Home LATEST റെഡ്മി ഗോ സ്മാർട്ഫോൺ ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ

റെഡ്മി ഗോ സ്മാർട്ഫോൺ ഇന്ത്യൻ വിപണിയിൽ

റെഡ്മി പുതിയ സ്റ്റോറേജ് വേരിയന്റിലുളള റെഡ്മി ഗോ സ്മാർട്ഫോൺ വിപണിയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു. 16 ജി.ബി ഇന്റേണൽ സ്റ്റോറേജ് ഫോണിന്റെ വില 4,799 രൂപയാണ്.റെഡ്മി ഗോ 16 ജി.ബി സ്റ്റോറേജ് വേരിയന്റ് ഷവോമിയുടെ ഓൺലൈൻ സ്റ്റോറുകൾ വഴിയും, ഫ്ലിപ്കാർട്ട്, എംഐ ഹോം, എംഐ സ്റ്റോറുകൾ വഴിയും വാങ്ങാവുന്നതാണെന്ന് ഷവോമി ഇന്ത്യ മാനേജിങ് ഡയറക്ടർ മനു കുമാർ ജെയിൻ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.ഗൂഗിളിന്റെ ആൻഡ്രോയിഡ്
ഗൂഗിളിന്റെ ആൻഡ്രോയിഡ് ഗോയിലാണ് ഫോണിൻറെ പ്രവർത്തന പ്ലാറ്റ്‌ഫോം. കഴിഞ്ഞ മാർച്ചിൽ 8 ജി.ബി, 1 ജി.ബി റാം സ്റ്റോറേജുളള ഫോണുകൾ കമ്പനി പുറത്തിറക്കിയിരുന്നു. സ്റ്റോറേജിലെ മാറ്റം ഒഴിച്ചാൽ ബാക്കിയെല്ലാം റെഡ്മി ഗോ ഫോണുകളിൽ ഒരു പോലെയാണ്.ക്വാൽകം സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 425 ചിപ്സെറ്റാണ് ഈ സ്മാർട്ട്ഫോണിന് കരുത്തേകുന്നത്. 5 ഇഞ്ച് 16:9 720p എച്ച്ഡി ഡിസ്‌പ്ലേയാണ്. ഹൈഡ്രിഡ് സിം സ്ലോട്ട് ആണ് ഫോണിനുളളത്. മൈക്രോ എസ്ഡി കാർഡോ സെക്കൻഡറി സിമ്മോ ഈ സ്ലോട്ട് വഴി ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.ഗൂഗിളിൻറെ ആൻഡ്രോയിഡ് ഗോ പ്ലാറ്റ്ഫോമിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് റെഡ്മി ഗോ. വില കുറഞ്ഞ സ്മാർട്ഫോണുകളിലും ആൻഡ്രോയിഡിനെ എത്തിക്കുക എന്ന ഉദ്ദേശ്യത്തോടു കൂടിയാണ് ഗൂഗിൾ ആൻഡ്രോയിഡ് ഗോ അവതരിപ്പിച്ചത്. ആന്‍ഡ്രോയിഡ് 8.1 ഓറിയോയുടെ മറ്റൊരു പതിപ്പാണിത്.ഗോ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ
വളരെ പരിമിതമായ, സ്റ്റോറേജ് ഉപയോഗിച്ച് ഗോ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ പ്രവർത്തിപ്പിക്കാം. ഈ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിൽ ഗൂഗിള്‍ ഗോ, യൂട്യൂബ് ഗോ, ജി-മെയില്‍ ഗോ തുടങ്ങിയ ആപ്പുകളും ഗൂഗിൾ ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്, ഇവയെല്ലാം റെഡ്മി ഗോയിലുണ്ട്.ഗോ സ്മാർട്ഫോണുകൾ
റെഡ്മി ഗോയുടെ പുറകിലായി എൽ.ഇ.ഡി ഫ്ലാഷ് ഉൾപ്പെടെ 8 എം.പി ക്യാമറയുണ്ട്. മുന്നിലായി 5 എം.പി ക്യാമറയാണ് കൂടാതെ 3000 എം.എ.എച്ച് ആണ് ബാറ്ററി. എച്ച്.എം.ഡി ഗ്ലോബൽ, സാംസങ് കമ്പനികളെ നേരിടുന്നതിനാണ് ഷവോമി കുറഞ്ഞ വിലയിൽ ആൻഡ്രോയിഡ് ഗോ സ്മാർട്ഫോണുകൾ ഇന്ത്യയിൽ അവതരിപ്പിച്ചത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...