Home GADGET അലക്സ ഇനി ഹിന്ദിയും പറയും

അലക്സ ഇനി ഹിന്ദിയും പറയും

ചോദിച്ചാൽ മറുപടി ഡിസ്പ്ലേയിൽ കാട്ടിത്തരുകയും പറഞ്ഞുതരുകയുംചെയ്യുന്ന ആമസോണി​െൻറ ശബ്​ദസഹായി അലക്സ ഹിന്ദി പറയാൻ ഒരുങ്ങുന്നു. ഇപ്പോൾ ചില ഹിംഗ്ലീഷ് (ഇംഗ്ലീഷും ഹിന്ദിയും കലർന്ന) കമാൻഡുകൾ മനസ്സിലാക്കുന്ന അലക്സ താമസിയാതെ ഹിന്ദി ഒഴുക്കോടെ സംസാരിക്കും. ഇതിനുള്ള കൊണ്ടുപിടിച്ച ശ്രമങ്ങളിലാണ് ആമസോണെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ. 80 രാജ്യങ്ങളിൽ ലഭ്യമായ അലക്സ നിലവിൽ 14 ഭാഷകൾ സംസാരിക്കും.അലക്സയുടെ ഇന്ത്യൻ ഭാഷാശേഷി കൂട്ടാൻ കഴിഞ്ഞവർഷം ക്ലിയോ എന്ന് പേരുള്ള സ്കിൽ അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു. ഹിന്ദി, തമിഴ്, മറാത്തി, കന്നട, ബംഗാളി, ഗുജറാത്തി ഭാഷകളിൽ അലക്സയോട് സംവദിക്കാനുള്ള അവസരമാണ് അന്ന് കൊണ്ടുവന്നത്. ഇംഗ്ലീഷിൽ അലക്സ സംസാരിക്കുേമ്പാൾ അതത് ഭാഷകളിൽ മറുപടി നമ്മൾ നൽകണം. ഇത് അലക്സക്ക് പുതിയ ഭാഷയുമായി പരിചയംനേടാനായിരുന്നു.ഇതിൽനിന്നുള്ള അനുഭവത്തി​ന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് അലക്സ ഹിന്ദി സംസാരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നത്. സ്മാർട്ട് സ്പീക്കർ നീണ്ട സംഭാഷണങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്ന കാലവും അകലെയല്ല. ആമസോൺ ഇക്കോ സ്പീക്കറിനോട് ‘അലക്സ’ എന്ന് പറഞ്ഞാൽമതി, അതുണരും. പിന്നെ സംസാരം തുടരാം. ഓരോ സംഭാഷണശേഷവും പുതിയത് ആരംഭിക്കുംമുമ്പ് വീണ്ടും ഉണരൽവാക്കായ ‘അലക്സ’ പറയണം. ഈവർഷം അലക്സ എന്ന വാക്ക് ആവർത്തിക്കാതെ അലക്സ സംസാരിക്കുമെന്നാണ് സൂചന.ഇന്ത്യയിൽ എട്ട് ബ്രാൻഡുകൾ 13 ഉപകരണങ്ങളിൽ അലക്സയെ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്. ഇന്ത്യയെ വളരുന്ന വിപണിയായാണ് ആമസോൺ കണക്കാക്കുന്നത്. രാജ്യത്ത് ജനപ്രിയത നേടിവരുന്നുമുണ്ട്. 2014ൽ ആദ്യ ഇക്കോ സ്പീക്കർ ഇറങ്ങിയതുമുതൽ ഒന്നാംസ്ഥാനം അതിനാണ്. സ്പീക്കറും ഡിസ്പ്ലേയുമടക്കം ഒമ്പത് അലക്സ ഉപകരണങ്ങൾ ആമസോണിേൻറതായുണ്ട്. 2018ലെ ഐ.ഡി.സിയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് ആമസോൺ ഇ​ക്കോ സ്മാർട്ട് സ്പീക്കറുകൾക്ക് 59 ശതമാനം വിപണി വിഹിതമുണ്ട്. ഗൂഗ്​ൾ ഹോം സ്പീക്കറിനാകട്ടെ 39 ശതമാനമാണ് പങ്കാളിത്തം

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

വിക്ഷേപണം വിജയകരം; ചന്ദ്രയാൻ-2 ഭൂമിയുടെ ഭ്രമണപഥത്തിൽ

ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ര​ണ്ടാം ചാ​ന്ദ്ര​പ​ര്യ​വേ​ക്ഷ​ണ ദൗ​ത്യമായ ചന്ദ്രയാൻ-2 പേടകത്തെയും വഹിച്ച്​​ ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ​യു​ടെ ‘ഫാ​റ്റ്ബോ​യ്’ ജി.​എ​സ്.​എ​ൽ.​വി-​മാ​ർ​ക്ക് ത്രീ (​എം-1) റോ​ക്ക​റ്റ്​ വിജയകരമായി വിക്ഷേപിച്ചു. ആന്ധ്രപ്രദേശിലെ ശ്രീ​ഹ​രി​ക്കോ​ട്ട​യി​ലെ സ​തീ​ഷ് ധ​വാ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ​ നി​ല​യ​ത്തി​ൽ​ നി​ന്ന്...

ശബ്ദസന്ദേശം അയക്കുംമുമ്പ‌് പ്രിവ്യൂ ചെയ്യാനുള്ള അവസരമൊരുക്കി വാട‌്സാപ്.

ശബ്ദസന്ദേശം അയക്കുംമുമ്പ‌് പ്രിവ്യൂ ചെയ്യാനുള്ള അവസരമൊരുക്കി വാട‌്സാപ്. ആപ്പിൾ ഐ ഫോൺ ഉപയോക്താക്കൾക്കാണ‌് പുതിയ സൗകര്യം ആദ്യം ലഭ്യമാകുക. ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോകളും അയക്കുംമുമ്പ‌് കാണാനുള്ള അവസരം നേരത്തെ തന്നെ ഉണ്ടായിരുന്നു....

ആർക്ട്ടിക് സമുദ്രത്തിലെ മഞ്ഞുരുകുന്നു; ആശങ്കയോടെ ശാസ്ത്രലോകം

ആർക്ട്ടിക് സമുദ്രത്തിലെ മഞ്ഞുപാളികൾ ഉരുകുന്നത് ശാസ്ത്രലോകം കണക്കുകൂട്ടിയതിനെക്കാൾ വേഗത്തിൽ. ഗുരുതരമായ കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെയാണ് ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് വിദഗ്ധർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. ആർക്ട്ടിക്കിലെ മഞ്ഞുപാളികളുടെ അളവ് ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന രണ്ടാമത്തെ...

വ്യാ​ജ​നെ ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ പു​തി​യ സം​വി​ധാ​ന​വു​മാ​യി ഇ​ന്ത്യ​ൻ വം​ശ​ജ​ൻ

വ്യാ​ജ​ചിത്രവും വിഡിയോയും ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ നി​ര്‍മി​ത​ബു​ദ്ധി അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​യി പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ന്ന പു​തി​യ സം​വി​ധാ​നം വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ വം​ശ​ജ​ൻ. കാ​ലി​ഫോ​ര്‍ണി​യ സ​ര്‍വ​ക​ലാ​ശാ​ല​യി​ലെ ഇ​ല​ക്ട്രി​ക്ക​ല്‍ ആ​ന്‍ഡ് ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​ര്‍ എ​ന്‍ജി​നീ​യ​റി​ങ് വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ലെ പ്ര​ഫ​സ​റാ​യ അ​മി​ത് റോ​യ് ചൗ​ധ​രി​യു​ടെ...

ചന്ദ്രയാൻ2: കൗണ്ട് ഡൗൺ തുടങ്ങി; വിക്ഷേപണത്തിന് മണിക്കൂറുകൾ മാത്രം

ഒ​രാ​ഴ്ച നീ​ണ്ട കാ​ത്തി​രി​പ്പി​നും ആ​ശ​ങ്ക​ക​ൾ​ക്കു​മൊ​ടു​വി​ൽ എ​ല്ലാ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ളും പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി വി​ക്ഷേ​പ​ണ​ത്തി​നൊ​രു​ങ്ങി ച​ന്ദ്ര​യാ​ൻ-​ര​ണ്ട്. ശ്രീ​ഹ​രി​ക്കോ​ട്ട​യി​ലെ സ​തീ​ഷ് ധ​വാ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ നി​ല​യ​ത്തി​ലെ ര​ണ്ടാം വി​ക്ഷേ​പ​ണ ത​റ​യി​ൽ​നി​ന്നും ഇന്ന് ഉ​ച്ച​ക്ക് 2.43ന് ​ച​ന്ദ്ര​യാ​ൻ-​ര​ണ്ടു​മാ​യി ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ​യു​ടെ...