Home LATEST ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്; 39.6 കോടി ട്വീറ്റുകള്‍ ചെയ്ത് ഇന്ത്യ

ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്; 39.6 കോടി ട്വീറ്റുകള്‍ ചെയ്ത് ഇന്ത്യ

മോദി തരംഗത്തോടെ ഒരു ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കാലം കൂടി കഴിയുകയാണ്. മുന്‍ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളെക്കാള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ ഒരു പ്രചാരണ ആയുധമാക്കി രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികള്‍ ഉപയോഗിച്ച തെരഞ്ഞെടുപ്പായിരുന്നു 2019 ലെ ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്. അതിനാല്‍ തന്നെ ഇത്തരം സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പ്രചാരണങ്ങളുടെ കണക്കെടുപ്പ് കാലം കൂടിയാണ് ഇത്. ഇതാ ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കാലത്തെ ട്വിറ്ററിലെ വിവരങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ട്വിറ്റര്‍ ഇന്ത്യ പുറത്ത് വിട്ടിരിക്കുന്നു.ജനുവരി 1 മുതല്‍ മെയ് 23വരെ മൈക്രോബ്ലോഗിങ് സാമൂഹ്യമാധ്യമം ട്വിറ്ററില്‍ ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് 39.6 കോടി ട്വീറ്റുകളാണ് പ്രവഹിച്ചത്. ഇത് 2014നെ അപേക്ഷിച്ച് 600 ശതമാനം കൂടുതലാണ്. ജനുവരി 1- മെയ് 12 2014 കാലഘട്ടത്തില്‍ ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് സംബന്ധിച്ച് ഉണ്ടായ ട്വീറ്റുകള്‍ 56 ദശലക്ഷം മാത്രമായിരുന്നു. രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികള്‍, സ്ഥാനാര്‍ത്ഥികള്‍, മാധ്യമങ്ങള്‍ എന്നിവരാണ് ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് സംബന്ധിച്ച ട്വീറ്റുകളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ട്വീറ്റ് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.അതേ സമയം വോട്ടെണ്ണല്‍ നടന്ന മെയ് 23ന് ട്വിറ്ററില്‍ പ്രവഹിച്ചത് ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് സംബന്ധിച്ച 3.2 ദശലക്ഷം ട്വീറ്റുകളാണ്. ഇതില്‍ തന്നെ മൂന്നില്‍ ഒന്ന് ട്വീറ്റ് ചെയ്യപ്പെട്ടത്. വോട്ടെണ്ണലിന്‍റെ പ്രധാന സമയമായ രാവിലെ 10 മുതല്‍ വൈകീട്ട് 4 വരെയാണ്. തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്ന ഏപ്രില്‍ 11 മുതല്‍ മെയ് 19 വരെയുള്ള കാലത്ത് ദേശീയ സുരക്ഷയാണ് തെരഞ്ഞെടുപ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ചര്‍ച്ചകളില്‍ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന് വന്നത് എന്നാണ് ട്വിറ്റര്‍ ട്രെന്‍റുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. രണ്ടാമത് മതമാണ്, മൂന്നാമത് തൊഴിലില്ലായ്മയാണ്, നാലമത് കൃഷിയാണ്, അഞ്ചാമത് നോട്ട് നിരോധനം.

#LoksabhaElections2019 എന്നത് ആഗോളതലത്തില്‍ തന്നെ ട്രെന്‍റിംഗായ ഹാഷ്ടാഗ് ആയിരുന്നു. തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കാലത്ത് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥികളും രാഷ്ട്രീയക്കാരും ട്വിറ്റര്‍ വഴിയാണ് പലപ്പോഴും സംവാദം നടത്തിയത് എന്ന് ട്വിറ്റര്‍ ഇന്ത്യ പറയുന്നു. തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കാലത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ മെന്‍ഷന്‍ ചെയ്തത് നരേന്ദ്രമോദിയുടെ പേര് ആയിരുന്നു. ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ മെന്‍ഷന്‍ ചെയ്യപ്പെട്ട പാര്‍ട്ടി ബിജെപി ആയിരുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

ഇന്ത്യയിലെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ 11 അക്കമാക്കാൻ ട്രായ് ശുപാർശ

രാജ്യത്തെ മൊബൈൽ നമ്പരുകൾ പതിനൊന്ന് അക്കങ്ങളായി വർദ്ധിപ്പിക്കണം എന്ന ശുപാർശയുമായി ടെലിക്കോം റെഗുലേറ്ററായ ട്രായ് രംഗത്ത്. നിലവിൽ ഇന്ത്യയിലെ മൊബൽ നമ്പരുകളിൽ പത്ത് അക്കങ്ങളുള്ള നമ്പരുകളാണ് ഉള്ളത്. രാജ്യത്ത് മൊബൈൽ...

വ്യവസായ ലോകത്തിന് ആശ്വാസമായി ‘എഫിസ’ത്തിന്റെ വര്‍ക്ക് ഫ്രം ഹോം മോണിറ്ററിങ്

കോവിഡ്- 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ലോകത്തിന്റെ പലവിധ പ്രതിസന്ധികളാണ് ജനങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിസന്ധിയിലായിരിക്കുന്നവരിൽ വലിയൊരു വിഭാഗം തൊഴിലുടമകളും ശമ്പളം വാങ്ങി ജീവിക്കുന്ന ഇടത്തരക്കാരുമാണ്.മുൻകരുതൽ നടപടിയായി പല ജോലിസ്ഥലങ്ങളും...

ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ വാട്‌സാപ്പ് നമ്പര്‍

കോറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ കുറിച്ചുള്ള ആധികാരികമായ അറിയിപ്പുകൾ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കുന്നതിനായി വാട്സാപ്പിലൂടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ്. വ്യാജവാർത്തകൾ വ്യാപകമായി വാട്സാപ്പിലൂടെ പ്രചരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയിൽനിന്ന് നേരിട്ടുള്ള അറിയിപ്പുകൾ വാട്സാപ്പ്...

വിമർശനങ്ങൾ :പ്രത്യേക നിർദേശക സമിതിയെ നിയമിച്ച് ടിക് ടോക്ക്.

ഉള്ളടക്ക നിയന്ത്രണ നയങ്ങളുടെ പേരിൽ അടുത്തകാലത്തായി ടിക് ടോക്ക് വ്യാപകമായ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്. ചൈനാ വിരുദ്ധ ഉള്ളടക്കമുള്ള വീഡിയോകൾക്ക് ടിക് ടോക്ക് നിയന്ത്രണമേർപ്പെടുത്തുന്നു എന്ന് അമേരിക്ക വിമർശനമുയർത്തിയിരുന്നു. ആളുകളുടെ ഭംഗിയുടേയും...

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്.

കൊ​റോണ വ്യാപനം മൂലം സ്മാർട്ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ വൻ ഇടിവ്. സ്മാർട്ഫോണുകൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതിന് ശേഷം നേരിടുന്ന ഏറ്റവും വലിയ വിൽപ്പനയിടിവാണിത്. ഫെബ്രുവരിയിൽ 38% ഇടിവാണ് പുതിയ ഫോണുകളുടെ വിൽപനയിൽ ഉണ്ടായതെന്ന് ഗവേഷണ...