Home GADGET ലോകത്തെ ആദ്യ ഡ്യുവൽ സ്ക്രീൻ ലാപ്ടോപ്പ്:എച്ച്പി എക്സ് 2എസ്

ലോകത്തെ ആദ്യ ഡ്യുവൽ സ്ക്രീൻ ലാപ്ടോപ്പ്:എച്ച്പി എക്സ് 2എസ്

എച്ച്പിയുടെ ഓമെൻ എക്സ് 2എസ് ലാപ്ടോപ്പ് ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു. ഇതോടൊപ്പം ഓമെൻ 15, പാവിലോൺ ഗെയിമിങ് ലാപ്ടോപ്പ് എന്നിവയും എച്ച്പി ഇന്ത്യൻ വിപണിയിലവതരിപ്പിച്ചു.കഴിഞ്ഞ മാസം അമേരിക്കയിലാണ് എച്ച്പി എക്സ് 2എസ് ലാപ്ടോപ്പ് ആദ്യമായി അവതരിപ്പിച്ചത്. ലോകത്തെ ആദ്യ ഡ്യുവൽ സ്ക്രീൻ ലാപ്ടോപ്പ് ആണ് ഇതെന്ന് എച്ച്പി പറയുന്നു. 144 ഹെർട്സ് റിഫ്രഷ് റേറ്റിൽ 15 ഇഞ്ച് ഡിസ്പ്ലേ പാനൽ. 6 ഇഞ്ച് 1080 പിക്സൽ ടച്ച് സ്ക്രീൻ പാനൽ എന്നിവയാണ് ഇതിനുള്ളത്. ഇവകൂടാതെ ഫോട്ടോൺ വയർലെസ് മൗസ്, ഔട്ട്പോസ്റ്റ് മൗസ് പാഡ്, വയർലെസ് ചാർജിങ്, ഗെയിമിങ് ഹെഡ്സെറ്റ്, ഗെയിമിങ് മൗസ് എന്നിവയും ഒമെൻ നൽകുന്നുണ്ട്.2,09,990 രൂപയാണ് ഒമെൻ എക്സ് 2എസ് ലാപ്ടോപ്പിന് വില. ജൂലായ് ഒന്നുമുതൽ ഇത് വിൽപനയ്ക്കെത്തും.ഓമെൻ എക്സ് 2എസിന്റെ രണ്ടാമത്തെ ഡിസ്പ്ലേ കീബോർഡിന് മുകളിലായാണ് സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ളത്. ഗെയിമർമാർക്ക് ഗെയിം കളിക്കുന്നതോടൊപ്പം മറ്റ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഉപയോഗിക്കാൻ ഇതുവഴി സാധിക്കും.ഒമ്പതാം തലമുറ ഇന്റൽ കോർ ഐ9 സിപിയു ആണ് ലാപ്ടോപ്പിൽ നൽകിയിരിക്കുന്നത്. ഗ്രാഫിക്സിന് വേണ്ടി എൻവിഡിയ ജിഫോഴ്സ് ആർടിഎക്സ് 2080 മാക്സ്-ക്യു ഗ്രാഫിക്സ് കാർഡും 16 ജിബി ഡിഡിആർ4 റാമും ഇതിൽ നൽകിയിരിക്കുന്നു.മറ്റ് ഓമെൻ ലാപ്ടോപ്പുകളെ പോലെ ആർജിബി ലൈറ്റിങ് സംവിധാനത്തോടെയുള്ള കീബോർഡാണ് ഓമെൻ എക്സ് 2എസിൽ ഉള്ളത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...