Home LATEST ആമസോണിൽ വ്യാജ റിവ്യൂ:യുഎസ് അധികൃതരുടെ കത്ത്

ആമസോണിൽ വ്യാജ റിവ്യൂ:യുഎസ് അധികൃതരുടെ കത്ത്

ആമസോണിൽ വിൽക്കുന്ന ഉൽപ്പന്നങ്ങൾമികച്ചതാണെന്ന് കാണിച്ച് ഉപയോക്താക്കളെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കും വിധം വ്യാജ അഭിപ്രായങ്ങൾ തടയുന്നതിനായി സ്വീകരിച്ച നടപടികൾ വിശദീകരിക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് ആമസോൺ സിഇഒ ജെഫ് ബെസോസിന് യുഎസ് അധികൃതർ കത്തയച്ചു. ആമസോൺ വ്യാജ റിവ്യൂകൾ കണ്ടെത്തുന്നതും തടയുന്നതും അവയോട് പ്രതികരിക്കുന്നതും എങ്ങിനെയാണ് എന്ന് വിശദീകരിക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് ഹൗസ് കൊമേഴ്സ് കമ്മിറ്റി ചെയർമാൻ ഫ്രാങ്ക് പാല്ലോൺ ജൂനിയറും കമ്മറ്റിയിലെ കൺസ്യൂമർ പ്രൊട്ടക്ഷൻ പാനൽ മേധാവി ജാൻ ഷാകോവ്സ്കിയുമാണ് കത്തയച്ചത്.ഇത്തരം പ്രവൃത്തികളിൽ നിന്നും ഉപയോക്താക്കളെ സംരക്ഷിക്കാൻ ഇനിയുമേറെ ചെയ്യാൻ ആമസോണിന് സാധിക്കും. ഈ പ്രശ്നത്തെ നേരിടാൻ എന്തൊക്കെ നടപടികളാണ് നിങ്ങളുടെ കമ്പനി സ്വീകരിച്ചത് എന്നറിയാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും ഉപയോക്താക്കളെ മാത്രമല്ല വിപണിയിലുള്ള മറ്റ് കമ്പനികളെയും അത് ബാധിക്കുന്നുണ്ടെന്നും . ഇരുവരും കത്തിൽ പറഞ്ഞു.ആമസോണിൽ ഉൽപ്പന്നങ്ങളെ കുറിച്ച് നല്ല അഭിപ്രായം കമന്റ് ചെയ്യുന്നതിന് കമ്പനികൾ കാശ് മുടക്കുന്നുണ്ടെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ. വിച്ച്? (which?) എന്ന ഉപഭോക്തൃ സംഘം നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിൽ ആയിരക്കണക്കിന് വ്യാജ അഭിപ്രായങ്ങൾ കണ്ടെത്താനായിട്ടുണ്ട്. ആമസോണിലെ പല ജനപ്രിയ വിഭാഗങ്ങളിലും അധികം പ്രശസ്തമല്ലാത്ത ബ്രാന്റുകൾക്ക് പ്രാമുഖ്യം ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഇവർ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു.ആമസോണിലെ നല്ല ഉൽപ്പന്നങ്ങൾക്കെന്ന പേരിൽ നൽകുന്ന ആമസോൺസ് ചോയ്സ് ലേബലിന്റെ ഉപയോഗം എങ്ങനെയാണ് എന്ന് വിശദീകരിക്കാനും ഭരണകർത്താക്കൾ കത്തിൽ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. കാരണം ആമസോൺ ചോയ്സ് ലേബലുള്ള പല ഉൽപ്പന്നങ്ങളും ഗുണമേന്മയില്ലാത്തതാണെന്നും തകരാറുകളുള്ളതാണെന്നും കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.ഉൽപ്പന്നങ്ങളെ സംബന്ധിച്ച് മറ്റുള്ളവർ ഓൺലൈനിൽ നടത്തുന്നഅഭിപ്രായപ്രകടനങ്ങൾക്ക് ഉപയോക്താക്കളുടെ വാങ്ങൽ തീരുമാനത്തെ സ്വാധീനിക്കാനാവും. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത്തരം തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കൽ ശ്രമങ്ങളിൽ നിന്നും ഉപയോക്താക്കളെ സംരക്ഷിക്കാൻ ആമസോൺ കാര്യമായി ശ്രമിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും കത്തിൽ പറയുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...