Home LATEST സൈക്കി 16: നാസയുടെ ദൗത്യം 2022ല്‍ ആരംഭിച്ച് 2026ല്‍ തിരിച്ചെത്തും.

സൈക്കി 16: നാസയുടെ ദൗത്യം 2022ല്‍ ആരംഭിച്ച് 2026ല്‍ തിരിച്ചെത്തും.

ഗ്രഹത്തിന്റെ ഉള്‍ക്കാമ്പെന്ന് സംശയിക്കുന്ന ചെറു ഗ്രഹത്തെക്കുറിച്ച് പഠിക്കാനുള്ള ദൗത്യവുമായി നാസ. സൈക്കി 16 എന്ന് പേരിട്ടിരിക്കുന്ന ഈ ഛിന്നഗ്രഹത്തെ തേടിയുള്ള നാസയുടെ ദൗത്യം 2022ല്‍ ആരംഭിച്ച് 2026ല്‍ തിരിച്ചെത്തുന്ന വിധത്തിലാണ് പദ്ധതിയിട്ടിരിക്കുന്നത്. നിരവധി ദുരൂഹതകളുള്ള ഈ ഛിന്നഗ്രഹത്തിലേക്ക് പോയി നാസ നടത്തുന്ന ദൗത്യം നിരവധി സംശയങ്ങള്‍ക്ക് ഉത്തരമാകുമെന്നാണ് കരുതപ്പെടുന്നത്. സൈക്കിയുടെ രഹസ്യങ്ങള്‍ തേടിയുള്ള നാസയുടെ ദൗത്യത്തിന്റെ വിവരങ്ങള്‍ പുറത്തുവന്നതോടെ ബഹിരാകാശ ഗവേഷകര്‍ ആവേശത്തിലാണ്. 1852ലാണ് സൈക്കി 16 എന്ന ഛിന്ന ഗ്രഹം കണ്ടെത്തുന്നത്. ചൊവ്വക്കും ജൂപ്പിറ്ററിനുമിടയിലാണ് ഈ ഛിന്നഗ്രഹത്തിന്റെ സ്ഥാനം. നമ്മുടെ ക്ഷീരപഥം ഉണ്ടായകാലത്തെ കൂട്ടിയിടിയുടെ അവശേഷിപ്പുകള്‍ സൈക്കി 16ലുണ്ടെന്നാണ് കരുതപ്പെടുന്നത്.അന്നത്തെ കൂട്ടിയിടിയില്‍ ഒരുഗ്രഹം ഏതാണ്ട് പൂര്‍ണ്ണമായി തന്നെ തകരുകയും ഉള്‍കാമ്പ് മാത്രമായി അവശേഷിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്നും ഇതാണ് സൈക്കി 16 എന്നും കരുതുന്ന ഗവേഷകരുണ്ട്. പ്രധാനമായും ഇരുമ്പും നിക്കലുമാണ് സൈക്കിയില്‍ കാണപ്പെടുന്ന ലോഹങ്ങള്‍. സൗരയൂഥത്തിന്റെ ഭൂതകാലത്തെക്കുറിച്ചും അന്നത്തെ കൂട്ടിയിടിയെക്കുറിച്ചുമുള്ള വിലപ്പെട്ട വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കാന്‍ സൈക്കി 16ലേക്കുള്ള ദൗത്യം സഹായിക്കുമെന്നാണ് നാസയുടെ കണക്കുകൂട്ടല്‍. ഈ ദൗത്യത്തോടെ സൈക്കി 16ന്റെ കൃത്യമായ രൂപവും വൈദ്യുതി കാന്തിക മണ്ഡലവും വ്യക്തമായി മനസ്സിലാക്കാമെന്നും ഗവേഷകര്‍ കരുതുന്നു. ഭൂമി നിര്‍മിക്കപ്പെട്ടതിന് സമാനമായാണോ ഈ ഛിന്നഗ്രഹവും ഉണ്ടായതെന്ന ചോദ്യത്തിനുള്ള ഉത്തരവും ലഭിച്ചേക്കും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...