Home WEB ഇന്റർനെറ്റ് എക്സ്പ്ലോറർ ഉപേക്ഷിച്ച് പുതിയ വെബ് ബ്രൗസർ ഉപയോഗിക്കാൻ നിർദ്ദേശം നൽകി മൈക്രോസോഫ്റ്റ്

ഇന്റർനെറ്റ് എക്സ്പ്ലോറർ ഉപേക്ഷിച്ച് പുതിയ വെബ് ബ്രൗസർ ഉപയോഗിക്കാൻ നിർദ്ദേശം നൽകി മൈക്രോസോഫ്റ്റ്

ഇന്റർനെറ്റ് ബ്രൗസ് ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ ഇപ്പോളും ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഇന്റർനെറ്റ് എക്സ്പ്ലോറർ ആണോ? ആണെങ്കിൽ അതുപേക്ഷിച്ച് ഏതെങ്കിലും നവീന ബ്രൗസർ ഉപയോഗിക്കണം. ഇങ്ങനെ പറയുന്നത് മറ്റാരുമല്ല ഇന്റർനെറ്റ് എക്സ്പ്ലോററിന്റെ സ്രഷ്‌ടാവ്‌ സാക്ഷാൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് തന്നെ.

മൈക്രോസോഫ്റ്റ് സൈബർ സെക്യൂരിറ്റി വിദഗ്‌ദ്ധന്‍ ക്രിസ് ജാക്സൺ മൈക്രോസോഫറ്റിന്റെ ടെക് കമ്മ്യൂണിറ്റി വെബ്സൈറ്റിലെ ബ്ലോഗ് വഴിയാണ് ബ്രൌസർ മാറ്റാനായി ആവശ്യപെട്ടിട്ടുള്ളത്. “The perils of using Internet Explorer as your default browser” എന്ന തലക്കെട്ടിലാണ് ബ്ലോഗ് എഴുതിയിരിക്കുന്നത്.

ഇന്റർനെറ്റ് എക്സ്പ്ലോറർ വളരെ കാലഹരണപ്പെട്ട ബ്രൗസറാണ്. പുതിയ വെബ് മാനദണ്‌ഡങ്ങൾ ഒന്നും തന്നെ എക്സ്പ്ലോറർ സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നില്ല. ഭൂരിഭാഗം പുതിയ വെബ്സൈറ്റുകൾ ഒന്നും അതിൽ പ്രവർത്തിക്കില്ല. തങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്ന വെബ്സൈറ്റുകൾ ഇന്റർനെറ്റ് എക്സ്പ്ലോററിന് വേണ്ടി ഒരു വെബ് ഡെവലപ്പർമാരും ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നില്ല. എക്സ്പ്ലോറർ മാറ്റി നവീന ബ്രൗസർ ഉപയോഗിക്കാൻ ഈ കാരണങ്ങൾ ആണ് മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ബ്ലോഗിൽ പറഞ്ഞിട്ടുള്ളത്.

ഇന്റര്‍നെറ്റ്‌ എക്സ്‌പ്ലോററിന്റെ പകരക്കാരനായി മൈക്രോസോഫ്റ്റ് അവതരിപ്പിച്ച ബ്രൗസറാണ് മൈക്രോസോഫ്റ്റ് എഡ്ജ്. വിന്‍ഡോസ് 10ലെ ഡിഫാള്‍ട്ട് ബ്രൗസര്‍ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് എഡ്ജ് ആണ്. പക്ഷെ വിൻഡോസ് 7, വിൻഡോസ് 8, വിൻഡോസ് എക്സ്പി എന്നിവക്ക് വേണ്ടി എഡ്ജ് ബ്രൗസർ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഇറക്കിയിട്ടില്ല. ഈ മൂന്ന് ഒഎസുകൾ ചേർന്ന് ആണ് വിൻഡോസ് ഒഎസ് മാർക്കറ്റ് പങ്കാളിത്തത്തിന്റെ 50 ശതമാനവും കൈ അടക്കി വെച്ചിരിക്കുന്നത്.

എഡ്ജ് ബ്രൌസർ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് കരുതിയപോലെ ഒരു വിജയമായിരുന്നില്ല. എഡ്ജ് എത്തിയപ്പോഴേക്കും ബ്രൗസർ വിപണിയുടെ സിംഹഭാഗവും ഗൂഗിൾ ക്രോം, മോസില്ല ഫയർഫോക്സ് എന്നിവർ കയ്യടക്കിയിരുന്നു.

സംഗതി ഇങ്ങനെ ആണെങ്കിലും മുകളിൽ പറഞ്ഞ ബ്ലോഗിൽ ഒരിക്കൽ പോലും ഇന്റർനെറ്റ് എക്സ്പ്ലോററിന് പകരം മൈക്രോസോഫ്റ്റ് എഡ്ജ് ഉപയോഗിക്കണമെന്ന് ക്രിസ് ജാക്സൺ പറഞ്ഞിട്ടില്ല. മാത്രമല്ല ഇന്റർനെറ്റ് എക്സ്പ്ലോററിനെ ഒരു compatibility solution ആയിട്ടാണ് കാണുന്നതെന്നും പറഞ്ഞു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

വിക്ഷേപണം വിജയകരം; ചന്ദ്രയാൻ-2 ഭൂമിയുടെ ഭ്രമണപഥത്തിൽ

ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ര​ണ്ടാം ചാ​ന്ദ്ര​പ​ര്യ​വേ​ക്ഷ​ണ ദൗ​ത്യമായ ചന്ദ്രയാൻ-2 പേടകത്തെയും വഹിച്ച്​​ ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ​യു​ടെ ‘ഫാ​റ്റ്ബോ​യ്’ ജി.​എ​സ്.​എ​ൽ.​വി-​മാ​ർ​ക്ക് ത്രീ (​എം-1) റോ​ക്ക​റ്റ്​ വിജയകരമായി വിക്ഷേപിച്ചു. ആന്ധ്രപ്രദേശിലെ ശ്രീ​ഹ​രി​ക്കോ​ട്ട​യി​ലെ സ​തീ​ഷ് ധ​വാ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ​ നി​ല​യ​ത്തി​ൽ​ നി​ന്ന്...

ശബ്ദസന്ദേശം അയക്കുംമുമ്പ‌് പ്രിവ്യൂ ചെയ്യാനുള്ള അവസരമൊരുക്കി വാട‌്സാപ്.

ശബ്ദസന്ദേശം അയക്കുംമുമ്പ‌് പ്രിവ്യൂ ചെയ്യാനുള്ള അവസരമൊരുക്കി വാട‌്സാപ്. ആപ്പിൾ ഐ ഫോൺ ഉപയോക്താക്കൾക്കാണ‌് പുതിയ സൗകര്യം ആദ്യം ലഭ്യമാകുക. ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോകളും അയക്കുംമുമ്പ‌് കാണാനുള്ള അവസരം നേരത്തെ തന്നെ ഉണ്ടായിരുന്നു....

ആർക്ട്ടിക് സമുദ്രത്തിലെ മഞ്ഞുരുകുന്നു; ആശങ്കയോടെ ശാസ്ത്രലോകം

ആർക്ട്ടിക് സമുദ്രത്തിലെ മഞ്ഞുപാളികൾ ഉരുകുന്നത് ശാസ്ത്രലോകം കണക്കുകൂട്ടിയതിനെക്കാൾ വേഗത്തിൽ. ഗുരുതരമായ കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെയാണ് ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് വിദഗ്ധർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. ആർക്ട്ടിക്കിലെ മഞ്ഞുപാളികളുടെ അളവ് ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന രണ്ടാമത്തെ...

വ്യാ​ജ​നെ ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ പു​തി​യ സം​വി​ധാ​ന​വു​മാ​യി ഇ​ന്ത്യ​ൻ വം​ശ​ജ​ൻ

വ്യാ​ജ​ചിത്രവും വിഡിയോയും ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ നി​ര്‍മി​ത​ബു​ദ്ധി അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​യി പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ന്ന പു​തി​യ സം​വി​ധാ​നം വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ വം​ശ​ജ​ൻ. കാ​ലി​ഫോ​ര്‍ണി​യ സ​ര്‍വ​ക​ലാ​ശാ​ല​യി​ലെ ഇ​ല​ക്ട്രി​ക്ക​ല്‍ ആ​ന്‍ഡ് ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​ര്‍ എ​ന്‍ജി​നീ​യ​റി​ങ് വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ലെ പ്ര​ഫ​സ​റാ​യ അ​മി​ത് റോ​യ് ചൗ​ധ​രി​യു​ടെ...

ചന്ദ്രയാൻ2: കൗണ്ട് ഡൗൺ തുടങ്ങി; വിക്ഷേപണത്തിന് മണിക്കൂറുകൾ മാത്രം

ഒ​രാ​ഴ്ച നീ​ണ്ട കാ​ത്തി​രി​പ്പി​നും ആ​ശ​ങ്ക​ക​ൾ​ക്കു​മൊ​ടു​വി​ൽ എ​ല്ലാ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ളും പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി വി​ക്ഷേ​പ​ണ​ത്തി​നൊ​രു​ങ്ങി ച​ന്ദ്ര​യാ​ൻ-​ര​ണ്ട്. ശ്രീ​ഹ​രി​ക്കോ​ട്ട​യി​ലെ സ​തീ​ഷ് ധ​വാ​ൻ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ നി​ല​യ​ത്തി​ലെ ര​ണ്ടാം വി​ക്ഷേ​പ​ണ ത​റ​യി​ൽ​നി​ന്നും ഇന്ന് ഉ​ച്ച​ക്ക് 2.43ന് ​ച​ന്ദ്ര​യാ​ൻ-​ര​ണ്ടു​മാ​യി ഐ.​എ​സ്.​ആ​ർ.​ഒ​യു​ടെ...