Home GADGET 6കെ വിഡിയോ റെക്കോഡു ചെയ്യാവുന്ന ഫുള്‍ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറയുമായി പാനസോണിക്

6കെ വിഡിയോ റെക്കോഡു ചെയ്യാവുന്ന ഫുള്‍ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറയുമായി പാനസോണിക്

6കെ വിഡിയോ റെക്കോഡു ചെയ്യാവുന്ന ഒരു ഫുള്‍ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറ നിര്‍മിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് പാനസോണിക് അറിയിച്ചു. ലൂമിക്‌സ് ഡിസി-എസ്1എച് (Lumix DC-S1H) എന്ന പേരില്‍ ഒരുങ്ങുന്ന ക്യാമറ ഈ വര്‍ഷം തന്നെ വിപണിയിലെത്തുമെന്നാണ് കമ്പനി പറയുന്നത്. വിഡിയോ റെക്കോഡിങ്ങില്‍ മികവു തെളിയിച്ച ജിഎച്5, ജിഎച്5എസ് തുടങ്ങിയ മൈക്രോ ഫോര്‍ തേഡ്‌സ് ക്യാമറകളുടെ നിര്‍മാതാക്കളില്‍ നിന്നിറങ്ങാന്‍ പോകുന്ന ക്യാമറ എന്ന നിലയില്‍ ഇത് പാനസോണിക്കിന്റെ പ്രഖ്യാപനം ക്യാമറ പ്രേമികളില്‍ ജിജ്ഞാസയുണര്‍ത്തുന്നു.എസ്1എചിന്റെ പ്രധാന ഫീച്ചര്‍ അതിന് 6കെ/24പി വിഡിയോ റെക്കോഡു ചെയ്യാനുള്ള ശേഷി തന്നെയാണ്. എന്നാല്‍, ഇത് ഫുള്‍ഫ്രെയിം സെന്‍സറിന്റെ മുഴുവന്‍ പ്രതലവും ഉപയോഗിച്ചല്ല എന്നത് ചിലരിലെങ്കിലും ആവേശം തണുപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. 6 കെ വിഡിയോ സെന്‍സറിന്റെ 3:2 ഭാഗത്തു നിന്നുമാത്രമാകും റെക്കോർഡു ചെയ്യുക. 5.9 കെ വിഡിയോ, സെന്‍സറിന്റെ 16:9 ക്രോപ്പിലുമായിരിക്കും റെക്കോഡു ചെയ്യുക. എന്നാല്‍, 4കെയുടെ കാര്യം പറഞ്ഞാല്‍ 10-ബിറ്റ് 4കെ/60പി വിഡിയോ റെക്കോഡു ചെയ്യുമെന്നത് ചില വിഡിയോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ക്ക് താത്പര്യജനകമായിരിക്കും. ഇതു കൂടാതെ 4:3 അടക്കം പല അനുപാതത്തിലും വിഡിയോ റെക്കോഡു ചെയ്യാനാകുമെന്നും പറയുന്നു. റെക്കോഡിങ് ലിമിറ്റില്ല. ബാറ്ററി തീരുന്നതു വരെ വിഡിയോ പിടിക്കാം. പാനസോണിക്കിന്റെ പ്രൊഫഷണല്‍ സിനിമ ക്യാമറയായ വേരിക്യാമിന്റെയത്ര മികവുള്ള വിഡിയോ വി-ലോഗും വി-ഗ്‌യമട്ടും ഉപയോഗിച്ചാല്‍ സൃഷ്ടിക്കാമെന്നാണ് കമ്പനി പറയുന്നത്. 14 സ്റ്റോപ്പിലേറെ ഡൈനാമിക് റെയ്ഞ്ച് ക്യാമറയ്ക്കുണ്ടെന്നാണ് പാനസോണിക് പറയുന്നത്.അടുത്ത വര്‍ഷം തീരുന്നതിനു മുൻപ് 10 എല്‍ മൗണ്ട് ലെന്‍സുകള്‍ പുറത്തിറക്കാന്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നുണ്ടെന്നും പാനസോണിക് പറഞ്ഞു. ഇഎഫ്, പിഎല്‍ അഡാപ്റ്ററുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചാല്‍ അമ്പതിലേറെ സിനിമാ ലെന്‍സുകള്‍ ക്യാമറയില്‍ പിടിപ്പിക്കാമെന്നും അവര്‍ പറയുന്നു.പാനസോണിക്കിനെ പ്രിയപ്പെട്ട വിഡിയോ റെക്കോഡിങ് ക്യാമറയാക്കിയ ജിഎച് സീരിസിന്റെ ഒരു ഫുള്‍ഫ്രെയിം വേര്‍ഷനാണിതെന്നു പറയാം. കൃത്യമായി അറിയില്ലെങ്കിലും 24 എംപി സെന്‍സറായിരിക്കാനാണ് വഴിയെന്നാണ് അനുമാനം. പാനസോണിക്കിന്റെ എസ്1, എസ്1ആര്‍ ക്യാമറകള അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്ന ബോഡി ആയിരിക്കും. പക്ഷേ അതേ ബോഡി ആയിരിക്കില്ലെന്നും പറയുന്നു. അവയെക്കാള്‍ അല്‍പം കൂടെ വലുപ്പക്കൂടുതലാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.പ്രോ വിഡിയോഗ്രാഫര്‍മാരെയും സിനിമറ്റോഗ്രാഫര്‍മാരെയും മുന്നില്‍ കണ്ടു നിര്‍മിക്കുന്നതാണ് എസ്1എച് ക്യാമറ. ഫോട്ടോയ്‌ക്കൊപ്പം വിഡിയോയും റെക്കോഡു ചെയ്യാനാഗ്രിഹിക്കുന്ന വെഡിങ് ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാരായിരിക്കും പ്രധാന ലക്ഷ്യം. ഇതില്‍ റെക്കോർഡു ചെയ്യുന്ന വിഡിയോ, അധികം ക്വാളിറ്റി നഷ്ടപ്പെടാതെ ക്രോപ്പു ചെയ്യാനും റൊട്ടേറ്റുചെയ്യാനും സ്റ്റബിലൈസു ചെയ്യാനും എല്ലാം സാധിച്ചേക്കുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്. എച്ഡിഎംഐ പോര്‍ട്ടു വഴി സെന്‍സറിന്റെ വിഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് നല്‍കാനും ശ്രമമുണ്ടെന്നു പറയുന്നു. എക്‌സ്‌റ്റേണല്‍ റെക്കോര്‍ഡറിലേക്ക് പ്രോറെസ്റോ (ProRes Raw) അല്ലെങ്കില്‍ സിനിമാ ഡിഎന്‍ജി റോ (CinemaDNG Raw) ഷൂട്ടു ചെയ്യാനുള്ള കഴിവും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.ക്യാമറാ ബോഡിയുടെ വില 4,000 ഡോളറായിരിക്കുമെന്നാണ് പറയുന്നത്. നേരത്തെ പുറത്തു വന്ന അഭ്യൂഹങ്ങള്‍ പ്രകാരം ഏകദേശം 6,000 ഡോളറായിരിക്കും വില എന്നു കേട്ടിരുന്നു. എന്തായാലും പാനസോണിക് എസ്1എച് ഗുണനിലവാരുമുള്ള വിഡിയോ ഷൂട്ടു ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്ക് പുതിയ പ്രതീക്ഷ നല്‍കുന്നു

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...