Home LATEST മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ റിവ്യൂ: ശ്രദ്ധേയമായ ക്യാമറ പ്രകടനത്തോടെ ആകർഷിക്കുന്ന മിഡ് റേഞ്ചർ

മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ റിവ്യൂ: ശ്രദ്ധേയമായ ക്യാമറ പ്രകടനത്തോടെ ആകർഷിക്കുന്ന മിഡ് റേഞ്ചർ

കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വർഷങ്ങളായി, മിഡ് റേഞ്ച് സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ വിഭാഗത്തിൽ മോട്ടറോള തനിക്കായി ഒരു ഇടം നേടിയിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ ബ്ലോട്ട്വെയർ ഇല്ലാത്ത ലളിതമായ സ്റ്റോക്ക് ആൻഡ്രോയിഡ് യുഐ ഉപയോഗിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് ബ്രാൻഡ് ഒരു പ്രത്യേക വാത്സല്യം നേടി.മോട്ടറോളയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ ലോഞ്ചായ മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ ഒരു മിഡ് റേഞ്ച് പ്രൈസ് ടാഗ് ഉപയോഗിച്ച് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് പ്രീമിയം അനുഭവം നൽകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.ഉപകരണത്തിന്റെ വിശദമായ അവലോകനം ഇവിടെയുണ്ട്.

മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ അവലോകനം: രൂപകൽപ്പനയും പ്രദർശനവും

മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ നോക്കുമ്പോൾ ആദ്യം ശ്രദ്ധ പിടിച്ചുപറ്റുന്നത് സ്‌ക്രീനിന്റെ മുകളിൽ ഇടത് വശത്തുള്ള ഹോൾ-പഞ്ച് ഡിസ്‌പ്ലേയാണ്. ശ്രദ്ധേയമായ മോട്ടറോള ഹോൾ-പഞ്ച് ഡിസ്പ്ലേയെ അതിന്റെ ഉപകരണത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ മിഡ് റേഞ്ച് പ്രൈസ് ടാഗിലും ഇതേ ഡിസൈൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ഒരു കാര്യമുണ്ട്, പഞ്ച്-ഹോൾ ഡിസ്പ്ലേ മോട്ടറോള വൺ വിഷന് പ്രീമിയം ലുക്ക് നൽകുന്നുണ്ടെങ്കിലും, നിങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിലും അല്പം വലുതാണ് ഇത്. അല്പം വലുപ്പമുള്ള ഈ പഞ്ച്-ഹോൾ കാരണം, സ്റ്റാറ്റസ് ബാറിന്റെ വീതി കൂടുതൽ നീട്ടിയതായി തോന്നുന്നു. വശങ്ങളിൽ നിന്ന് സൂക്ഷ്മമായി പരിശോധിക്കുമ്പോൾ, പഞ്ച്-ഹോളിന്റെ വശങ്ങളിൽ നിന്ന് കുറച്ച് പ്രകാശം ചോർന്നതായി നിങ്ങൾ തോന്നും.പിൻവശത്ത്, മോട്ടറോള വൺ വിഷൻഒരു മിഡ് റേഞ്ചറിനായി അസാധാരണമായ സൗന്ദര്യാത്മക രൂപകൽപ്പനയുണ്ട്. വൃത്താകൃതിയിലുള്ള അരികുകളും ഗ്രേഡിയന്റ് പാനലും ഉള്ള ഒരു വളഞ്ഞ ഗ്ലാസ് ഉപയോഗിച്ച് ഉപകരണം തയ്യാറാക്കിയിരിക്കുന്നു. ഉപകരണത്തിനായി ലഭ്യമായ രണ്ട് കളർ ഓപ്ഷനുകൾ, ബ്രോൺസ് ഗ്രേഡിയന്റ്, സഫയർ ഗ്രേഡിയന്റ് എന്നിവ തിളങ്ങുന്ന ബാക്ക് പാനൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, അത് ശ്രദ്ധ ആകർഷിക്കുകയും വേറിട്ടുനിൽക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. കൂടാതെ, ഫിംഗർപ്രിന്റ് സെൻസറിന് വെള്ളി നിറത്തിൽ ചെറുതായി എംബോസുചെയ്‌ത മോട്ടറോള ലോഗോയും താഴത്തെ ഭാഗത്ത് ആൻഡ്രോയിഡ് വൺ ലോഗോയുമുണ്ട്. പിൻവശത്ത് ലംബമായി അടുക്കിയിരിക്കുന്ന ക്യാമറ മൊഡ്യൂളും അല്പം നീണ്ടുനിൽക്കുന്നതായി തോന്നാം. ഫോണിന്റെ വളഞ്ഞ അരികുകൾക്ക് നന്ദി, ഉപകരണത്തിന് വളരെ സുഖപ്രദമായ ഒരു ഹോൾഡ് ഉണ്ട്, ഒപ്പം ഉയരമുള്ള ഫോം ഘടകം അതിലേക്ക് ചേർക്കുന്നു. മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ ഐപി 52 റേറ്റുചെയ്തതായി അവകാശപ്പെടുന്നു, അതിനാൽ ഇത് ചെറിയ ദ്രാവക നാശനഷ്ടങ്ങൾക്ക് സാധ്യതയുണ്ട്.
വലതുവശത്തുള്ള പവർ ബട്ടണും ഫോണിനുണ്ട്, അത് പിടുത്തം വർദ്ധിപ്പിക്കാനും എളുപ്പത്തിൽ തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിലുമുള്ള ടെക്സ്ചർ ഉണ്ട്. വോളിയം റോക്കറുകൾ പവർ ബട്ടണിന് മുകളിൽ നേരിട്ട് ഇരിക്കുന്നു, എന്നാൽ ഉപകരണത്തിന്റെ വിചിത്രമായ ഉയരമുള്ള ഘടകം നൽകിയാൽ ഈ ബട്ടണുകൾ എത്താൻ പ്രയാസമാണ്, അതുപോലെ തന്നെ സ്‌ക്രീനിന്റെ മുകൾ ഭാഗവും. ഇടതുവശത്ത്, 512 ജിബി മൈക്രോ എസ്ഡി കാർഡിനെ ഉൾക്കൊള്ളാൻ കഴിയുന്ന ഹൈബ്രിഡ് സിം കാർഡ് സ്ലോട്ടാണ് ഫോണിനുള്ളത്. മോട്ടറോള വൺ വിഷന്റെ താഴത്തെ അറ്റത്ത് സിംഗിൾ സ്പീക്കർ ഗ്രില്ലും യുഎസ്ബി ടൈപ്പ്-സി യും ഉണ്ട്.

ഡിസ്‌പ്ലേയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ 6.3 ഇഞ്ച് ഫുൾ എച്ച്ഡി + സ്‌ക്രീനിൽ 1080 x 2520 പിക്‌സൽ റെസലൂഷൻ നൽകുന്നു. ഐ‌പി‌എസ് ഡിസ്‌പ്ലേ 432 പിപി, 21: 9 വീക്ഷണാനുപാത സാന്ദ്രതയോടുകൂടിയതാണ്, സംരക്ഷണത്തിനായി ഇത് കോർണിംഗ് ഗോറില്ല ഗ്ലാസ് 3 ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നു. സ്‌ക്രീനിന്റെ പ്രത്യേകത അതിന്റെ ഉയർന്ന വീക്ഷണാനുപാതമാണ്, അത് സിനിമാവിഷൻ ഡിസ്‌പ്ലേയുടെ പേര് നേടുകയും മൂവികൾ‌ കാണുന്നതിന് അനുയോജ്യം, പക്ഷേ അപ്പോഴും സ്‌ക്രീനിനായി ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്യാത്ത ധാരാളം വീഡിയോ ഉള്ളടക്കങ്ങൾ‌ ഉള്ളതിനാൽ‌ ധാരാളം വീഡിയോ ഉള്ളടക്കത്തിൽ‌ നിങ്ങൾ‌ ബ്ലാക്ക് ബാറുകൾ‌ കൈകാര്യം ചെയ്യേണ്ടിവരും. ഫോണിന്റെ ഉയരമുള്ള ഡിസ്‌പ്ലേയും ചില ഗെയിമുകൾ കളിക്കുമ്പോൾ അൽപ്പം നുഴഞ്ഞുകയറാൻ ഇടയാക്കും.മോട്ടറോള വൺ വിഷന്റെ പ്രദർശനത്തെക്കുറിച്ച് കണ്ടെത്തിയ മറ്റൊരു കാര്യം നീലകലർന്ന നിറവും അല്പം മങ്ങിയ നിറങ്ങളുമാണ്. ഞങ്ങൾ ഉപകരണത്തിൽ നൈറ്റ് ലൈറ്റ് ഓണാക്കുമ്പോഴും ഇത് ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടു, ഉയർന്ന തീവ്രത ഉള്ളതുകൊണ്ട് പോലും സ്‌ക്രീനിൽ ഒരു നിശ്ചിത അളവിൽ നീല നിറമുള്ള ടോണുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ അവലോകനം: പ്രകടനവും സോഫ്റ്റ്വെയറും

അതിശയകരമെന്നു പറയട്ടെ, ഇപ്പോൾ വിപണിയിലെ നിരവധി മിഡ് റേഞ്ച് ഫോണുകളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ ചിപ്‌സെറ്റുകളുമായി വരുന്ന മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ സാംസങ് ഒക്ടാ കോർ എക്‌സിനോസ് 9609 SoC 2.2GHz ആവൃത്തിയിൽ പായ്ക്ക് ചെയ്യുന്നു. ഞങ്ങളുടെ ഉപകരണത്തിന്റെ ഉപയോഗത്തിൽ, ഫോൺ ഒരു ലാഗും കാണിച്ചില്ല, ഒപ്പം ബാക്ക് ടു ബാക്ക് മൾട്ടി ടാസ്‌കിംഗും കനത്ത അപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോഗവും നിലനിർത്തുമ്പോൾ അത് തികച്ചും സുഗമമാണെന്ന് തെളിഞ്ഞു. Android 9 പൈയുടെ സവിശേഷതകളുമായി ജോടിയാക്കിയ Android One UI ഫോണിന്റെ അനുഭവം കൂടുതൽ സുഗമമാക്കി.

സിംഗിൾ വേരിയന്റിൽ 4 ജിബി റാമും 128 ജിബി സ്റ്റോറേജും ഉൾക്കൊള്ളുന്നതാണ് ഉപകരണം. മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ പിന്നിലാണെന്ന് തോന്നിയേക്കാവുന്ന ഒരേയൊരു മേഖല ബാറ്ററിയാണ്, കാരണം ചെറിയ 3500 എംഎഎച്ച് പായ്ക്കാണ് ഈ ഉപകരണത്തിലുള്ളത്, അത് 0 മുതൽ 100 ​​വരെ വേഗത്തിൽ പോകുമെങ്കിലും വേഗത്തിൽ ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്യുന്നു. ഒരു Google മാപ്‌സ്, സ്‌പോട്ടിഫൈ, സ്‌നാപ്ചാറ്റ്, ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം, വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് , കോളിംഗ് എന്നിവ പോലുള്ള സോഷ്യൽ മീഡിയ അപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കിടയിൽ ഫ്ലിപ്പുചെയ്യുന്ന സാധാരണ ദിവസത്തിൽ, ഉപകരണത്തിന് രാത്രി 8 മണിയോടെ മറ്റൊരു റൗണ്ട് ചാർജിംഗ് ആവശ്യമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ബോക്സിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന 15W ടർബോപവർ അഡാപ്റ്റർ ഉപയോഗിച്ച് ചാർജ് ചെയ്യുന്നത് ഫോൺ വേഗത്തിൽ ചാർജ് ചെയ്യുന്നതിനാൽ വളരെ മികച്ചതാണ്, കൂടാതെ ഫോൺ 0 മുതൽ 100 ​​വരെ പോകാൻ 90 മിനിറ്റിലധികം എടുക്കും.മോട്ടറോള വൺ വിഷന്റെ പ്രകടനത്തിന് ആക്കം കൂട്ടുന്നത് ആൻഡ്രോയിഡ് വൺ പ്രോഗ്രാം ആണ്, ഇത് സുഗമമായ യുഐ ഉപയോഗിച്ച് ബ്ലോട്ട്വെയർ രഹിത അനുഭവം നൽകുന്നു. അടുത്ത മൂന്ന് വർഷത്തേക്ക് പ്രതിമാസ സുരക്ഷാ അപ്‌ഡേറ്റുകളും Android 9 പൈയ്‌ക്ക്ശേഷം രണ്ട് പ്രധാന Android അപ്‌ഗ്രേഡുകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു . ഫോണിന്റെ അനുഭവം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ബ്രാൻഡിന്റെ ഭാഗത്തു നിന്നുള്ള അധിക മോട്ടോ ആപ്ലിക്കേഷനുകളും ഉണ്ട്, കൂടാതെ സവിശേഷതകളിൽ ത്രീ-ഫിംഗർ സ്ക്രീൻഷോട്ട്, ചോപ്പ്-ചോപ്പ് ഫ്ലാഷ്‌ലൈറ്റ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നതിനാൽ ഇത് മോട്ടോ ആരാധകർക്ക് ഫോണിനെ കൂടുതൽ അനുകൂലമാക്കുന്നു. ആൻഡ്രോയിഡ് 9 പൈയിൽ നിന്ന് ഡിജിറ്റൽ വെൽബീംഗ് , അഡാപ്റ്റീവ് ബാറ്ററി, അഡാപ്റ്റീവ് തെളിച്ചം എന്നിവയും അതിലേറെയും സവിശേഷതകൾ ഉണ്ട്.

മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ അവലോകനം: ക്യാമറയും ഇമേജിംഗും

മോട്ടറോള വൺ വിഷന്റെ ഏറ്റവും മികച്ചത് ക്യാമറയാണ്. 5 എംപി ഡെപ്ത് സെൻസറുമായി ജോടിയാക്കിയ 48 എംപി ക്യാമറ സെൻസറാണ് ഉപകരണം പായ്ക്ക് ചെയ്യുന്നത്, കൂടാതെ 48 എംപി സെൻസർ വിശദവും ആഴവുമുള്ള ശരിക്കും ആകർഷകമായ ചില ഷോട്ടുകൾ എടുക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഉപകരണത്തിൽ റെൻഡർ ചെയ്‌തിരിക്കുന്ന ചിത്രങ്ങൾ നിങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതുപോലെ 48 എംപി റെസലൂഷൻ ഉപയോഗിച്ച് റെൻഡർ ചെയ്യുന്നില്ല എന്നതും നിങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. എന്നാൽ, നാല് പിക്‌സലുകൾ ഒന്നായി സംയോജിപ്പിക്കാൻ ഉപകരണം പിക്‌സൽ ബിന്നിംഗ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാൽ, നിങ്ങൾ നേടുന്ന ചിത്രങ്ങൾ യഥാർത്ഥത്തിൽ 12 എംപി റെസല്യൂഷനിലാണ്.

മോട്ടറോള വൺ വിഷന്റെ ക്യാമറ സാമ്പിളുകൾ പരിശോധിക്കുമ്പോൾ , ചിത്രങ്ങളിലെ വിശദാംശങ്ങൾ മികച്ചതാണെങ്കിലും, ചില സമയങ്ങളിൽ വർണ്ണ പുനർനിർമ്മാണം നിങ്ങളുടെ അഭിരുചിക്കനുസരിച്ച് അല്പം പൂരിതമാകുമെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് മനസ്സിലാകും.മറുവശത്ത്, ലൈറ്റിംഗും സാഹചര്യവും അനുസരിച്ച്, ഫോട്ടോകളിലെ എക്‌സ്‌പോഷറും അൽപ്പം ഉയർന്നതായി തോന്നാം.മോട്ടറോള വൺ വിഷന്റെ ക്യാമറയ്ക്ക് കുറച്ച് മനോഹരമായ ചിത്രങ്ങൾ കുറഞ്ഞ വെളിച്ചത്തിൽ പകർത്താനും വിശദാംശങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കാനും കഴിയും. ചില സമയങ്ങളിൽ ഈ വിഷയത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നില്ലെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് അനുഭവപ്പെടാം, പക്ഷേ അല്പം ക്രമീകരിക്കുക വഴി, ശരിയായ ലൈറ്റിംഗും ദൂരവും ഉപയോഗിച്ച് വളരെ മൂർച്ചയുള്ള ചില ചിത്രങ്ങൾ എടുക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് ക്യാമറ ലഭിക്കും. മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ തിളങ്ങുന്ന മറ്റൊരു മേഖല നൈറ്റ് വിഷൻ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന സമർപ്പിത നൈറ്റ് മോഡ് ആണ്, ഇത് കുറഞ്ഞ പ്രകാശ സാഹചര്യങ്ങളിൽ വേഗത കുറഞ്ഞ ഷട്ടർ സ്പീഡ് ഉപയോഗിച്ച് അതിശയകരമായ ചില ചിത്രങ്ങൾ പകർത്താൻ കഴിയും.

25 എംപി സെൽഫി ക്യാമറയും ഫോണിലുണ്ട്, അത് മാന്യമായ ചില സെൽഫികൾ പകർത്താൻ കഴിയും. എന്നിരുന്നാലും, സെൽഫികളിലെ നിറങ്ങൾ ചില സമയങ്ങളിൽ കഴുകിയതായി അനുഭവപ്പെടും. കുറച്ച് കേസുകൾ ഒഴികെ മിക്കവാറും എല്ലാ സമയത്തും അരികുകൾ കണ്ടെത്താൻ കഴിയുന്ന പോർട്രെയിറ്റ് മോഡും ഉണ്ട്. അരികുകൾക്ക് ചുറ്റുമുള്ള മങ്ങലിന്റെ അളവ് ക്രമീകരിക്കാനുള്ള ഓപ്ഷനും മോഡ് നിങ്ങൾക്ക് നൽകുന്നു. കളർ പിക്ക് സവിശേഷത, തത്സമയ രംഗ ഫിൽട്ടറുകൾ, പോർട്രെയിറ്റ് ലൈറ്റിംഗ് ഇഫക്റ്റുകൾ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് കളിക്കാൻ മറ്റ് ചില മോഡുകളും ഉണ്ട്.

മോട്ടറോള വൺ വിഷനിലെ വീഡിയോകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഫോണിന് 30fps അല്ലെങ്കിൽ 60fps, 4K 30fps എന്നിവയിൽ പൂർണ്ണ എച്ച്ഡി വീഡിയോകൾ ഷൂട്ട് ചെയ്യാൻ കഴിയും, കൂടാതെ ഉപകരണത്തിലെ ഒപ്റ്റിക്കൽ ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷൻ (OIS) സുഗമമായ ഔട്ട്പുട്ടും വീഡിയോകളില്ലാത്ത ഫൂട്ടേജും നൽകുന്നു. ഫോട്ടോകളും. 240fps, 120fps എന്നിവയിൽ സ്ലോ-മോ വീഡിയോകൾ റെക്കോർഡുചെയ്യാനും ഫോണിന് കഴിയും.

മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ അവലോകനം: ചുരുക്കത്തിൽ

മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ മിഡ് റേഞ്ച് പ്രൈസ് സെഗ്‌മെന്റിന്റെ സൗന്ദര്യാത്മക ഫ്ലെയറും പഞ്ച്-ഹോൾ സ്റ്റൈൽ ഡിസ്‌പ്ലേയും ഒപ്പം ആകർഷകമായ ക്യാമറകളും നൽകുന്നു. സ്‌നാപ്ഡ്രാഗൺ 675 പോലെ മറ്റ് ശക്തമായ പ്രോസസ്സറുകൾ അവിടെ ഉണ്ടെങ്കിലും, ഗെയിമിംഗ് ഉൾപ്പെടെ ഒരു ഉപയോക്താവിന് നൽകാൻ കഴിയുന്ന എല്ലാ ആവശ്യകതകളും മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ മതിയാകും. അല്പം സംശയാസ്പദമായ ബാറ്ററി ലൈഫ്, അല്പം അണ്ടർ‌ഹെൽമിംഗ് ഡിസ്‌പ്ലേ പോലുള്ള ചില വശങ്ങളിൽ പോലും, 20,000 രൂപ വിലയിൽ ഒരു ഫോൺ വാങ്ങാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ ഒരു മികച്ച ഓപ്ഷനാണ്. ഡിസൈൻ, ക്യാമറ, അതുല്യമായ 21: 9 ഡിസ്പ്ലേ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഉപകരണത്തിന് വളരെ നല്ല ചില കാര്യങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

മോട്ടറോള വൺ വിഷൻ

19,999 രൂപ


ഗുണം

ശ്രദ്ധേയമായ ക്യാമറകൾ

അതിശയകരമായ ഡിസൈൻ

Android One

21: 9 വീക്ഷണാനുപാത ഡിസ്പ്ലേയ്ക്ക് ഉന്മേഷം തോന്നുന്നു

ദോഷം

ബാറ്ററി ലൈഫ് മികച്ചതാകുമായിരുന്നു

പ്രദർശന നിലവാരം ശ്രദ്ധേയമല്ല

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

മൊബൈല്‍ ഇന്റര്‍നെറ്റ് വേഗത്തില്‍ ഇന്ത്യ, പാകിസ്താനും ശ്രീലങ്കയ്ക്കും നേപ്പാളിനും പിന്നില്‍

മൊബൈൽ ബ്രോഡ്ബാൻഡ് വേഗത്തിൽ ശ്രീലങ്ക, പാകിസ്താൻ, നേപ്പാൾ എന്നീ രാജ്യങ്ങൾക്ക് പിന്നിലായി ഇന്ത്യ. 128-ാം സ്ഥാനമാണ് ഇന്ത്യയ്ക്ക്. ബ്രോഡ്ബാന്റ് സ്പീഡ് അനാലിസിസ് സ്ഥാപനമായ ഊക്ല (Ookla) പുറത്തുവിട്ട സെപ്റ്റംബർ മാസത്തെ...

ടിക് ടോക്ക് ഇന്ത്യയ്ക്ക് നിഖില്‍ ഗാന്ധി നേതൃത്വം നല്‍കും

ടിക് ടോക്ക് ഇന്ത്യ മേധാവിയായി മുൻ ടൈംസ് നെറ്റ് വർക്ക് ഉദ്യോഗസ്ഥനായ നിഖിൽ ഗാന്ധി ചുമതലയേറ്റു. ചൈനീസ് ഷോർട്ട് വീഡിയോ ഷെയറിങ് സേവനമായ ടിക് ടോക്കിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ വളർച്ചയ്ക്ക് നേതൃത്വം നൽകുകയും ടിക്...

സ്പ്ലാഷ് സ്‌ക്രീന്‍, ഡാര്‍ക്ക് മോഡ്, വാട്‌സാപ്പില്‍ പുതിയ ഫീച്ചറുകളെത്തി

വാട്സാപ്പിന്റെ ബീറ്റാ പതിപ്പിൽ പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് എത്തി. പക്ഷെ ഐഫോൺ ഐഓഎസ് ബീറ്റാ പതിപ്പിലാണ് പുതിയ ഫീച്ചറുകളെത്തിയത്. സ്പ്ലാഷ് സ്ക്രീൻ, ഹൈഡ് മ്യൂട്ടഡ് സ്റ്റാറ്റസ് അപ്ഡേറ്റ്, പരിഷ്കരിച്ച ആപ്പ് ബാഡ്ജ്, ഡാർക്ക് മോഡ്...

പുതിയ ‘എസ്ബിഐ കാര്‍ഡ് പേ’സ്വൈപ്പിങ് മെഷീനിന്റെ അടുത്ത് ഫോണ്‍ വെച്ചാല്‍ ഇടപാട് നടത്താം

രാജ്യത്തെ പ്രമുഖ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് വിതരണക്കാരായ എസ്ബിഐ കാർഡ് കോൺടാക്റ്റ്ലെസ് പേയ്മെന്റുകൾക്കായി 'എസ്ബിഐ കാർഡ് പേ' അവതരിപ്പിച്ചു. ഹോസ്റ്റ് കാർഡ് എമ്യുലേഷൻ (എച്ച്സിഇ) സാങ്കേതിക വിദ്യയിൽ അധിഷ്ഠിതമായ സംവിധാനം മൊബൈൽ...

വാവെയ് സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമായ ഹാര്‍മണിഒസ് അവതരിപ്പിച്ചു

ഏതാനും മാസത്തെ ഊഹാപോഹങ്ങള്‍ അവസാനിപ്പിച്ച്, ലോകത്തെ രണ്ടാമത്തെവലിയ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാവും ചൈനീസ് ടെക്‌നോളജി ഭീമനുമായ വാവെയ്സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമായ ഹോങ്‌മെങ്ഒഎസ് (HongmengOS) അവതരിപ്പിച്ചു. ചൈനയിലല്ലാത്ത ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഇത് ഹാര്‍മണിഒസ് (HarmonyOS) എന്നപേരിലായിരിക്കും അറിയപ്പെടുക. തങ്ങളുടെ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം സ്മാര്‍ട്ഫോണുകളിലും സ്മാര്‍ട് സ്പീക്കറുകളിലും ടാബുകളിലും ടെലിവിഷനുകളിലുംഇന്റര്‍നെറ്റ് ഓഫ് തിങ്‌സിലെ സെന്‍സറുകളിലും അടക്കം പല ഉപകരണങ്ങളെയുംചാലകമാക്കാന്‍ ഉതകുമെന്ന് കമ്പനി പറഞ്ഞു.തന്‍പോരിമയുള്ളകമ്പനികളിലൊന്നായ വാവെയ് സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം എന്ന സ്വപ്‌നം പലവര്‍ഷങ്ങളായി താലോലിച്ചു വരികയായിരുന്നു. എന്നാല്‍ ഗൂഗിള്‍, വാവെയ്ക്കുനല്‍കിയിരുന്ന ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഒഎസ് ലൈസന്‍സ് പിന്‍വലിച്ചതോടു കൂടിപുതിയ ഒഎസ് പരീക്ഷിക്കാന്‍ തന്നെ കമ്പനി തീരുമാനിക്കുകയായിരുന്നു. ലൈസന്‍സ് പുനഃസ്ഥാപിച്ചെങ്കിലും ഇത്തരം സംഭവങ്ങള്‍ ഭാവിയിലും ഉണ്ടാകാമെന്നതിരിച്ചറിവാണ് കമ്പനിയെ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ നിര്‍മാണം വേഗത്തിലാക്കാന്‍പ്രേരിപ്പിച്ചത്. അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപ് വാവെയ്‌ക്കെതിരെഉപരോധം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതാണ് ഗൂഗിള്‍ വാവെയുടെ ലൈസന്‍സുകള്‍പിന്‍വലിക്കാന്‍ കാരണം.അമേരിക്ക-ചൈന വാണിജ്യ യുദ്ധത്തിന്റെനടുക്കുപെട്ടുപോയ കമ്പനിയാണ് വാവെയ്. അവര്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ മുന്നോട്ടുള്ളനീക്കങ്ങള്‍ക്ക് ഗൂഗിള്‍, മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഇന്റല്‍ തുടങ്ങി നിരവധി അമേരിക്കന്‍കമ്പനികളുടെ സഹായം വേണ്ടിയിരുന്നു. ഹാര്‍മണിഒഎസ് പുറത്തിറക്കിയവാര്‍ത്തപുറത്തുവിട്ട സിഎന്‍ബിസി പറയുന്നത്. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റംഉപയോഗിച്ചുള്ള ഫോണുകളും മറ്റും ആദ്യം ചൈനയില്‍ മാത്രമായിരിക്കുംലഭ്യമാക്കുക എന്ന് കമ്പനിയുടെ കണ്‍സ്യൂമര്‍ വിഭാഗത്തിന്റെ മേധാവി റിച്ചാഡ് യൂപറഞ്ഞു എന്നാണ്. പിന്നീട് ഇത് ആഗോളതലത്തില്‍ അവതരിപ്പിക്കും. എന്നാല്‍തങ്ങള്‍ ആന്‍ഡ്രോയിഡുമായുള്ള ബന്ധം തുടരുമെന്നും യൂ പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍, അടിയന്തര സാഹചര്യമുണ്ടായാല്‍ ഒട്ടും സമയം കളായാതെ പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റത്തിലേക്കു മാറുകയും ചെയ്യുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.തങ്ങളുടെ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ വില്‍പന ഇടിയുന്നു എന്നതും, അമേരിക്കയുമായുള്ളപ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് ശാശ്വത പരിഹാരം ആയില്ല എന്നതുമൊക്കെയുണ്ടെങ്കിലും വാവെയ്സ്മാര്‍ട് ഫോണുകള്‍ മുറയ്ക്ക് ഇറക്കുന്നുണ്ട്. ചൈനയില്‍ പലരും ദേശഭക്തികാണിക്കാനായി വാവെയ് ഫോണുകള്‍ വാങ്ങുന്നു. ചില ചൈനീസ് കമ്പനികള്‍വിദേശ കമ്പനികളുടെ പ്രൊഡക്ടുകള്‍ വാങ്ങരുതെന്ന് ഉപദേശിക്കുന്നുമുണ്ട്. എന്നാല്‍ വാവെയുടെ നീക്കം സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ വിപണിയില്‍ വന്‍ മാറ്റങ്ങള്‍ക്കുവഴിവയ്ക്കാമെന്നാണ് ടെക് നിരൂപകര്‍ വിലയിരുത്തുന്നത്.സ്വന്തമായി ഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റം ഇറക്കിയതോടെ വാവെയ്ക്ക് ഗൂഗിളിനെ ആശ്രയിക്കേണ്ടി വരില്ല എന്നത്നാടകീയമായ ഒരു വഴിത്തിരിവാണ് സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നത്. ദക്ഷിണ കൊറിയകേന്ദ്രമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സാംസങ് ആണ് ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ സ്മാര്‍ട്ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാവ്. രണ്ടാം സ്ഥാനത്ത് വാവെയും മൂന്നാം സ്ഥാനത്ത് ആപ്പിളുമാണ്. (പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വന്നിട്ടില്ല. വാവെയ് പ്രശ്‌നത്തില്‍ പെട്ട സമയത്ത് ആപ്പിള്‍രണ്ടാം സ്ഥാനം തിരിച്ചു പിടിച്ചിട്ടുണ്ടാകാം.) എന്നാല്‍ ഈ മൂന്നു കമ്പനികള്‍ക്കുപിന്നില്‍ പ്രധാനപ്പെട്ട പല സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാക്കളും ചൈനയില്‍നിന്നുള്ളവയാണ്. ഷഓമി, ഒപ്പോ, വിവോ, വണ്‍പ്ലസ് എന്നിങ്ങനെ നീളും ലിസ്റ്റ്. വാവെയ്ക്കു മാത്രമല്ല, ഈ ചൈനീസ് കമ്പനികള്‍ക്കും വേണ്ടിവന്നാല്‍ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉപേക്ഷിച്ച് പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം ഏറ്റെടുക്കാമെന്നത്ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉടമയായ ഗൂഗിളിന്റെ ഉറക്കം കെടുത്താന്‍ പര്യാപ്തമാണ് എന്നാണ്ടെക്‌നോളജി അവലോകകര്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നത്.അതു കൂടാതെയാണ് അമേരിക്ക-ചൈന വിഭജനം. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റംവിജയിച്ചാല്‍ അത് അമേരിക്കന്‍ കമ്പനികളുടെ കുത്തകയ്ക്ക് ഏല്‍ക്കുന്നകരുത്തന്‍ പ്രഹരം കൂടിയാകും. ഇതുവരെ എല്ലാ കമ്പനികള്‍ക്കും ആശ്രയിക്കാവുന്നഏക ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ആയിരുന്നു. ഇപ്പോഴിതാ മറ്റൊരു പാതതുറക്കുകയാണ്. ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ വിപണികളില്‍ എന്നായിരിക്കുംഹാര്‍മണിഒഎസ് എത്തുക എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോള്‍ വ്യക്തമായവിവരമൊന്നുമില്ല. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമുള്ള സ്വന്തം ഫോണ്‍ വാവെയ് എന്നുപുറത്തിറക്കുമെന്നതിനെക്കുറിച്ചും വിവരമൊന്നുമില്ല. എന്നാല്‍ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍വിപണിയില്‍ വൻ ശക്തിയായി തീരാന്‍ സാധ്യതയുള്ളതാണ് ഹാര്‍മണിഒഎസ്എന്നു ചിലര്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു.പക്ഷേ, ഹാര്‍മണിഒഎസിന് കാര്യങ്ങള്‍ അത്രസുഗമമാകണമെന്നില്ല. സാംസങ് ഇറക്കിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തെപൂട്ടിക്കെട്ടിക്കാനാകുമെങ്കില്‍ വാവെയെ നിലയ്ക്കുനിർത്താനും ചിലപ്പോള്‍ഗൂഗിളിനായേക്കും. പക്ഷേ, വാവെയ് പിടിച്ചു നിന്നാല്‍ സാംസങ് പോലും സ്വന്തംഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റം ഇറക്കാനുള്ള വഴി പോലും തെളിയുകയും ചെയ്യും. ഇതെല്ലാംഇന്റര്‍നെറ്റ് ഭീമന്‍ ഗൂഗിളിന് വന്‍ തിരിച്ചടി നല്‍കിയേക്കാം