Home LATEST ഗ​ഗ​ൻ​യാ​ൻ ദൗ​ത്യ​ത്തി​നു​ള്ള ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ യാ​ത്രി​ക​രെ റ​ഷ്യ​ൻ ഏ​ജ​ൻ​സി പ​രി​ശീ​ലി​പ്പി​ക്കും

ഗ​ഗ​ൻ​യാ​ൻ ദൗ​ത്യ​ത്തി​നു​ള്ള ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ യാ​ത്രി​ക​രെ റ​ഷ്യ​ൻ ഏ​ജ​ൻ​സി പ​രി​ശീ​ലി​പ്പി​ക്കും

ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ​ത്ത് മ​നു​ഷ്യ​രെ എ​ത്തി​ക്കാ​നു​ള്ള ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ഗ​ഗ​ൻ​യാ​ൻ ദൗ​ത്യ​ത്തി​നു​ള്ള ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ യാ​ത്രി​ക​രെ റ​ഷ്യ​ൻ ഏ​ജ​ൻ​സി പ​രി​ശീ​ലി​പ്പി​ക്കും. നേ​ര​ത്തെ അ​മേ​രി​ക്ക, ഫ്രാ​ൻ​സ് തു​ട​ങ്ങി​യ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലെ ഏ​ജ​ൻ​സി​ക​ളു​മാ​യി ചേ​ർ​ന്ന് പ​രി​ശീ​ല​നം ല​ഭ്യ​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​നെ​ക്കു​റി​ച്ച് ആ​ലോ​ചി​ച്ചി​രു​ന്നെ​ങ്കി​ലും ഒ​ടു​വി​ൽ റ​ഷ്യ​യി​ൽ പ​രി​ശീ​ല​നം ന​ൽ​കാ​ൻ ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ തീ​രു​മാ​നി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ഇ​തു​സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് റ​ഷ്യ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ ഏ​ജ​ൻ​സി​യു​ടെ ഉ​പ ഏ​ജ​ൻ​സി​യാ​യ ഗ്ലാ​വ്കോ​സ്മോ​സു​മാ​യി ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ ക​രാ​റി​ൽ ഒ​പ്പു​വെ​ച്ചു.ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​ര​നാ​യ രാ​കേ​ഷ് ശ​ർ​മ​യെ റ​ഷ്യ​യാ​ണ് ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ​ത്ത് എ​ത്തി​ച്ച​ത്. ഇ​തു​കൂ​ടാ​തെ ഇ​ന്ത്യ​ൻ വ്യോ​മ​സേ​ന​യു​ടെ കീ​ഴി​ലെ ഇ​ൻ​സ്​​റ്റി​റ്റ്യൂ​ട്ട് ഒാ​ഫ് എ​യ്റോ​സ്പേ​സ് മെ​ഡി​സി​ൻ റ​ഷ്യ​യു​മാ​യി ചേ​ർ​ന്ന് പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ച്ചി​ട്ടു​മു​ണ്ട്. ഗ്ലാ​വ്കോ​സ്മോ​സ് ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി ഡ​യ​റ​ക്ട​ർ ജ​ന​റ​ൽ നാ​ദാ​ലി​യ​യും ഗ​ഗ​ൻ​യാ​ൻ ദൗ​ത്യ​ത്തി​നു​ള്ള ഹ്യൂ​മ​ൻ സ്പേ​സ് ഫ്ലൈ​റ്റ് സ​െൻറ​ർ ഡ​യ​റ​ക്ട​റും മ​ല​യാ​ളി​യു​മാ​യ ഡോ. ​എ​സ്. ഉ​ണ്ണി​കൃ​ഷ്ണ​ൻ നാ​യ​രു​മാ​ണ് ക​രാ​റി​ൽ ഒ​പ്പു​വെ​ച്ച​ത്.ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ യാ​ത്രി​ക​രു​ടെ സെ​ല​ക്ഷ​ൻ, മെ​ഡി​ക്ക​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന, പ​രി​ശീ​ല​നം തു​ട​ങ്ങി​യ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ റ​ഷ്യ​ൻ ഏ​ജ​ൻ​സി​യു​മാ​യി ചേ​ർ​ന്നാ​യി​രി​ക്കും ന​ട​ത്തു​ക. മൂ​ന്നു ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി​ട്ടാ​യി​രി​ക്കും ഇ​ന്ത്യ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ യാ​ത്രി​ക​ർ​ക്ക് പ​രി​ശീ​ല​നം ന​ൽ​കു​ക. വ്യോ​മ​സേ​ന​യി​ൽ​നി​ന്നാ​യി​രി​ക്കും ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ യാ​ത്രി​ക​രെ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കു​ക. ആ​ദ്യ ര​ണ്ടു ഘ​ട്ട പ​രി​ശീ​ല​നം ഇ​ന്ത്യ​ൻ എ​യ്റോ​സ്പേ​സ് മെ​ഡി​സി​നി​ലും മൂ​ന്നാം ഘ​ട്ട പ​രി​ശീ​ല​നം വി​ദേ​ശ​ത്തു​മാ​യി​രി​ക്കും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

വിക്ഷേപണം വിജയകരം; ചന്ദ്രയാൻ-2 ഭൂമിയുടെ ഭ്രമണപഥത്തിൽ

ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ര​ണ്ടാം ചാ​ന്ദ്ര​പ​ര്യ​വേ​ക്ഷ​ണ ദൗ​ത്യമായ ചന്ദ്രയാൻ-2 പേടകത്തെയും വഹിച്ച്​​ ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ​യു​ടെ ‘ഫാ​റ്റ്ബോ​യ്’ ജി.​എ​സ്.​എ​ൽ.​വി-​മാ​ർ​ക്ക് ത്രീ (​എം-1) റോ​ക്ക​റ്റ്​ വിജയകരമായി വിക്ഷേപിച്ചു. ആന്ധ്രപ്രദേശിലെ ശ്രീ​ഹ​രി​ക്കോ​ട്ട​യി​ലെ സ​തീ​ഷ് ധ​വാ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ​ നി​ല​യ​ത്തി​ൽ​ നി​ന്ന്...

ശബ്ദസന്ദേശം അയക്കുംമുമ്പ‌് പ്രിവ്യൂ ചെയ്യാനുള്ള അവസരമൊരുക്കി വാട‌്സാപ്.

ശബ്ദസന്ദേശം അയക്കുംമുമ്പ‌് പ്രിവ്യൂ ചെയ്യാനുള്ള അവസരമൊരുക്കി വാട‌്സാപ്. ആപ്പിൾ ഐ ഫോൺ ഉപയോക്താക്കൾക്കാണ‌് പുതിയ സൗകര്യം ആദ്യം ലഭ്യമാകുക. ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോകളും അയക്കുംമുമ്പ‌് കാണാനുള്ള അവസരം നേരത്തെ തന്നെ ഉണ്ടായിരുന്നു....

ആർക്ട്ടിക് സമുദ്രത്തിലെ മഞ്ഞുരുകുന്നു; ആശങ്കയോടെ ശാസ്ത്രലോകം

ആർക്ട്ടിക് സമുദ്രത്തിലെ മഞ്ഞുപാളികൾ ഉരുകുന്നത് ശാസ്ത്രലോകം കണക്കുകൂട്ടിയതിനെക്കാൾ വേഗത്തിൽ. ഗുരുതരമായ കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെയാണ് ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് വിദഗ്ധർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. ആർക്ട്ടിക്കിലെ മഞ്ഞുപാളികളുടെ അളവ് ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന രണ്ടാമത്തെ...

വ്യാ​ജ​നെ ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ പു​തി​യ സം​വി​ധാ​ന​വു​മാ​യി ഇ​ന്ത്യ​ൻ വം​ശ​ജ​ൻ

വ്യാ​ജ​ചിത്രവും വിഡിയോയും ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ നി​ര്‍മി​ത​ബു​ദ്ധി അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​യി പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ന്ന പു​തി​യ സം​വി​ധാ​നം വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ വം​ശ​ജ​ൻ. കാ​ലി​ഫോ​ര്‍ണി​യ സ​ര്‍വ​ക​ലാ​ശാ​ല​യി​ലെ ഇ​ല​ക്ട്രി​ക്ക​ല്‍ ആ​ന്‍ഡ് ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​ര്‍ എ​ന്‍ജി​നീ​യ​റി​ങ് വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ലെ പ്ര​ഫ​സ​റാ​യ അ​മി​ത് റോ​യ് ചൗ​ധ​രി​യു​ടെ...

ചന്ദ്രയാൻ2: കൗണ്ട് ഡൗൺ തുടങ്ങി; വിക്ഷേപണത്തിന് മണിക്കൂറുകൾ മാത്രം

ഒ​രാ​ഴ്ച നീ​ണ്ട കാ​ത്തി​രി​പ്പി​നും ആ​ശ​ങ്ക​ക​ൾ​ക്കു​മൊ​ടു​വി​ൽ എ​ല്ലാ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ളും പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി വി​ക്ഷേ​പ​ണ​ത്തി​നൊ​രു​ങ്ങി ച​ന്ദ്ര​യാ​ൻ-​ര​ണ്ട്. ശ്രീ​ഹ​രി​ക്കോ​ട്ട​യി​ലെ സ​തീ​ഷ് ധ​വാ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ നി​ല​യ​ത്തി​ലെ ര​ണ്ടാം വി​ക്ഷേ​പ​ണ ത​റ​യി​ൽ​നി​ന്നും ഇന്ന് ഉ​ച്ച​ക്ക് 2.43ന് ​ച​ന്ദ്ര​യാ​ൻ-​ര​ണ്ടു​മാ​യി ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ​യു​ടെ...