Home LATEST ചാന്ദ്രയാൻ-രണ്ട് മൊഡ്യൂളുകൾ സംയോജിപ്പിച്ചു

ചാന്ദ്രയാൻ-രണ്ട് മൊഡ്യൂളുകൾ സംയോജിപ്പിച്ചു

ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ര​ണ്ടാം ചാ​ന്ദ്ര​ദൗ​ത്യ​മാ​യ ചാ​ന്ദ്ര​യാ​ൻ-​ര​ണ്ടി​​​ൻെറ മൊ​ഡ്യൂ​ളു​ക​ൾ സം​യോ​ജി​പ്പി​ക്കു​ന്ന പ്ര​വൃ​ത്തി പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യി. ഈ​മാ​സം 15ന് ​പു​ല​ർ​ച്ച 2.51നാ​ണ് ചാ​ന്ദ്ര​യാ​ൻ ദൗ​ത്യ​ത്തി​​​ൻെറ ലാ​ൻ​ഡ​ർ, റോ​വ​ർ, ഓ​ർ​ബി​റ്റ​ർ എ​ന്നീ മൂ​ന്നു ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ൾ​പ്പെ​ട്ട മൊ​ഡ്യൂ​ളു​മാ​യി ജി.​എ​സ്.​എ​ൽ.​വി മാ​ർ​ക്ക്-​മൂ​ന്ന് ശ്രീ​ഹ​രി​ക്കോ​ട്ട​യി​ലെ സ​തീ​ഷ് ധ​വാ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ​നി​ല​യ​ത്തി​ലെ വി​ക്ഷേ​പ​ണ​ത്ത​റ​യി​ൽ​നി​ന്ന്​ കു​തി​ച്ചു​യ​രു​ക. ഇ​തി​നു മു​ന്നോ​ടി​യാ​യി ലാ​ൻ​ഡ​റി​നെ ഓ​ർ​ബി​റ്റ​റു​മാ​യി സം​യോ​ജി​പ്പി​ക്കു​ന്ന പ്ര​വൃ​ത്തി​യാ​ണ് ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം വി​ജ​യ​ക​ര​മാ​യി ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി​യ​ത്. ലാ​ൻ​ഡ​റി​നു​ള്ളി​ലാ​ണ് പ​ര്യ​വേ​ക്ഷ​ണം ന​ട​ത്തു​ന്ന റോ​വ​റു​ള്ള​ത്.ലാ​ൻ​ഡ​റും ഓ​ർ​ബി​റ്റ​റും ചേ​ർ​ന്നു​ള്ള സം​യോ​ജി​ത മൊ​ഡ്യൂ​ൾ ജി.​എ​സ്.​എ​ൽ.​വി മാ​ർ​ക്ക്-​മൂ​ന്നി​ലേ​ക്കു മാ​റ്റു​ന്ന പ്ര​വൃ​ത്തി​യാ​ണ് ഇ​നി ബാ​ക്കി​യു​ള്ള​ത്. ഈ ​പ്ര​വൃ​ത്തി ഈ​യാ​ഴ്ച ന​ട​ക്കും.സോ​ഫ്റ്റ് ലാ​ൻ​ഡി​ങ് രീ​തി​യി​ൽ റോ​വ​റി​നെ ലാ​ൻ​ഡ​ർ സാ​വ​ധാ​നം ച​​ന്ദ്ര​​​​ന്റെ ഉ​പ​രി​ത​ല​ത്തി​ൽ ഇ​റ​ക്കു​ന്ന നി​ർ​ണാ​യ​ക ദൗ​ത്യം ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ന്ന​താ​ണ് ചാ​ന്ദ്ര​യാ​ൻ-​ര​ണ്ട്. ജൂ​ലൈ 15െല ​വി​ക്ഷേ​പ​ണ​ത്തി​നു​ശേ​ഷം സെ​പ്റ്റം​ബ​ർ ആ​റി​ന് ച​ന്ദ്ര​നി​ലി​റ​ങ്ങും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...