Home LATEST ഓൺലൈനിൽ വ്യാജ വാർത്തകൾ തടയുന്നതിനുള്ള വഴികൾ പറഞ്ഞുതരുന്ന വീഡിയോയുമായി മോഹൻലാലും മഞ്ജുവാര്യരും

ഓൺലൈനിൽ വ്യാജ വാർത്തകൾ തടയുന്നതിനുള്ള വഴികൾ പറഞ്ഞുതരുന്ന വീഡിയോയുമായി മോഹൻലാലും മഞ്ജുവാര്യരും

ഫെയ്​സ്​ബുക്കിന്റെ വ്യാജവാർത്താ പ്രചരണം തടയുന്നതിനായുള്ള പ്രചാരണ പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായി മലയാളത്തിന്റെ പ്രിയനടൻ മോഹൻലാലും മഞ്ജു വാര്യരും. ഓൺലൈനിൽ വ്യാജ വാർത്തകൾ തടയുന്നതിനുള്ള വഴികൾ പറഞ്ഞുതരുന്ന വീഡിയോ മോഹൻലാലും മഞ്ജുവാര്യരും തങ്ങളുടെ ഫെയ്സ്​ബുക്ക് പേജുകളിൽ പങ്കുവെച്ചിട്ടുണ്ട്.പലപ്പോഴും മൊബൈൽഫോൺ വഴി ഞങ്ങൾ നായിക നായകന്മാർ പോലും കബളിപ്പിക്കപ്പെടാറുണ്ട് എന്ന് പറഞ്ഞു തുടങ്ങുന്ന വീഡിയോയിൽ വ്യാജ വാർത്തകളും അഭ്യൂഹങ്ങളും കണ്ടെത്താൻ ചില ലളിതമായ വഴികൾ പറഞ്ഞു തരുന്നു.സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ദൃക്സാക്ഷികൾ പങ്കുവെക്കുന്ന വാർത്തകൾ (Spot news) വ്യാജമാവാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. അതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ കൃത്യമായി പരിശോധിക്കുക. ഉറവിടമില്ലാത്ത ഫോർവാഡ് ചെയ്തുവരുന്ന വിവരങ്ങൾ ശരിയാവണം എന്നില്ല. ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോയും ശബ്ദവും നിങ്ങളെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കാൻ വേണ്ടി എഡിറ്റ് ചെയ്തവയാവാം.വസ്തുതകൾ അറിയാൻ ഓൺലൈനിൽ തിരയുക. വിശ്വാസ യോഗ്യമായ മാധ്യമ വെബ്സൈറ്റുകൾ നോക്കുക. എന്നിട്ടും സംശയങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ വിവരങ്ങൾ ഫെയ്സ്​ബുക്കിന്റെ വസ്തുതാ പരിശോധകരോട് ചോദിക്കുക.വ്യാജ വാർത്താ പ്രചരണം തടയാൻ സഹായിക്കുക. എന്തെങ്കിലും വ്യാജമാണെന്ന് കണ്ടാൽ അത് പങ്കുവയ്ക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ആളുകളോട് പറയുക. ഒരു സന്ദേശം അത് ആരെങ്കിലും നിങ്ങളോട് പറഞ്ഞു എന്ന കാരണം കൊണ്ടുമാത്രം പങ്കുവയ്ക്കാതിരിക്കുക. അവർ സുഹൃത്തുക്കളാണെങ്കിൽ പോലും.അഭ്യൂഹങ്ങളും വ്യാജവാർത്തകളും പരത്തി ഒരു വില്ലനായി മാറരുത് എന്നും പകരം സത്യസന്ധമായ വാർത്തകൾ പങ്കുവച്ച് നായകനും നായികയുമാവൂ എന്നും വീഡിയോയിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ട നടീനടന്മാർ പറയുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...