Home LATEST ജിപിഎസ് സിഗ്നലുകൾ സ്തംഭിപ്പിച്ച്;റഷ്യ അമേരിക്കൻ സേനയ്ക്ക് പണി കൊടുക്കുന്നു.

ജിപിഎസ് സിഗ്നലുകൾ സ്തംഭിപ്പിച്ച്;റഷ്യ അമേരിക്കൻ സേനയ്ക്ക് പണി കൊടുക്കുന്നു.

ഗ്ലോബല്‍ പൊസിഷനിങ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ ചുരുക്കപ്പേരാണ് ജിപിഎസ്. ആധുനിക കാലത്തെ ദിശയറിഞ്ഞുള്ള സഞ്ചാരത്തിന് സഹായകമായത് ജിപിഎസ് ആണ്. സൈന്യങ്ങള്‍ക്ക് അതീവ കൃത്യതയുള്ള നീക്കങ്ങള്‍ നടത്താനും മറ്റും ഇതിന്റ സഹായം ആവശ്യമാണ്. ജിപിഎസിന്റെ ഉടമ അമേരിക്കയും അതു നടത്തിക്കൊണ്ടുപോകുന്നത് അമേരിക്കന്‍ സേനയുമാണ്. യൂറോപ്പിലെ ചിലയിടങ്ങളിലും മറ്റു ചില സ്ഥലങ്ങളിലും ഇതിന്റെ സുഗമമായ പ്രവര്‍ത്തനം തടസപ്പെട്ടുവെന്നു കണ്ടെത്തിയിരുന്നു.ഇതിന്റെ കാരണം അന്വേഷിച്ചിറങ്ങിയവരുടെ ഒരു കണ്ടെത്തല്‍ റഷ്യ ജിപിഎസ് ജാമറുകള്‍ (മനപ്പൂര്‍വ്വം തടസപ്പെടുത്താനുള്ള ഉപകരണങ്ങള്‍) ഉപയോഗിച്ച് സിഗ്നലുകളെ സ്തംഭിപ്പിക്കുന്നു എന്നാണ്.എന്നാല്‍, അമേരിക്കന്‍ സേന ജാമറുകള്‍ക്ക് തടസപ്പെടുത്താനാകാത്ത തരം പുതിയ ജിപിഎസ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുകയാണ്.ജിപിഎസ് ജാമറുകള്‍ അമേരിക്കന്‍ സേനയ്ക്കും സഖ്യശക്തികള്‍ക്കും വന്‍ തലവേദനയാണ് സൃഷ്ടിച്ചിരുന്നത്. സൈനിക നീക്കം മുതല്‍ ഡ്രോണുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചുള്ള സൂക്ഷ്മമായ ആക്രമണങ്ങള്‍ക്കു വരെ ജിപിഎസ് സിഗ്നലുകളെയാണ് അവര്‍ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത്. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം അമേരിക്കയും അവരുടെ നാറ്റോ (നോര്‍ത്ത് അറ്റ്‌ലാന്റിക് ട്രീറ്റി ഓര്‍ഗനൈസേഷന്‍) സഖ്യകക്ഷികളും ചേര്‍ന്ന് നോര്‍വെയില്‍ ട്രൈഡന്റ് ജങ്ചര്‍ എന്ന പേരില്‍ പുതിയ പരിശീലന പരിപാടി തുടങ്ങിയിരുന്നു. ഈ ബഹുരാഷ്ട്ര സഖ്യമാണ് ജിപിഎസ് സിഗ്നലുകള്‍ പലയിടങ്ങളിലും ജാം ചെയ്യപ്പെടുന്നുവെന്നു കണ്ടെത്തിയത്. ഫിന്‍ലന്‍ഡിലെയും നോര്‍വെയിലെയും അധികാരികളാണ് ഇതിനു പിന്നില്‍ റഷ്യയാണെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടത്. അതേ തുടര്‍ന്ന് അമേരിക്കയും റഷ്യന്‍ സേന സിറിയയില്‍ ജിപിഎസ് സിസ്റ്റം താറുമാറാക്കി തങ്ങളുടെ ഡ്രോണുകളുടെ പ്രവര്‍ത്തനത്തെ തടസപ്പെടുത്തുന്നതായി പറഞ്ഞ് രംഗത്തെത്തിയിരുന്നു.ജര്‍മനിയില്‍ തമ്പടിച്ചിരിക്കുന്ന സൈനികവ്യൂഹത്തിനായിരിക്കും (2nd Cavalry Regiment) ജാമിങ്ങിനെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ കെല്‍പ്പുള്ള ജിപിഎസ് സിസ്റ്റം ആദ്യമായി പരിക്ഷിക്കാന്‍ ലഭിക്കുക. ഇനേര്‍ഷ്യ (intertia) പ്രയോജനപ്പെടുത്തി പുതിയ ഒരു നാവിഗേഷന്‍ സിസ്റ്റവും അമേരിക്കന്‍ സേന നിര്‍മിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ട്. ഇനേര്‍ഷ്യല്‍ നാവിഗേഷന്‍ സിസ്റ്റം (Inertial Navigational Systems) എന്നാണതിനു പേരിട്ടിരിക്കുന്നത്. ജിപിഎസിന് സഹായിയായി ഇതിനെ വളര്‍ത്തിക്കൊണ്ടുവരാനാണ് അമേരിക്കന്‍ സേനയുടെ ഉദ്ദേശമെന്നു പറയുന്നു.പുതിയ സിസ്റ്റത്തിന്റെ പരീക്ഷണഘട്ടം ഇനിയും താമസിപ്പിക്കരുതെന്നാണ് അമേരിക്കന്‍ കേണല്‍ നിക്കോളസ് കിയൊടാസ് (Colonel Nickolas Kioutas) പറഞ്ഞത്. പുതിയ സിസ്റ്റത്തിലെ കുറവുകള്‍ പരിഹരിക്കാനുണ്ടെങ്കില്‍ അത് എത്രയും വേഗം നടത്തണം. ഇതിനായി പരീക്ഷിച്ചു തുടങ്ങേണ്ട സമയമാണിതെന്നാണ് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞത്. ഡെവലപ്പര്‍മാര്‍ വര്‍ഷങ്ങളെടുത്ത് പുതിയ സിസ്റ്റം പരീക്ഷിച്ചു നോക്കി അതില്‍ പ്രശ്‌നമുണ്ടെന്നു കണ്ടെത്തുന്നതിനെക്കാള്‍ നല്ലത് സേനകള്‍ അതിന്റെ പ്രായോഗിക പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തുന്നതാണ് എന്നാണ് വാദം.ജാമിങ്ങിനെ പ്രതിരോധിക്കാനാകുന്ന ജിപിഎസ് അവതരിപ്പിക്കുകയോ, ജിപിഎസ് ആവശ്യമേ ഇല്ലാത്ത തരം ആക്രമണ രീതികള്‍ ആവിഷ്‌കരിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നത് അത്യാവശ്യമാണ് എന്നാണ് അമേരിക്കന്‍ സേനയിലുള്ള പലരും പറയുന്നത്. ജിപിഎസിനെ തരകരാറിലാക്കിയാല്‍ ഇനേര്‍ഷ്യല്‍ നാവിഗേഷന്‍ സിസ്റ്റത്തിന് സൈനിക നീക്കങ്ങള്‍ക്ക് ചുക്കാന്‍ പിടിക്കാനായേക്കുമെന്ന് കരുതുന്നു.ജിപിഎസ് സിഗ്നലുകളെ റഷ്യ റാഞ്ചിയതായി തോന്നിയപ്പോള്‍ തങ്ങളുടെ അന്വേഷണത്തില്‍ അതു നടത്തുന്നത് അടുത്തുളള റഷ്യന്‍ സൈനിക കേന്ദ്രത്തില്‍ നിന്നാണെന്നു മനസ്സിലായതായി നോര്‍വെയുടെ ഇന്റലിജന്‍സ് ഏജന്‍സി പറഞ്ഞിരുന്നു. റഷ്യയുടെ ഇടപെടല്‍ തങ്ങളുടെ അന്വേഷണം ശരിവയ്ക്കുന്നതായും അവര്‍ പറഞ്ഞു. ഇതിന്റെ തെളിവ് എവിടെയെന്ന് റഷ്യ ചോദിക്കുകയും തങ്ങള്‍ അവര്‍ക്കു തെളിവു നല്‍കിയെന്നും നോര്‍വെ പറഞ്ഞു. സിഗ്നലുകള്‍ ജാം ചെയ്തതിനെപ്പറ്റി വിവിധ സ്ഥലങ്ങളില്‍ എടുത്ത കണക്കുകളാണ് തങ്ങള്‍ കൈമാറിയതെന്നും നോര്‍വെ അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. തങ്ങള്‍ നല്‍കിയ ഡേറ്റയ്ക്ക് റഷ്യ നന്ദി പറഞ്ഞുവെന്നും അധികൃതര്‍ കൂടുതല്‍ പഠിച്ച ശേഷം പ്രതികരിക്കുമെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞുവെന്ന് നോര്‍വെ പറയുന്നു. റഷ്യയെക്കൊണ്ട് ഇത്രയെങ്കിലും സമ്മതിപ്പിക്കാനായെന്ന് നോര്‍വെ പറയുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

വാവെയ് സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമായ ഹാര്‍മണിഒസ് അവതരിപ്പിച്ചു

ഏതാനും മാസത്തെ ഊഹാപോഹങ്ങള്‍ അവസാനിപ്പിച്ച്, ലോകത്തെ രണ്ടാമത്തെവലിയ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാവും ചൈനീസ് ടെക്‌നോളജി ഭീമനുമായ വാവെയ്സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമായ ഹോങ്‌മെങ്ഒഎസ് (HongmengOS) അവതരിപ്പിച്ചു. ചൈനയിലല്ലാത്ത ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഇത് ഹാര്‍മണിഒസ് (HarmonyOS) എന്നപേരിലായിരിക്കും അറിയപ്പെടുക. തങ്ങളുടെ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം സ്മാര്‍ട്ഫോണുകളിലും സ്മാര്‍ട് സ്പീക്കറുകളിലും ടാബുകളിലും ടെലിവിഷനുകളിലുംഇന്റര്‍നെറ്റ് ഓഫ് തിങ്‌സിലെ സെന്‍സറുകളിലും അടക്കം പല ഉപകരണങ്ങളെയുംചാലകമാക്കാന്‍ ഉതകുമെന്ന് കമ്പനി പറഞ്ഞു.തന്‍പോരിമയുള്ളകമ്പനികളിലൊന്നായ വാവെയ് സ്വന്തം ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം എന്ന സ്വപ്‌നം പലവര്‍ഷങ്ങളായി താലോലിച്ചു വരികയായിരുന്നു. എന്നാല്‍ ഗൂഗിള്‍, വാവെയ്ക്കുനല്‍കിയിരുന്ന ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഒഎസ് ലൈസന്‍സ് പിന്‍വലിച്ചതോടു കൂടിപുതിയ ഒഎസ് പരീക്ഷിക്കാന്‍ തന്നെ കമ്പനി തീരുമാനിക്കുകയായിരുന്നു. ലൈസന്‍സ് പുനഃസ്ഥാപിച്ചെങ്കിലും ഇത്തരം സംഭവങ്ങള്‍ ഭാവിയിലും ഉണ്ടാകാമെന്നതിരിച്ചറിവാണ് കമ്പനിയെ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ നിര്‍മാണം വേഗത്തിലാക്കാന്‍പ്രേരിപ്പിച്ചത്. അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപ് വാവെയ്‌ക്കെതിരെഉപരോധം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതാണ് ഗൂഗിള്‍ വാവെയുടെ ലൈസന്‍സുകള്‍പിന്‍വലിക്കാന്‍ കാരണം.അമേരിക്ക-ചൈന വാണിജ്യ യുദ്ധത്തിന്റെനടുക്കുപെട്ടുപോയ കമ്പനിയാണ് വാവെയ്. അവര്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ മുന്നോട്ടുള്ളനീക്കങ്ങള്‍ക്ക് ഗൂഗിള്‍, മൈക്രോസോഫ്റ്റ്, ഇന്റല്‍ തുടങ്ങി നിരവധി അമേരിക്കന്‍കമ്പനികളുടെ സഹായം വേണ്ടിയിരുന്നു. ഹാര്‍മണിഒഎസ് പുറത്തിറക്കിയവാര്‍ത്തപുറത്തുവിട്ട സിഎന്‍ബിസി പറയുന്നത്. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റംഉപയോഗിച്ചുള്ള ഫോണുകളും മറ്റും ആദ്യം ചൈനയില്‍ മാത്രമായിരിക്കുംലഭ്യമാക്കുക എന്ന് കമ്പനിയുടെ കണ്‍സ്യൂമര്‍ വിഭാഗത്തിന്റെ മേധാവി റിച്ചാഡ് യൂപറഞ്ഞു എന്നാണ്. പിന്നീട് ഇത് ആഗോളതലത്തില്‍ അവതരിപ്പിക്കും. എന്നാല്‍തങ്ങള്‍ ആന്‍ഡ്രോയിഡുമായുള്ള ബന്ധം തുടരുമെന്നും യൂ പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍, അടിയന്തര സാഹചര്യമുണ്ടായാല്‍ ഒട്ടും സമയം കളായാതെ പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റത്തിലേക്കു മാറുകയും ചെയ്യുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.തങ്ങളുടെ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ വില്‍പന ഇടിയുന്നു എന്നതും, അമേരിക്കയുമായുള്ളപ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് ശാശ്വത പരിഹാരം ആയില്ല എന്നതുമൊക്കെയുണ്ടെങ്കിലും വാവെയ്സ്മാര്‍ട് ഫോണുകള്‍ മുറയ്ക്ക് ഇറക്കുന്നുണ്ട്. ചൈനയില്‍ പലരും ദേശഭക്തികാണിക്കാനായി വാവെയ് ഫോണുകള്‍ വാങ്ങുന്നു. ചില ചൈനീസ് കമ്പനികള്‍വിദേശ കമ്പനികളുടെ പ്രൊഡക്ടുകള്‍ വാങ്ങരുതെന്ന് ഉപദേശിക്കുന്നുമുണ്ട്. എന്നാല്‍ വാവെയുടെ നീക്കം സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ വിപണിയില്‍ വന്‍ മാറ്റങ്ങള്‍ക്കുവഴിവയ്ക്കാമെന്നാണ് ടെക് നിരൂപകര്‍ വിലയിരുത്തുന്നത്.സ്വന്തമായി ഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റം ഇറക്കിയതോടെ വാവെയ്ക്ക് ഗൂഗിളിനെ ആശ്രയിക്കേണ്ടി വരില്ല എന്നത്നാടകീയമായ ഒരു വഴിത്തിരിവാണ് സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നത്. ദക്ഷിണ കൊറിയകേന്ദ്രമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സാംസങ് ആണ് ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ സ്മാര്‍ട്ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാവ്. രണ്ടാം സ്ഥാനത്ത് വാവെയും മൂന്നാം സ്ഥാനത്ത് ആപ്പിളുമാണ്. (പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വന്നിട്ടില്ല. വാവെയ് പ്രശ്‌നത്തില്‍ പെട്ട സമയത്ത് ആപ്പിള്‍രണ്ടാം സ്ഥാനം തിരിച്ചു പിടിച്ചിട്ടുണ്ടാകാം.) എന്നാല്‍ ഈ മൂന്നു കമ്പനികള്‍ക്കുപിന്നില്‍ പ്രധാനപ്പെട്ട പല സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാക്കളും ചൈനയില്‍നിന്നുള്ളവയാണ്. ഷഓമി, ഒപ്പോ, വിവോ, വണ്‍പ്ലസ് എന്നിങ്ങനെ നീളും ലിസ്റ്റ്. വാവെയ്ക്കു മാത്രമല്ല, ഈ ചൈനീസ് കമ്പനികള്‍ക്കും വേണ്ടിവന്നാല്‍ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉപേക്ഷിച്ച് പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം ഏറ്റെടുക്കാമെന്നത്ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉടമയായ ഗൂഗിളിന്റെ ഉറക്കം കെടുത്താന്‍ പര്യാപ്തമാണ് എന്നാണ്ടെക്‌നോളജി അവലോകകര്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നത്.അതു കൂടാതെയാണ് അമേരിക്ക-ചൈന വിഭജനം. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റംവിജയിച്ചാല്‍ അത് അമേരിക്കന്‍ കമ്പനികളുടെ കുത്തകയ്ക്ക് ഏല്‍ക്കുന്നകരുത്തന്‍ പ്രഹരം കൂടിയാകും. ഇതുവരെ എല്ലാ കമ്പനികള്‍ക്കും ആശ്രയിക്കാവുന്നഏക ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ആയിരുന്നു. ഇപ്പോഴിതാ മറ്റൊരു പാതതുറക്കുകയാണ്. ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ വിപണികളില്‍ എന്നായിരിക്കുംഹാര്‍മണിഒഎസ് എത്തുക എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോള്‍ വ്യക്തമായവിവരമൊന്നുമില്ല. പുതിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമുള്ള സ്വന്തം ഫോണ്‍ വാവെയ് എന്നുപുറത്തിറക്കുമെന്നതിനെക്കുറിച്ചും വിവരമൊന്നുമില്ല. എന്നാല്‍ സ്മാര്‍ട് ഫോണ്‍വിപണിയില്‍ വൻ ശക്തിയായി തീരാന്‍ സാധ്യതയുള്ളതാണ് ഹാര്‍മണിഒഎസ്എന്നു ചിലര്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു.പക്ഷേ, ഹാര്‍മണിഒഎസിന് കാര്യങ്ങള്‍ അത്രസുഗമമാകണമെന്നില്ല. സാംസങ് ഇറക്കിയ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തെപൂട്ടിക്കെട്ടിക്കാനാകുമെങ്കില്‍ വാവെയെ നിലയ്ക്കുനിർത്താനും ചിലപ്പോള്‍ഗൂഗിളിനായേക്കും. പക്ഷേ, വാവെയ് പിടിച്ചു നിന്നാല്‍ സാംസങ് പോലും സ്വന്തംഓപ്പറേറ്റിങ്സിസ്റ്റം ഇറക്കാനുള്ള വഴി പോലും തെളിയുകയും ചെയ്യും. ഇതെല്ലാംഇന്റര്‍നെറ്റ് ഭീമന്‍ ഗൂഗിളിന് വന്‍ തിരിച്ചടി നല്‍കിയേക്കാം

വാട്സാപ്പിന്റേയും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിന്റേയും പേരുകൾക്കൊപ്പം സ്വന്തം പേരുകൂടി കൂടി ചേർക്കാൻ ഫെയ്സ്ബുക്കിന്റെ പദ്ധതി.

വാട്സാപ്പിന്റേയുംഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിന്റേയുംപേരുകൾക്കൊപ്പംസ്വന്തംപേരുകൂടികൂടിചേർക്കാൻഫെയ്സ്ബുക്കിന്റെപദ്ധതി.അതായത്ഇൻസ്റ്റാഗ്രാംഫ്രംഫെയ്സ്ബുക്ക്എന്നുംവാട്സാപ്പ്ഫ്രംഫെയ്സ്ബുക്ക്എന്ന്പേര്മാറ്റും. പക്ഷെഫെയ്സ്ബുക്കിന്റെഈതീരുമാനത്തിനെതിരെവിമർശനമുയരുന്നുണ്ട്.വാട്സാപ്പും, ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമുംഫെയ്സ്ബുക്കിന്പുറത്ത്ജന്മംകൊണ്ടവയാണ്.ഫെയ്സ്ബുക്ക്അവയെപിന്നീട്സ്വന്തമാക്കുകയായിരുന്നു.ഇരുസേവനങ്ങൾക്കുംഉപയോക്താക്കൾക്കിടയിൽസ്വന്തമായവ്യക്തിത്വമുണ്ട്.അങ്ങനെയിരിക്കെഒരുപേര്മാറ്റംഅംഗീകരിക്കാനവില്ലെന്നാണ്വിമർശനം.ഈഉൽപ്പന്നങ്ങളുംസേവനങ്ങളുംഫെയ്സ്ബുക്കിന്റെഭാഗമാണ്എന്ന്വ്യക്തമാക്കാനാണ്തങ്ങൾആഗ്രഹിക്കുന്നത്എന്ന്കമ്പനിവക്താവ്പറഞ്ഞു.അതേസമയംസോഷ്യൽമീഡിയാരംഗത്ത്ഫെയ്സ്ബുക്ക്കുത്തകസ്വഭാവംകാണിക്കുന്നുണ്ടോഎന്ന്ഫെഡറൽട്രേഡ്കമ്മീഷൻഅന്വേഷിച്ചുവരികയാണ്. വിപണിയിലെമത്സരംഒഴിവാക്കാനുംമേധാവിത്വംസ്ഥാപിക്കുന്നതിനുമായിമറ്റ്എതിരാളികളെകയ്യടക്കുകയായിരുന്നോഎന്ന്കമ്മീഷൻപരിശോധിക്കുന്നുണ്ട്.ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം, വാട്സാപ്പ്ആപ്പുകളുടെലോഗ്ഇൻസ്ക്രീനിലുംആപ്പിൾആപ്പ്സ്റ്റോറിലും, ഗൂഗിൾപ്ലേസ്റ്റോറിലുമാണ്ഫെയ്സ്ബുക്കിന്റെപേര്കൂടിപ്രത്യക്ഷപ്പെടുക.

ഒരു രാജ്യം തന്നെ ഹാക്ക് ചെയ്യപ്പെട്ടു:5 ദശലക്ഷം വ്യക്തി വിവരങ്ങള്‍ ചോര്‍ന്നു

ഏഴു ദശലക്ഷം ജനസംഖ്യയുള്ള ബള്‍ഗേറിയയിലെ 5 ദശലക്ഷം ആളുകളുടെ വ്യക്തി വിവരങ്ങള്‍ ചോര്‍ന്നു. ശരിക്കും ഒരു രാജ്യം തന്നെ ഹാക്ക് ചെയ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്ന അവസ്ഥയിലാണ് ഈ യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യം. അഞ്ച്...

വിക്ഷേപണം വിജയകരം; ചന്ദ്രയാൻ-2 ഭൂമിയുടെ ഭ്രമണപഥത്തിൽ

ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ര​ണ്ടാം ചാ​ന്ദ്ര​പ​ര്യ​വേ​ക്ഷ​ണ ദൗ​ത്യമായ ചന്ദ്രയാൻ-2 പേടകത്തെയും വഹിച്ച്​​ ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ​യു​ടെ ‘ഫാ​റ്റ്ബോ​യ്’ ജി.​എ​സ്.​എ​ൽ.​വി-​മാ​ർ​ക്ക് ത്രീ (​എം-1) റോ​ക്ക​റ്റ്​ വിജയകരമായി വിക്ഷേപിച്ചു. ആന്ധ്രപ്രദേശിലെ ശ്രീ​ഹ​രി​ക്കോ​ട്ട​യി​ലെ സ​തീ​ഷ് ധ​വാ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ​ നി​ല​യ​ത്തി​ൽ​ നി​ന്ന്...

ശബ്ദസന്ദേശം അയക്കുംമുമ്പ‌് പ്രിവ്യൂ ചെയ്യാനുള്ള അവസരമൊരുക്കി വാട‌്സാപ്.

ശബ്ദസന്ദേശം അയക്കുംമുമ്പ‌് പ്രിവ്യൂ ചെയ്യാനുള്ള അവസരമൊരുക്കി വാട‌്സാപ്. ആപ്പിൾ ഐ ഫോൺ ഉപയോക്താക്കൾക്കാണ‌് പുതിയ സൗകര്യം ആദ്യം ലഭ്യമാകുക. ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോകളും അയക്കുംമുമ്പ‌് കാണാനുള്ള അവസരം നേരത്തെ തന്നെ ഉണ്ടായിരുന്നു....