Home MOBILE & APP സ്കെെപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് എങ്ങനെ?

സ്കെെപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് എങ്ങനെ?

സ്‌കൈപ്പ് ഡോട്ട് കോം എന്ന സൈറ്റില്‍ പ്രവേശിച്ചതിന് ശേഷം ഒരു സ്‌കൈപ്പ് അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടാക്കുകയാണ് ആദ്യം ചെയ്യേണ്ടത്. ക്രിയേറ്റ് അക്കൗണ്ട് സെലക്ട് ചെയ്താല്‍ സൈന്‍ അപ്പിനുള്ള ഓപ്ഷന്‍ കാണാന്‍ സാധിക്കും. പിന്നീട് ചെയ്ഞ്ച് പാസ് വേഡ് ലിങ്കിലൂടെ സ്‌കൈപ്പ് അക്കൗണ്ടിന്റെ പാസ് വേഡ് മാറ്റാം.സ്‌കൈപ്പ് ആപ്പില്ലാതേയും സ്‌കൈപ്പ് ഉപയോഗിക്കാനാകും. അതിനായി ചെയ്യേണ്ടത് സ്‌കൈപ്പ് ഫോര്‍ വെബ്ബ് ഉപയോഗിക്കുകയാണ്. വെബ്ബ് സൈറ്റിലൂടെ സ്‌കൈപ്പ് ഉപയോഗിക്കാനാകും.സ്‌കൈപ്പ് അക്കൗണ്ടുള്ള മറ്റൊരാളോ കോള്‍ ചെയ്യുന്നത് ഫ്രീയാണ്. എന്നാല്‍ മൊബൈലിലേക്കോ ലാന്റ് ലൈനിലേക്കോ വിളിക്കണമെങ്കില്‍ സ്‌കൈപ്പ് ക്രെഡിറ്റ് ആവശ്യമാണ്. കോണ്ടാക്ട് ലിസ്റ്റില്‍ നിന്നും വിളിക്കേണ്ട ആളെ തിരഞ്ഞെടുത്താല്‍ കോള്‍ ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കും.സെര്‍ച്ച് സ്‌കൈപ്പ് ഓപ്ഷനിലൂടെ വിളിക്കേണ്ട ആളെ കണ്ടെത്തി വീഡിയോ കോള്‍ ചെയ്യുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ ചാറ്റ് ചെയ്യുകയോ ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കും. വീഡിയോ കോള്‍ സംവിധാനമാണ് സ്‌കൈപ്പിന്റെ സവിശേഷത. രണ്ടിലധികം പേരെ ഉള്‍പ്പെടുത്തി ഗ്രൂപ്പ് കോള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ കോണ്‍ഫറന്‍സ് കോളും സ്‌കൈപ്പില്‍ ചെയ്യാനാകും. ഇത്തരത്തില്‍ 25 പേരെ കോണ്‍ഫറന്‍സ് കോളിലൂടെ ബന്ധപ്പെടാനാകും.സ്‌കൈപ്പില്‍ ഓഡിയോയ്‌ക്കോ വീഡിയോയ്‌ക്കോ എന്തെങ്കിലും പ്രശ്‌നമുള്ളതായി തോന്നുകയാണെങ്കില്‍ ടൂള്‍സിലൂടെ അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യാനാകും. അഥവാ സ്‌കൈപ്പ് അക്കൗണ്ടിന്റെ പാസ് വേഡോ മറ്റോ മറന്നു പോവുകയോ അതല്ല, വേറെയെന്തെങ്കിലും സാഹചര്യമോ വന്നാലും ഫോര്‍ഗോട്ട് യൂസര്‍ നെയിം കൊടുത്ത് പുതിയ യൂസര്‍നെയിം നല്‍കാനും അക്കൗണ്ട് പുനരാരംഭിക്കാനും സാധിക്കും.കമ്പ്യൂട്ടറിന്റെ സെറ്റിങ്‌സിലെ പ്രൈവസിയില്‍ നിന്നും ക്യാമറയുടെ ആക്‌സസ് ഏതൊക്കെ ആപ്പുകള്‍ക്ക് നല്‍കാം എന്ന് തീരുമാനിക്കാന്‍ സാധിക്കും. ഇവിടെ സ്‌കൈപ്പ് സെലക്ട് ചെയ്യുന്നതോടെ നിങ്ങളുടെ ക്യാമറയുപയോഗിച്ച് സ്‌കൈപ്പ് വീഡിയോ കോള്‍ ചെയ്യാനാകും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഫെയ്‌സ്ബുക്ക്, യൂട്യൂബ് ഉദ്യോഗസ്ഥരെ റാഞ്ചി ടിക്ടോക്

അതിവേഗം വളരുന്ന ചൈനീസ് സോഷ്യല്‍ നെറ്റ്‌വര്‍ക്കിങ് സൈറ്റായ ടിക്‌ടോകിന്റെ പിതൃകമ്പനിയായ ബൈറ്റ്ഡാന്‍സ് വമ്പന്‍ ടെക് കമ്പനികളില്‍ പ്രവൃത്തിപരിചയം ഉള്ളവരെ ജോലിക്കെടുക്കുന്നു. ചെറിയ വിഡിയോ ക്ലിപ്പുകള്‍ അപ്‌ലോഡു ചെയ്യാവുന്ന ടിക്‌ടോകിന് ലോകമെമ്പാടും...

സിബിഎസ്ഇ മാത്‌സ് പഠിക്കാന്‍ സൗജന്യമായി ഒരു ആപ്പ്

മാത്തമാറ്റിക്‌സ് പഠനം ലളിതമാക്കാന്‍ ഒരു ലക്ഷത്തിലേറെ ചോദ്യങ്ങള്‍ സൗജന്യമായി നല്‍കുന്ന സേവനത്തിന് ട്യൂട്ടര്‍മൈന്‍ ആപ്പ് തുടക്കം കുറിച്ചു. ആറു മുതല്‍ പന്ത്രണ്ടാം ക്ലാസുവരെയുള്ള സിബിഎസ്ഇ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്കുള്ള മള്‍ട്ടിപ്പ്ള്‍ ചോയ്സ് ചോദ്യങ്ങളും സെല്‍ഫ് അസെസ്മെന്റ്...

ആൻഡ്രോയിഡിനേക്കാൾ 60 ശതമാനം അധിക വേഗം;ആർക്ക് ഒ.എസ്സുമായി വാവേയ്​

അമേരിക്കൻ ടെക്​ ഭീമൻ ഗൂഗിളിൻെറ വിലക്ക്​ വന്നതോടെ സമാനതകളില്ലാത്ത പ്രതിസന്ധിയാണ്​ ചൈനീസ്​ കമ്പനിയായ വാവേയ്​ നേരിടുന്നത്​. വിലക്ക്​ വന്നതോടെ വാവേയ്​ക്ക്​ ഗൂഗിൾ ഓപ്പറേറ്റിങ്​ സിസ്​റ്റം ഇനി ഉപയോഗിക്കാനാവില്ല. ഈ പ്രതിസന്ധി...

വൻ ബഹിരാകാശ പദ്ധതികളുമായി ഐഎസ്ആർഒ;സ്വന്തം ബഹിരാകാശ നിലയമടക്കമുള്ള പദ്ധതികളും

ചാന്ദ്രയാൻ രണ്ടിന് പിന്നാലെ വൻ ബഹിരാകാശ പദ്ധതികളുമായി ഐഎസ്ആർഒ. ഇന്ത്യക്കാരനെ ബഹിരാകാശത്തെത്തിക്കാനുള്ള ഗഗൻയാൻ പദ്ധതിക്ക് പിന്നാലെ സ്വന്തം ബഹിരാകാശ നിലയമടക്കമുള്ള പദ്ധതികൾ പരിഗണനയിലാണെന്ന് ഐസ്ആർഒ ചെയർമാൻ ഡോ കെ ശിവനും...

പുതിയ റഡാർ സംവിധാനം ചൈന വികസിപ്പിച്ചെടുത്തെന്ന് റിപ്പോർട്ട്;ഇന്ത്യയ്ക്ക് ഭീഷണി

അമേരിക്കയുടെ അഞ്ചാം തലമുറ പോർവിമാനങ്ങളെ വരെ നേരിടാൻ ശേഷിയുള്ള പുതിയ റഡാർ സംവിധാനം ചൈന വികസിപ്പിച്ചെടുത്തെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. സ്റ്റെൽത്ത് (റഡാറുകളിൽ നിന്നു മറഞ്ഞിരിക്കാൻ) ശേഷിയുള്ള ഏതൊരു പോർവിമാനത്തെയും കണ്ടെത്താൻ ചൈനയുടെ...