Home LATEST പ്ലേസ്റ്റോര്‍ ചില സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിശ്ചലമായി:അപ്‌ഡേറ്റ് നടത്തുന്നതിന്റെ ഭാഗമെന്ന് സൂചന

പ്ലേസ്റ്റോര്‍ ചില സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിശ്ചലമായി:അപ്‌ഡേറ്റ് നടത്തുന്നതിന്റെ ഭാഗമെന്ന് സൂചന

ഗൂഗിള്‍ പ്ലേസ്റ്റോര്‍ ചില സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിശ്ചലമായതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. ഉപയോഗക്താക്കള്‍ ആപ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനായി പ്ലേസ്റ്റോര്‍ തുറക്കുമ്പോള്‍ അതു പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നില്ലെങ്കില്‍ കാത്തിരിക്കുക എന്ന സന്ദേശമാണ് വരുന്നത്.ലോകത്തു പല ഭാഗങ്ങളിലും ഗൂഗിളിന്റെ പ്ലേസ്റ്റോര്‍ ശനിയാഴ്ച മുതല്‍ നിശ്ചലമാണ്. ഇന്ത്യയിലും അത് ഭാഗിമായി ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഡല്‍ഹി, മുംബൈ, ബെംഗളൂരു തുടങ്ങിയ നഗരങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ചിലരാണ് ഇതു റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുള്ളത്.പ്രശ്നം ലോകത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിലേക്കു പരക്കുന്നുവെന്നാണ് സൂചനയുള്ളത്. പ്രശ്‌നം പരിഹരിച്ചുവെന്ന് ഗൂഗിള്‍ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതു വരെ ഇതു തുടര്‍ന്നേക്കാം.ലോകത്തെ പല ഭാഗങ്ങളില്‍ നിന്നുമുള്ള ഉപയോക്താക്കള്‍ പ്ലേസ്റ്റോര്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നില്ലെന്നു പറഞ്ഞ് ട്വിറ്റര്‍ അടക്കമുള്ള സമൂഹമാധ്യമങ്ങളില്‍ സ്‌ക്രീന്‍ഷോട്ട് അടക്കം പോസ്റ്റു ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ബ്രിട്ടൻ, യൂറോപ്, ജപ്പാന്‍ തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളെയാണ് ഇത് കൂടുതലായി ബാധിച്ചിരിക്കുന്നത്. എന്നാൽ ഈ തടസ്സം അപ്‌ഡേറ്റ് നടത്തുന്നതിന്റെ ഭാഗമെന്ന് സൂചനയുണ്ട്. എന്നാൽ ഗൂഗിൾ ഇത് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല.പ്രശ്നം നേരിട്ട ചില ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഗൂഗിള്‍ പ്ലേസ്റ്റോര്‍ ഒരു വെള്ള പശ്ചാത്തലവുമായി അപ്‌ഡേറ്റു ചെയ്യപ്പെട്ട് ലഭിച്ചു തുടങ്ങിയതാണ് ഈ സംശയത്തിന് കാരണം.ഗൂഗിള്‍ കലണ്ടര്‍, ഗൂഗിള്‍ ഫോട്ടോസ് എന്നിവയ്‌ക്കെല്ലാം വെള്ള ബാക്ഗ്രൗണ്ട് നേരത്തെ നല്‍കിയിരുന്നു. സമാന രീതിയിൽ ഇപ്പോള്‍ അത് പ്ലേസ്റ്റോറിനും ലഭിച്ചിരിക്കുകയാണ്.പുതിയ പ്ലേസ്റ്റോറിന്റെ ഡിസൈനിലും ചില മാറ്റങ്ങളുണ്ട്. ഏറ്റവുമടിയിലായി ഗെയിംസ്, ആപ്‌സ്, മൂവീസ് & ടിവി, ബുക്‌സ് തുടങ്ങിയ ടാബുകള്‍ വന്നിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ മ്യൂസിക് ടാബ് ഇല്ല. ഗൂഗിള്‍ പ്ലേ മ്യൂസിക് മാറ്റി, യുട്യൂബ് മ്യൂസിക് ആക്കിയതിന്റെ ഫലമായിരിക്കാമത്. പൊതുവെ പറഞ്ഞാല്‍ പുതിയ പ്ലേസ്റ്റോര്‍ അല്‍പം കൂടെ സൗഹാര്‍ദ്ദ പരമാണ്. ആപ് പേജുകള്‍ക്കും ചെറിയ റീഡിസൈന്‍ നടന്നിട്ടുണ്ട്. സമ്പര്‍ക്കമുഖം (interface) കൂടുതല്‍ ആധുനികമായതു പോലെയും തോന്നുന്നുണ്ട്. പുതിയ വേര്‍ഷന്‍ 15.1.24 ആണ്. നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇതു ലഭിച്ചിട്ടില്ലെങ്കില്‍ ഏതാനും ദിവസം കൂടെ കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരും.കഴിഞ്ഞ മാസങ്ങളില്‍ ജിമെയിലിനും ഗൂഗിള്‍ ഡ്രൈവിനും സമാന പ്രശ്നം വന്നിരുന്നു. പ്രശ്നത്തിൽ ഗൂഗിൾ ഉടൻ പ്രതികരിക്കുമെന്നാണ് ടെക് ലോകം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...