Home LATEST 67 ലക്ഷം പേരുടെ ആധാർ വിവരങ്ങൾ ഇൻഡേൻ പാചകവാതക കമ്പനിയുടെ വെബ് പോർട്ടൽ വഴി ചോർന്നു

67 ലക്ഷം പേരുടെ ആധാർ വിവരങ്ങൾ ഇൻഡേൻ പാചകവാതക കമ്പനിയുടെ വെബ് പോർട്ടൽ വഴി ചോർന്നു

മറ്റൊരു സുരക്ഷാവീഴ്ച വഴി 67 ലക്ഷം ഇന്ത്യക്കാരുടെ ആധാർ വിവരങ്ങൾ ചോർന്നു. ഇത്തവണ വെട്ടിലായിരിക്കുന്നത് ഭാരത സർക്കാർ സ്ഥാപനമായ ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കോർപ്പറേഷന്റെ കീഴിലുള്ള ഇൻഡേൻ പാചകവാതക കമ്പനിയാണ്.

ഫ്രഞ്ച് സുരക്ഷാ ഗവേഷകൻ ബാപ്റ്റിസ് റോബർട്ടാണ് തന്റെ മീഡിയം ബ്ലോഗ് വഴി ആധാർ വിവരങ്ങൾ ചോർന്നതായി അറിയിച്ചത്. എലിയറ്റ് ആൽഡേർസൺ എന്ന വിളിപ്പേരിലാണ് അദ്ദേഹം സൈബർലോകത്ത് അറിയപ്പെടുന്നത്.

ഇൻഡേനിന്റെ പാചകവാതക വിതരണക്കാർക്കുള്ള വെബ് പോർട്ടൽ വഴിയാണ് ചോർച്ച ഉണ്ടായിട്ടുള്ളത്. പാചകവാതക ഉപഭോകതാക്കളുടെ പേര്, വിലാസം, ആധാർ നമ്പർ എന്നിവയാണ് ചോർന്നിട്ടുള്ളത്.

ട്വിറ്റർ വഴി ലഭിച്ച ഒരു സ്വകാര്യ സന്ദേശത്തിൽ നിന്നുമാണ് ബാപ്റ്റിസ് ഇൻഡേൻ വെബ്സൈറ്റിൽ എത്തുന്നത്. ലോഗിൻ മറികടന്ന് വെബ്സൈറ്റിൽ കടക്കാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിലുള്ള സുരക്ഷാ വീഴ്ച്ചയുണ്ട് വിതരണക്കാർക്കുള്ള വെബ്സൈറ്റിന്.

ഇത് പരീക്ഷിക്കാനായി അദ്ദേഹം ഉണ്ടാക്കിയ പൈത്തൺ സ്ക്രിപ്റ്റ് വഴി 11,062 ഡീലർമാരിൽ നിന്നുള്ള വിവരങ്ങൾ ചോർത്താൻ സാധിക്കുമെന്ന് മനസിലായതായി ബ്ലോഗിൽ പറയുന്നുണ്ട്. തന്റെ ഐപി ഇൻഡേൻ ബ്ലോക്ക് ചെയ്യുന്നത് വരെ 9490 വിതരണക്കാരിൽ നിന്നുള്ള 58 ലക്ഷത്തോളം ഉപഭോക്താക്കളുടെ വിവരങ്ങള്‍ ശേഖരിച്ചെന്നും അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

ബാക്കിയുള്ള ഡീലർമാരിൽ നിന്നുള്ള വിവരങ്ങൾ കൂടെ ലഭിക്കുമായിരുന്നെങ്കിൽ ആകെ 67 ലക്ഷം പേരുടേത് ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്നും ബാപ്റ്റിസ് ബ്ലോഗിൽ പറയുന്നുണ്ട്. ചോർന്ന് ലഭിച്ച ആധാർ നമ്പരുകൾ യുഐഡിഎഐയുടെ വെബ്സൈറ്റിൽ വെരിഫൈ ചെയ്ത് യഥാർത്ഥമാണെന്ന് ബോധ്യപ്പെട്ടതായും ബാപ്റ്റിസ് അവകാശപ്പെടുന്നു.

സബ്സിഡി നൽകുന്നതിനാവശ്യമായ ആധാർനമ്പർ മാത്രമേ തങ്ങളുടെ സോഫ്റ്റ്‌വേറിൽ ശേഖരിക്കുന്നുള്ളൂവെന്നും മറ്റ് ആധാർവിവരങ്ങൾ തങ്ങളുടെ പക്കൽ ഇല്ലെന്നും ഇൻഡേൻ ഉടമസ്ഥരായ ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കോർപ്പറേഷൻ വ്യക്തമാക്കി. അതിനാൽ തങ്ങളുടെ പക്കൽനിന്ന് ആധാർവിവരങ്ങൾ ചോർത്തിയെന്ന വാദം ശരിയല്ലെന്നും കമ്പനി വ്യക്തമാക്കി.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

വിക്ഷേപണം വിജയകരം; ചന്ദ്രയാൻ-2 ഭൂമിയുടെ ഭ്രമണപഥത്തിൽ

ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ര​ണ്ടാം ചാ​ന്ദ്ര​പ​ര്യ​വേ​ക്ഷ​ണ ദൗ​ത്യമായ ചന്ദ്രയാൻ-2 പേടകത്തെയും വഹിച്ച്​​ ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ​യു​ടെ ‘ഫാ​റ്റ്ബോ​യ്’ ജി.​എ​സ്.​എ​ൽ.​വി-​മാ​ർ​ക്ക് ത്രീ (​എം-1) റോ​ക്ക​റ്റ്​ വിജയകരമായി വിക്ഷേപിച്ചു. ആന്ധ്രപ്രദേശിലെ ശ്രീ​ഹ​രി​ക്കോ​ട്ട​യി​ലെ സ​തീ​ഷ് ധ​വാ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ​ നി​ല​യ​ത്തി​ൽ​ നി​ന്ന്...

ശബ്ദസന്ദേശം അയക്കുംമുമ്പ‌് പ്രിവ്യൂ ചെയ്യാനുള്ള അവസരമൊരുക്കി വാട‌്സാപ്.

ശബ്ദസന്ദേശം അയക്കുംമുമ്പ‌് പ്രിവ്യൂ ചെയ്യാനുള്ള അവസരമൊരുക്കി വാട‌്സാപ്. ആപ്പിൾ ഐ ഫോൺ ഉപയോക്താക്കൾക്കാണ‌് പുതിയ സൗകര്യം ആദ്യം ലഭ്യമാകുക. ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോകളും അയക്കുംമുമ്പ‌് കാണാനുള്ള അവസരം നേരത്തെ തന്നെ ഉണ്ടായിരുന്നു....

ആർക്ട്ടിക് സമുദ്രത്തിലെ മഞ്ഞുരുകുന്നു; ആശങ്കയോടെ ശാസ്ത്രലോകം

ആർക്ട്ടിക് സമുദ്രത്തിലെ മഞ്ഞുപാളികൾ ഉരുകുന്നത് ശാസ്ത്രലോകം കണക്കുകൂട്ടിയതിനെക്കാൾ വേഗത്തിൽ. ഗുരുതരമായ കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെയാണ് ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് വിദഗ്ധർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. ആർക്ട്ടിക്കിലെ മഞ്ഞുപാളികളുടെ അളവ് ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന രണ്ടാമത്തെ...

വ്യാ​ജ​നെ ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ പു​തി​യ സം​വി​ധാ​ന​വു​മാ​യി ഇ​ന്ത്യ​ൻ വം​ശ​ജ​ൻ

വ്യാ​ജ​ചിത്രവും വിഡിയോയും ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ നി​ര്‍മി​ത​ബു​ദ്ധി അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​യി പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ന്ന പു​തി​യ സം​വി​ധാ​നം വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ വം​ശ​ജ​ൻ. കാ​ലി​ഫോ​ര്‍ണി​യ സ​ര്‍വ​ക​ലാ​ശാ​ല​യി​ലെ ഇ​ല​ക്ട്രി​ക്ക​ല്‍ ആ​ന്‍ഡ് ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​ര്‍ എ​ന്‍ജി​നീ​യ​റി​ങ് വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ലെ പ്ര​ഫ​സ​റാ​യ അ​മി​ത് റോ​യ് ചൗ​ധ​രി​യു​ടെ...

ചന്ദ്രയാൻ2: കൗണ്ട് ഡൗൺ തുടങ്ങി; വിക്ഷേപണത്തിന് മണിക്കൂറുകൾ മാത്രം

ഒ​രാ​ഴ്ച നീ​ണ്ട കാ​ത്തി​രി​പ്പി​നും ആ​ശ​ങ്ക​ക​ൾ​ക്കു​മൊ​ടു​വി​ൽ എ​ല്ലാ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ളും പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി വി​ക്ഷേ​പ​ണ​ത്തി​നൊ​രു​ങ്ങി ച​ന്ദ്ര​യാ​ൻ-​ര​ണ്ട്. ശ്രീ​ഹ​രി​ക്കോ​ട്ട​യി​ലെ സ​തീ​ഷ് ധ​വാ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ നി​ല​യ​ത്തി​ലെ ര​ണ്ടാം വി​ക്ഷേ​പ​ണ ത​റ​യി​ൽ​നി​ന്നും ഇന്ന് ഉ​ച്ച​ക്ക് 2.43ന് ​ച​ന്ദ്ര​യാ​ൻ-​ര​ണ്ടു​മാ​യി ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ​യു​ടെ...