Home SCIENCE ബ്രെയിന്‍സ്റ്റോംസ്‌:ചിന്തകളെ കടത്തിവിട്ട്‌ ഉപകരണങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ സൈനികരെ സഹായിക്കുന്നു

ബ്രെയിന്‍സ്റ്റോംസ്‌:ചിന്തകളെ കടത്തിവിട്ട്‌ ഉപകരണങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ സൈനികരെ സഹായിക്കുന്നു

സ്വയം നിയന്ത്രിത യുദ്ധവാഹനങ്ങളെയും ബോംബ്‌ നിര്‍വീര്യമാക്കുന്ന റൊബോട്ടുകളെയും പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കാന്‍ അമേരിക്കന്‍ സൈനികരെ സഹായിക്കുന്നത്‌ ഇന്ത്യന്‍ വംശജനായ ശാസ്‌ത്രജ്ഞന്‍, പേര്‌ ഗൗരവ്‌ ശര്‍മ്മ. അദ്ദേഹത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ശാസ്‌ത്രജ്ഞസംഘം രൂപംനല്‍കിയ ബ്രെയിന്‍സ്റ്റോംസ്‌ എന്ന ആപ്ലിക്കേഷനാണ്‌ ധരിച്ചിരിക്കുന്ന ഹെല്‍മറ്റിലൂടെ ചിന്തകളെ കടത്തിവിട്ട്‌ ഉപകരണങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ സൈനികരെ സഹായിക്കുന്നത്‌.ചിന്തകള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ്‌ പൂര്‍ണമായും ആളില്ലായുദ്ധവാഹനങ്ങളെയും ബോംബ്‌ നിര്‍വീര്യമാക്കാനുള്ള റൊബോട്ടുകളെയും നിയന്ത്രിക്കുന്നത്‌. ബ്രെയിന്‍ സിസ്‌റ്റം ടു ട്രാന്‍സ്‌മിറ്റ്‌ ഓര്‍ റിസീവ്‌ മാഗ്നോ ഇലക്ട്രിക്‌ സിഗ്നല്‍സ്‌ എന്നാണ്‌ ഗൗരവ്‌ ശര്‍മ്മ രൂപം കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ആപ്ലിക്കേഷന്റെ പേര്‌.നാനോ ട്രാന്‍ഡ്യൂസര്‍ ശരീരത്തിലേക്ക്‌ കുത്തിവച്ചാണ്‌ തലച്ചോറിന്റെ ഒരു പ്രത്യേക ഭാഗത്തെ ഹെല്‍മറ്റ്‌ വഴിയുള്ള ആശയവിനിമയത്തിനായി സജ്ജമാക്കുന്നത്‌. ട്രാന്‍സീവര്‍ ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്‌ ഹെല്‍മറ്റിലായിരിക്കും. ഉപയോഗം കഴിഞ്ഞ ശേഷം നാനോ ട്രാന്‍ഡ്യൂസര്‍ കാന്തികസഹായത്തോടെ രക്തത്തിലേക്ക്‌ പ്രവേശിക്കുകയും ശരീരത്തില്‍ നിന്ന്‌ പുറന്തള്ളപ്പെടുകയും ചെയ്യും.രണ്ട്‌ കോടി ഡോളര്‍ ചെലവാക്കിയാണ്‌ ഈ പദ്ധതിയുടെ ആദ്യഘട്ടം ഗൗരവ്‌ ശര്‍മ്മയുടെ ബാറ്റില്‍ശര്‍മ്മ കമ്പനിയിലൂടെ അമേരിക്കന്‍ സൈന്യം യാഥാര്‍ത്ഥ്യമാക്കിയത്‌. 20 കോടി ഡോളറിന്റെ പദ്ധതിയാണ്‌ ബാറ്റില്‍ശര്‍മ്മ കമ്പനിക്ക്‌ ലഭിച്ചിരിക്കുന്നത്‌.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...