Home LATEST ഇന്ത്യയെ പേടിച്ച് വ്യോമപാത അടച്ചു;പാകിസ്ഥാന് 688 കോടി നഷ്ടം

ഇന്ത്യയെ പേടിച്ച് വ്യോമപാത അടച്ചു;പാകിസ്ഥാന് 688 കോടി നഷ്ടം

ബാലാക്കോട്ട് വ്യോമാക്രമണത്തിനു ശേഷം ഇന്ത്യയെ ഭയന്നു വ്യോമപാതകൾ അടച്ചിട്ടത് പാക്കിസ്ഥാനു വൻ തിരിച്ചടിയായെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. വൻ സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി നേരുന്ന പാക്കിസ്ഥാനു കഴിഞ്ഞ കുറച്ചു ആഴ്ചകളായി 10 കോടി ഡോളർ (ഏകദേശം 688 കോടി രൂപ) നഷ്ടമാണ് നേരിട്ടിരിക്കുന്നത്.ഇന്ത്യ ആക്രമിക്കുമെന്ന് ഭയന്ന അഞ്ച് മാസത്തോളമാണ് പാക്കിസ്ഥാന്റെ വ്യോമപാതകൾ അടച്ചിട്ടത്. ഫെബ്രുവരി 27നാണ് ഇന്ത്യയുമായി പങ്കിടുന്ന വ്യോമപാതകൾ അടച്ചിട്ടത്. ഇതോടെ ദിവസവും ഇതുവഴി പോയിരുന്ന 400 വിമാനങ്ങളെയാണ് ബാധിച്ചത്. പാക്കിസ്ഥാനും വിദേശ വിമാനക്കമ്പനികളും നടത്തിയ പഠന പ്രകാരം ഇതുവഴി പോകേണ്ട 400 വിമാനങ്ങൾ വഴിമാറിപോകുന്നുവെന്ന് കണ്ടെത്തി. ഇതോടെ വിമാനങ്ങളുടെ ഇന്ധനച്ചെലവ്, പ്രവർത്തന ചെലവ്, അറ്റകുറ്റപണികൾക്ക് വരുന്ന ചെലവ് വർധിച്ചു. ഇതോടൊപ്പം റൂട്ട് നാവിഗേഷൻ, ഓവർ ഫ്ലൈയിങ്, പാക്ക് വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ ലാൻഡ് ചെയ്യുന്നത് എന്നിവയ്ക്ക് പാക്ക് സിവിൽ ഏവിയേഷൻ ഈടാക്കിയിരുന്ന വരുമാനവും കുത്തനെ ഇടിഞ്ഞു. പാക്ക് വ്യോമാതിർത്തിയിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുന്ന വിമാനങ്ങളിൽ നിന്നും നിശ്ചിത തുക ഈടാക്കുന്നുണ്ട്. ഓരോ വിമാനങ്ങളും ഏകദേശം 580 ഡോളർ (40,000 രൂപ) വരെയാണ് പാക്കിസ്ഥാനു നൽകുന്നത്. ഓരോ ദിവസവും 400 വിമാനങ്ങൾ വഴിമാറി പറക്കാൻ തുടങ്ങിയതോടെ 232,000 ഡോളർ (ഏകദേശം15.98 ലക്ഷം രൂപ) നഷ്ടമുണ്ടായി.ടെർമിനൽ നാവിഗേഷനും വിമാനങ്ങളുടെ പാർക്കിങ് ഫീസായും വരുമാനം ലഭിക്കുന്നുണ്ട്. എന്നാൽ ഈ ഇനത്തിൽ ലഭിച്ചിരുന്ന വരുമാനവും കുത്തനെ കുറഞ്ഞു. ചില വിമാനക്കമ്പനികള്‍ സർവീസ് തന്നെ നിർത്തിവച്ചിരുന്നു. ഇതോടൊപ്പം പാക്കിസ്ഥാനിൽ നിന്നുള്ള ക്വാലാലംപൂർ, ബാങ്കോക്ക്, ഡൽഹി തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിലേക്കുള്ള സർവീസുകൾ നിർത്തിവച്ചതും വരുമാനം കുറച്ചു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...