Home LATEST ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളില്‍ അനുവാദമില്ലാതെ നുഴഞ്ഞുകയറി ലക്ഷക്കണക്കിന് ആപ്പുകള്‍

ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളില്‍ അനുവാദമില്ലാതെ നുഴഞ്ഞുകയറി ലക്ഷക്കണക്കിന് ആപ്പുകള്‍

ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളിൽ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്ന ആപ്ലിക്കേഷനുകളെ നിയന്ത്രിക്കാൻ ഫോൺ സെറ്റിങ്സിലെ പെർമിഷൻ മാനേജർ വഴി സാധ്യമാണെന്ന് പറയാറുണ്ട്. അനുവാദം നൽകിയാൽ മാത്രമേ ഫോൺ കോൾലിസ്റ്റിലേക്കും, എസ്എംഎസുകൾ വായിക്കാനും, മെമ്മറിക്കാർഡിലെ ഡാറ്റ പരിശോധിക്കാനുമെല്ലാം ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് സാധിക്കൂ എന്ന് കരുതിയെങ്കിൽ തെറ്റി.ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളിലെ പെർമിഷൻ സംവിധാനത്തിന്റെ പോരായ്മ മുതലെടുത്ത് ലക്ഷക്കണക്കിന് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഫോണുകളിലേക്ക് നുഴഞ്ഞുകയറുന്നുണ്ടെന്നാണ് ഗവേഷർ പറയുന്നത്.

നുഴഞ്ഞുകയറ്റം ഇങ്ങനെ

പെർമിഷൻ മാനേജർ വഴി ഒരു ആപ്ലിക്കേഷന് കോൾ ലിസ്റ്റ് പരിശോധിക്കാനുള്ള അനുവാദം വിലക്കിയാൽ.അതേകാര്യത്തിന് അനുവാദം ലഭിച്ച മറ്റൊരു ആപ്ലിക്കേഷനിൽ നിന്നും ആദ്യ ആപ്ലിക്കേഷൻ കോൾ ലിസ്റ്റ് വിവരങ്ങൾ ശേഖരിക്കുന്നു.രണ്ട് ആപ്പുകൾക്കും ലഭ്യമാകും വിധം ഒരു ഫോൾഡർ വഴിയാണ് ഈ വിവരക്കൈമാറ്റം നടക്കുക. ആ ആപ്പിന്റെ സുരക്ഷിതത്വത്തിനും യാതൊരു ഉറപ്പുമുണ്ടാവില്ല.സമാനമായ സോഫ്റ്റ് വെയർ ഡെവലപ്പ്മെന്റ് കിറ്റ് വഴി നിർമിച്ച ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കാണ് ഈ രീതിയിൽ പരസ്പരം വിവര ശേഖരണം സാധ്യമാവുക.സാംസങിൽ നിന്നും ഡിസ്നിയിൽ നിന്നുമുള്ള ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ കോടിക്കണക്കിനാളുകൾ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് പ്രൈവസികോൺ 2019 കോൺഫറൻസിൽ അവതരിപ്പിച്ച പഠനത്തിൽ പറയുന്നു. ഈ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ചൈനീസ് സ്ഥാപനമായ ബൈദു, അനല്റ്റിക്സ് സ്ഥാപനമായ സാൽമോൺ ആഡ്സ് എന്നിവയുടെ സോഫ്റ്റ് വെയർ ഡെവലപ്പ്മെന്റ് കിറ്റ് ആണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഇതുവഴി ആപ്പുകൾക്ക് ഫോണിൽ ശേഖരിക്കപ്പെടുന്ന വിവരങ്ങൾ അവയുടെ സെർവറുകളിൽ നിന്നും സെർവറുകളിലേക്ക് കൈമാറാൻ സാധിക്കും.ഗവേഷകർ അവതരിപ്പിച്ച ഒരു കൂട്ടം സുരക്ഷാപ്രശ്നങ്ങളുടെ കൂട്ടത്തിൽ ഒന്നുമാത്രമാണിത്.നിങ്ങളുടെ നെറ്റ് വർക്കിങ് ചിപ്പിന്റേയും റൂട്ടറിന്റേയും മാക്ക് അഡ്രസുകൾ, എസ്എസ്ഐഡി എന്നിവ ശേഖരിക്കാൻ സാധിക്കുന്ന വിധത്തിലുള്ള തകരാറുകളും ഇക്കൂട്ടത്തിലുണ്ട്. ഷട്ടർ ഫ്ലൈ എന്ന ഫോട്ടോ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഫോണിൽ അനുവാദമില്ലാതെ തന്നെ ഉപയോക്താക്കളുടെ ലൊക്കേഷൻ വിവരങ്ങൾ അതിന്റെ സെർവറുകളിലേക്ക് അയക്കുന്നുണ്ട് എന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ ഈ വാദം കമ്പനി നിഷേധിച്ചു.എന്നാൽ ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ആൻഡ്രോയിഡിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പതിപ്പായ ആൻഡ്രോയിഡ് ക്യുവിൽ പരിഹാരം കണ്ടിട്ടുണ്ടെന്നും ഗവേഷകർ പറയുന്നു. കഴിഞ്ഞ സെപ്റ്റംബറിൽ തന്നെ ഈ പ്രശ്നത്തെ കുറിച്ച് ഇവർ ഗൂഗിളിനെ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.എന്നാൽ ഉപയോഗത്തിലിരിക്കുന്ന പല ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളിലും ആൻഡ്രോയിഡ് ക്യൂ അപ്ഡേറ്റ് ഉണ്ടാവില്ല.പുതിയ ആൻഡ്രോയിഡ് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മാത്രം സംരക്ഷണം ലഭിച്ചാൽ പോരെന്നും ഈ വിഷയത്തിൽ ഗൂഗിൾ കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടെന്നും ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.ഇന്റർനാഷണൽ കംപ്യൂട്ടർ സയൻസ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ യൂസബിൾ സെക്യൂരിറ്റി ആന്റ് പ്രൈവസി ഗ്രൂപ്പ് ആണ് ഈ പഠനറിപ്പോർട്ട് അവതരിപ്പിച്ചത്. ഇവരുടെ വെളിപ്പെടുത്തലുകളിൽ ഗൂഗിൾ ഇതുവരെ പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...