫോബ്​സ്​ റിപ്പോർട്ട്​ ചെയ്യുന്നു. ഫേസ്​ ആപിലെത്തുന്ന ചിത്രങ്ങൾ അവർ അമേരിക്കയിലെ സെർവറിലേക്കാണ്​ മാറ്റുന്നതെന്നും ഫോബ്​സ്​ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.റഷ്യയിലെ സ​ൻെറ്​ പീറ്റേഴ്​സ്​ബർഗിലെ കമ്പനിയുടെ ജീവനക്കാർക്ക്​ ഈ ചിത്രങ്ങളെല്ലാം പരിധികളില്ലാതെ ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കും. ഇത്​ സ്വകാര്യത സംബന്ധിച്ച്​ കടുത്ത ആശങ്കകൾ ഉയർത്തുന്നുവെന്നാണ്​ ആരോപണം. ഫേസ്​ ആപ്​ ഇൻസ്​റ്റാൾ ചെയ്യു​മ്പോൾ തന്നെ ഗാലറികളി​ലെ ഫോ​ട്ടോകൾ ഉപയോഗിക്കാൻ ഉപഭോക്​താവ്​ അനുവാദം നൽകുന്നുണ്ട്​.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...