Home LATEST ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളില്‍ അനുവാദമില്ലാതെ നുഴഞ്ഞുകയറി ലക്ഷക്കണക്കിന് ആപ്പുകള്‍

ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളില്‍ അനുവാദമില്ലാതെ നുഴഞ്ഞുകയറി ലക്ഷക്കണക്കിന് ആപ്പുകള്‍

ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളിൽ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്ന ആപ്ലിക്കേഷനുകളെ നിയന്ത്രിക്കാൻ ഫോൺ സെറ്റിങ്സിലെ പെർമിഷൻ മാനേജർ വഴി സാധ്യമാണെന്ന് പറയാറുണ്ട്. അനുവാദം നൽകിയാൽ മാത്രമേ ഫോൺ കോൾലിസ്റ്റിലേക്കും, എസ്എംഎസുകൾ വായിക്കാനും, മെമ്മറിക്കാർഡിലെ ഡാറ്റ പരിശോധിക്കാനുമെല്ലാം ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് സാധിക്കൂ എന്ന് കരുതിയെങ്കിൽ തെറ്റി.ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളിലെ പെർമിഷൻ സംവിധാനത്തിന്റെ പോരായ്മ മുതലെടുത്ത് ലക്ഷക്കണക്കിന് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഫോണുകളിലേക്ക് നുഴഞ്ഞുകയറുന്നുണ്ടെന്നാണ് ഗവേഷർ പറയുന്നത്.

നുഴഞ്ഞുകയറ്റം ഇങ്ങനെ

പെർമിഷൻ മാനേജർ വഴി ഒരു ആപ്ലിക്കേഷന് കോൾ ലിസ്റ്റ് പരിശോധിക്കാനുള്ള അനുവാദം വിലക്കിയാൽ.അതേകാര്യത്തിന് അനുവാദം ലഭിച്ച മറ്റൊരു ആപ്ലിക്കേഷനിൽ നിന്നും ആദ്യ ആപ്ലിക്കേഷൻ കോൾ ലിസ്റ്റ് വിവരങ്ങൾ ശേഖരിക്കുന്നു.രണ്ട് ആപ്പുകൾക്കും ലഭ്യമാകും വിധം ഒരു ഫോൾഡർ വഴിയാണ് ഈ വിവരക്കൈമാറ്റം നടക്കുക. ആ ആപ്പിന്റെ സുരക്ഷിതത്വത്തിനും യാതൊരു ഉറപ്പുമുണ്ടാവില്ല.സമാനമായ സോഫ്റ്റ് വെയർ ഡെവലപ്പ്മെന്റ് കിറ്റ് വഴി നിർമിച്ച ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കാണ് ഈ രീതിയിൽ പരസ്പരം വിവര ശേഖരണം സാധ്യമാവുക.സാംസങിൽ നിന്നും ഡിസ്നിയിൽ നിന്നുമുള്ള ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ കോടിക്കണക്കിനാളുകൾ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് പ്രൈവസികോൺ 2019 കോൺഫറൻസിൽ അവതരിപ്പിച്ച പഠനത്തിൽ പറയുന്നു. ഈ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ചൈനീസ് സ്ഥാപനമായ ബൈദു, അനല്റ്റിക്സ് സ്ഥാപനമായ സാൽമോൺ ആഡ്സ് എന്നിവയുടെ സോഫ്റ്റ് വെയർ ഡെവലപ്പ്മെന്റ് കിറ്റ് ആണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഇതുവഴി ആപ്പുകൾക്ക് ഫോണിൽ ശേഖരിക്കപ്പെടുന്ന വിവരങ്ങൾ അവയുടെ സെർവറുകളിൽ നിന്നും സെർവറുകളിലേക്ക് കൈമാറാൻ സാധിക്കും.ഗവേഷകർ അവതരിപ്പിച്ച ഒരു കൂട്ടം സുരക്ഷാപ്രശ്നങ്ങളുടെ കൂട്ടത്തിൽ ഒന്നുമാത്രമാണിത്.നിങ്ങളുടെ നെറ്റ് വർക്കിങ് ചിപ്പിന്റേയും റൂട്ടറിന്റേയും മാക്ക് അഡ്രസുകൾ, എസ്എസ്ഐഡി എന്നിവ ശേഖരിക്കാൻ സാധിക്കുന്ന വിധത്തിലുള്ള തകരാറുകളും ഇക്കൂട്ടത്തിലുണ്ട്. ഷട്ടർ ഫ്ലൈ എന്ന ഫോട്ടോ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഫോണിൽ അനുവാദമില്ലാതെ തന്നെ ഉപയോക്താക്കളുടെ ലൊക്കേഷൻ വിവരങ്ങൾ അതിന്റെ സെർവറുകളിലേക്ക് അയക്കുന്നുണ്ട് എന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ ഈ വാദം കമ്പനി നിഷേധിച്ചു.എന്നാൽ ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ആൻഡ്രോയിഡിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പതിപ്പായ ആൻഡ്രോയിഡ് ക്യുവിൽ പരിഹാരം കണ്ടിട്ടുണ്ടെന്നും ഗവേഷകർ പറയുന്നു. കഴിഞ്ഞ സെപ്റ്റംബറിൽ തന്നെ ഈ പ്രശ്നത്തെ കുറിച്ച് ഇവർ ഗൂഗിളിനെ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.എന്നാൽ ഉപയോഗത്തിലിരിക്കുന്ന പല ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളിലും ആൻഡ്രോയിഡ് ക്യൂ അപ്ഡേറ്റ് ഉണ്ടാവില്ല.പുതിയ ആൻഡ്രോയിഡ് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മാത്രം സംരക്ഷണം ലഭിച്ചാൽ പോരെന്നും ഈ വിഷയത്തിൽ ഗൂഗിൾ കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടെന്നും ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.ഇന്റർനാഷണൽ കംപ്യൂട്ടർ സയൻസ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ യൂസബിൾ സെക്യൂരിറ്റി ആന്റ് പ്രൈവസി ഗ്രൂപ്പ് ആണ് ഈ പഠനറിപ്പോർട്ട് അവതരിപ്പിച്ചത്. ഇവരുടെ വെളിപ്പെടുത്തലുകളിൽ ഗൂഗിൾ ഇതുവരെ പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

മൊബൈല്‍ ഇന്റര്‍നെറ്റ് വേഗത്തില്‍ ഇന്ത്യ, പാകിസ്താനും ശ്രീലങ്കയ്ക്കും നേപ്പാളിനും പിന്നില്‍

മൊബൈൽ ബ്രോഡ്ബാൻഡ് വേഗത്തിൽ ശ്രീലങ്ക, പാകിസ്താൻ, നേപ്പാൾ എന്നീ രാജ്യങ്ങൾക്ക് പിന്നിലായി ഇന്ത്യ. 128-ാം സ്ഥാനമാണ് ഇന്ത്യയ്ക്ക്. ബ്രോഡ്ബാന്റ് സ്പീഡ് അനാലിസിസ് സ്ഥാപനമായ ഊക്ല (Ookla) പുറത്തുവിട്ട സെപ്റ്റംബർ മാസത്തെ...

ടിക് ടോക്ക് ഇന്ത്യയ്ക്ക് നിഖില്‍ ഗാന്ധി നേതൃത്വം നല്‍കും

ടിക് ടോക്ക് ഇന്ത്യ മേധാവിയായി മുൻ ടൈംസ് നെറ്റ് വർക്ക് ഉദ്യോഗസ്ഥനായ നിഖിൽ ഗാന്ധി ചുമതലയേറ്റു. ചൈനീസ് ഷോർട്ട് വീഡിയോ ഷെയറിങ് സേവനമായ ടിക് ടോക്കിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ വളർച്ചയ്ക്ക് നേതൃത്വം നൽകുകയും ടിക്...

സ്പ്ലാഷ് സ്‌ക്രീന്‍, ഡാര്‍ക്ക് മോഡ്, വാട്‌സാപ്പില്‍ പുതിയ ഫീച്ചറുകളെത്തി

വാട്സാപ്പിന്റെ ബീറ്റാ പതിപ്പിൽ പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് എത്തി. പക്ഷെ ഐഫോൺ ഐഓഎസ് ബീറ്റാ പതിപ്പിലാണ് പുതിയ ഫീച്ചറുകളെത്തിയത്. സ്പ്ലാഷ് സ്ക്രീൻ, ഹൈഡ് മ്യൂട്ടഡ് സ്റ്റാറ്റസ് അപ്ഡേറ്റ്, പരിഷ്കരിച്ച ആപ്പ് ബാഡ്ജ്, ഡാർക്ക് മോഡ്...

പുതിയ ‘എസ്ബിഐ കാര്‍ഡ് പേ’സ്വൈപ്പിങ് മെഷീനിന്റെ അടുത്ത് ഫോണ്‍ വെച്ചാല്‍ ഇടപാട് നടത്താം

രാജ്യത്തെ പ്രമുഖ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് വിതരണക്കാരായ എസ്ബിഐ കാർഡ് കോൺടാക്റ്റ്ലെസ് പേയ്മെന്റുകൾക്കായി 'എസ്ബിഐ കാർഡ് പേ' അവതരിപ്പിച്ചു. ഹോസ്റ്റ് കാർഡ് എമ്യുലേഷൻ (എച്ച്സിഇ) സാങ്കേതിക വിദ്യയിൽ അധിഷ്ഠിതമായ സംവിധാനം മൊബൈൽ...

വാവെയ് സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമായ ഹാര്‍മണിഒസ് അവതരിപ്പിച്ചു

ഏതാനും മാസത്തെ ഊഹാപോഹങ്ങള്‍ അവസാനിപ്പിച്ച്, ലോകത്തെ രണ്ടാമത്തെവലിയ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാവും ചൈനീസ് ടെക്‌നോളജി ഭീമനുമായ വാവെയ്സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമായ ഹോങ്‌മെങ്ഒഎസ് (HongmengOS) അവതരിപ്പിച്ചു. ചൈനയിലല്ലാത്ത ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഇത് ഹാര്‍മണിഒസ് (HarmonyOS) എന്നപേരിലായിരിക്കും അറിയപ്പെടുക. തങ്ങളുടെ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം സ്മാര്‍ട്ഫോണുകളിലും സ്മാര്‍ട് സ്പീക്കറുകളിലും ടാബുകളിലും ടെലിവിഷനുകളിലുംഇന്റര്‍നെറ്റ് ഓഫ് തിങ്‌സിലെ സെന്‍സറുകളിലും അടക്കം പല ഉപകരണങ്ങളെയുംചാലകമാക്കാന്‍ ഉതകുമെന്ന് കമ്പനി പറഞ്ഞു.തന്‍പോരിമയുള്ളകമ്പനികളിലൊന്നായ വാവെയ് സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം എന്ന സ്വപ്‌നം പലവര്‍ഷങ്ങളായി താലോലിച്ചു വരികയായിരുന്നു. എന്നാല്‍ ഗൂഗിള്‍, വാവെയ്ക്കുനല്‍കിയിരുന്ന ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഒഎസ് ലൈസന്‍സ് പിന്‍വലിച്ചതോടു കൂടിപുതിയ ഒഎസ് പരീക്ഷിക്കാന്‍ തന്നെ കമ്പനി തീരുമാനിക്കുകയായിരുന്നു. ലൈസന്‍സ് പുനഃസ്ഥാപിച്ചെങ്കിലും ഇത്തരം സംഭവങ്ങള്‍ ഭാവിയിലും ഉണ്ടാകാമെന്നതിരിച്ചറിവാണ് കമ്പനിയെ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ നിര്‍മാണം വേഗത്തിലാക്കാന്‍പ്രേരിപ്പിച്ചത്. അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപ് വാവെയ്‌ക്കെതിരെഉപരോധം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതാണ് ഗൂഗിള്‍ വാവെയുടെ ലൈസന്‍സുകള്‍പിന്‍വലിക്കാന്‍ കാരണം.അമേരിക്ക-ചൈന വാണിജ്യ യുദ്ധത്തിന്റെനടുക്കുപെട്ടുപോയ കമ്പനിയാണ് വാവെയ്. അവര്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ മുന്നോട്ടുള്ളനീക്കങ്ങള്‍ക്ക് ഗൂഗിള്‍, മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഇന്റല്‍ തുടങ്ങി നിരവധി അമേരിക്കന്‍കമ്പനികളുടെ സഹായം വേണ്ടിയിരുന്നു. ഹാര്‍മണിഒഎസ് പുറത്തിറക്കിയവാര്‍ത്തപുറത്തുവിട്ട സിഎന്‍ബിസി പറയുന്നത്. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റംഉപയോഗിച്ചുള്ള ഫോണുകളും മറ്റും ആദ്യം ചൈനയില്‍ മാത്രമായിരിക്കുംലഭ്യമാക്കുക എന്ന് കമ്പനിയുടെ കണ്‍സ്യൂമര്‍ വിഭാഗത്തിന്റെ മേധാവി റിച്ചാഡ് യൂപറഞ്ഞു എന്നാണ്. പിന്നീട് ഇത് ആഗോളതലത്തില്‍ അവതരിപ്പിക്കും. എന്നാല്‍തങ്ങള്‍ ആന്‍ഡ്രോയിഡുമായുള്ള ബന്ധം തുടരുമെന്നും യൂ പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍, അടിയന്തര സാഹചര്യമുണ്ടായാല്‍ ഒട്ടും സമയം കളായാതെ പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റത്തിലേക്കു മാറുകയും ചെയ്യുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.തങ്ങളുടെ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ വില്‍പന ഇടിയുന്നു എന്നതും, അമേരിക്കയുമായുള്ളപ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് ശാശ്വത പരിഹാരം ആയില്ല എന്നതുമൊക്കെയുണ്ടെങ്കിലും വാവെയ്സ്മാര്‍ട് ഫോണുകള്‍ മുറയ്ക്ക് ഇറക്കുന്നുണ്ട്. ചൈനയില്‍ പലരും ദേശഭക്തികാണിക്കാനായി വാവെയ് ഫോണുകള്‍ വാങ്ങുന്നു. ചില ചൈനീസ് കമ്പനികള്‍വിദേശ കമ്പനികളുടെ പ്രൊഡക്ടുകള്‍ വാങ്ങരുതെന്ന് ഉപദേശിക്കുന്നുമുണ്ട്. എന്നാല്‍ വാവെയുടെ നീക്കം സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ വിപണിയില്‍ വന്‍ മാറ്റങ്ങള്‍ക്കുവഴിവയ്ക്കാമെന്നാണ് ടെക് നിരൂപകര്‍ വിലയിരുത്തുന്നത്.സ്വന്തമായി ഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റം ഇറക്കിയതോടെ വാവെയ്ക്ക് ഗൂഗിളിനെ ആശ്രയിക്കേണ്ടി വരില്ല എന്നത്നാടകീയമായ ഒരു വഴിത്തിരിവാണ് സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നത്. ദക്ഷിണ കൊറിയകേന്ദ്രമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സാംസങ് ആണ് ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ സ്മാര്‍ട്ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാവ്. രണ്ടാം സ്ഥാനത്ത് വാവെയും മൂന്നാം സ്ഥാനത്ത് ആപ്പിളുമാണ്. (പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വന്നിട്ടില്ല. വാവെയ് പ്രശ്‌നത്തില്‍ പെട്ട സമയത്ത് ആപ്പിള്‍രണ്ടാം സ്ഥാനം തിരിച്ചു പിടിച്ചിട്ടുണ്ടാകാം.) എന്നാല്‍ ഈ മൂന്നു കമ്പനികള്‍ക്കുപിന്നില്‍ പ്രധാനപ്പെട്ട പല സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാക്കളും ചൈനയില്‍നിന്നുള്ളവയാണ്. ഷഓമി, ഒപ്പോ, വിവോ, വണ്‍പ്ലസ് എന്നിങ്ങനെ നീളും ലിസ്റ്റ്. വാവെയ്ക്കു മാത്രമല്ല, ഈ ചൈനീസ് കമ്പനികള്‍ക്കും വേണ്ടിവന്നാല്‍ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉപേക്ഷിച്ച് പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം ഏറ്റെടുക്കാമെന്നത്ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉടമയായ ഗൂഗിളിന്റെ ഉറക്കം കെടുത്താന്‍ പര്യാപ്തമാണ് എന്നാണ്ടെക്‌നോളജി അവലോകകര്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നത്.അതു കൂടാതെയാണ് അമേരിക്ക-ചൈന വിഭജനം. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റംവിജയിച്ചാല്‍ അത് അമേരിക്കന്‍ കമ്പനികളുടെ കുത്തകയ്ക്ക് ഏല്‍ക്കുന്നകരുത്തന്‍ പ്രഹരം കൂടിയാകും. ഇതുവരെ എല്ലാ കമ്പനികള്‍ക്കും ആശ്രയിക്കാവുന്നഏക ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ആയിരുന്നു. ഇപ്പോഴിതാ മറ്റൊരു പാതതുറക്കുകയാണ്. ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ വിപണികളില്‍ എന്നായിരിക്കുംഹാര്‍മണിഒഎസ് എത്തുക എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോള്‍ വ്യക്തമായവിവരമൊന്നുമില്ല. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമുള്ള സ്വന്തം ഫോണ്‍ വാവെയ് എന്നുപുറത്തിറക്കുമെന്നതിനെക്കുറിച്ചും വിവരമൊന്നുമില്ല. എന്നാല്‍ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍വിപണിയില്‍ വൻ ശക്തിയായി തീരാന്‍ സാധ്യതയുള്ളതാണ് ഹാര്‍മണിഒഎസ്എന്നു ചിലര്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു.പക്ഷേ, ഹാര്‍മണിഒഎസിന് കാര്യങ്ങള്‍ അത്രസുഗമമാകണമെന്നില്ല. സാംസങ് ഇറക്കിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തെപൂട്ടിക്കെട്ടിക്കാനാകുമെങ്കില്‍ വാവെയെ നിലയ്ക്കുനിർത്താനും ചിലപ്പോള്‍ഗൂഗിളിനായേക്കും. പക്ഷേ, വാവെയ് പിടിച്ചു നിന്നാല്‍ സാംസങ് പോലും സ്വന്തംഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റം ഇറക്കാനുള്ള വഴി പോലും തെളിയുകയും ചെയ്യും. ഇതെല്ലാംഇന്റര്‍നെറ്റ് ഭീമന്‍ ഗൂഗിളിന് വന്‍ തിരിച്ചടി നല്‍കിയേക്കാം