Home LATEST അന്താരാഷ്ട്ര ബഹിരാകാശ നിലയം 2020 ഓടെ ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് തുറന്നു നല്‍കും

അന്താരാഷ്ട്ര ബഹിരാകാശ നിലയം 2020 ഓടെ ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് തുറന്നു നല്‍കും

അന്താരാഷ്ട്ര ബഹിരാകാശ നിലയം ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് 2020 ഓടെ തുറന്നു നല്‍കുമെന്ന് അമേരിക്കന്‍ ബഹിരാകാശ ഏജന്‍സി നാസ. ഒരു രാത്രി ഇവിടെ ചിലവഴിക്കാന്‍ ഇരുപത്തിനാലേകാല്‍ ലക്ഷം രൂപ ചിലവ് വരും എന്നാണ് കണക്ക്. ടൂറിസത്തിന് പുറമേ മറ്റ് വാണിജ്യ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കും ഉപയോഗിക്കാന്‍ ഐഎസ്എസ് തുറന്നുകൊടുക്കും എന്നാണ് ട്വീറ്റിലൂടെ നാസ അറിയിക്കുന്നത്.ഒരു വര്‍ഷത്തില്‍ ടൂറിസം ലക്ഷ്യമാക്കി രണ്ട് ബഹിരാകാശ യാത്രകളായിരിക്കും നാസ സംഘടിപ്പിക്കുക എന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. എന്തായാലും ഈ യാത്ര 30 ദിവസം നീളുന്നതായിരിക്കും. അതായത് അതീവ സമ്പന്നര്‍ക്ക് മാത്രമേ ഈ ബഹിരാകാശ യാത്ര സാധ്യമാകൂ എന്നതാണ് സത്യം. മുന്‍പ് ഒരിക്കലും ചെയ്തിട്ടില്ലാത്ത ദൗത്യമാണ് നാസ ഈ പ്രഖ്യാപനത്തിലൂടെ ഏറ്റെടുക്കുന്നത് എന്നാണ് നാസ ചീഫ് ടെക്നിക്കല്‍ ഓഫീസര്‍ ജെഫ് ഡീവിറ്റ് ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍ ബഹിരാകാശ ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് പൂര്‍ണ്ണമായും നാസ നടത്തുന്ന മെഡിക്കല്‍ പരിശോധനകളും മാനദണ്ഡങ്ങളും വിജയിച്ചാല്‍ മാത്രമേ ഐഎസ്എസിലേക്ക് പറക്കാനും അവിടെ ദിവസങ്ങള്‍ ചിലവഴിക്കാനും സാധിക്കൂ.അതേ സമയം ഈ ദൗത്യം സ്വകാര്യ പങ്കാളികളുടെ സഹായത്തോടെയാണ് നാസ നടത്തുക എന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഇലോണ്‍ മസ്കിന്‍റെ സ്പൈസ് എക്സ് നിര്‍മ്മിച്ച ഡ്രാഗണ്‍ ക്യാപ്സ്യൂള്‍ ഈ യാത്രയ്ക്ക് ഉപയോഗിക്കും. ഒപ്പം നാസയുടെ നിര്‍ദേശത്തില്‍  ബഹിരാകാശ വാഹനം നിര്‍മ്മിക്കുന്നത് ബോയിംഗ് ആയിരിക്കും. നാസയ്ക്ക് നല്‍കുന്നതിന് പുറമേ ഈ കമ്പനികള്‍ക്ക് ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ പ്രത്യേക ‘ടാക്സി ചാര്‍ജ്’ നല്‍കേണ്ടിവരും എന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഇത് ഏതാണ്ട് 60 ദശലക്ഷം അമേരിക്കന്‍ ഡോളര്‍ ഒരാള്‍ക്ക് വരും എന്നാണ് സൂചന.അമേരിക്ക ഇത്രയും കാലം പുലര്‍ത്തിയ ബഹിരാകാശ സ‌ഞ്ചാരം സംബന്ധിച്ച നയത്തില്‍ നിന്നും പിന്നോട്ട് പോകുന്ന സൂചനയാണ് പുതിയ വാര്‍ത്ത. ഇതുവരെ  സ്വകാര്യ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്ക് വേണ്ടിയുള്ള ബഹിരാകാശയാത്രങ്ങള്‍ അമേരിക്ക നിരോധിച്ചിരിക്കുകയായിരുന്നു. ഈ നിലപാടാണ് നാസ തിരുത്തുന്നത്. 2001 ല്‍ അമേരിക്കന്‍ ബിസിനസുകാരന്‍ ഡെന്നീസ് ടിറ്റോ റഷ്യയ്ക്ക് 20 ദശലക്ഷം അമേരിക്കന്‍ ഡോളര്‍ നല്‍കി ഭൂമിയെ വലംവച്ച് ബഹിരാകാശ യാത്ര നടത്തിയിരുന്നു. ടിറ്റോയാണ് ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ ബഹിരാകാശ ടൂറിസ്റ്റായി അറിയുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...